Vi phạm Nội quy Điễn đàn? Mong BQT vui lòng trả lời rõ ràng!

Thảo luận trong 'An Ninh Trật Tự' bắt đầu bởi huyxnguyen, 13/1/19.

1. huyxnguyen

huyxnguyen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,476
    Chào BQT,

Lúc 16:46, 13/01/2019, bạn Dũng Mỹ có mở thread "Bạn nhận định gì về kiểu phát ngôn khốn nạn này?!" trong box Sự kiện HDVN

Linh thread: http://www.hdvietnam.com/posts/9939684/

Đại khái nói về tranh cãi giữa hai facebooker Bùi An và Ngọc Tuyên Đàm. Về nội dung, BQT có thể đọc theo link trên.

Tôi có report cho BQT và post 1 bài trả lời với nội dung sau (không hoàn tòan chính xác, vì post của tôi đã bị xóa, nhưng chắc chính xác đến 90%):

"HDVN là một điễn đàn phi chính trị, và tranh cãi giữa hai bạn trên fb không có liên quan gì đến HDVN, sao lại đem lên đây mà tố, giống trẻ con ăn vạ quá vậy? Đề nghị bạn chủ thớt cứ vào nhà của Bùi An mà tranh cãi.

Nhưng riêng về thread này thôi thấy bạn chủ thớt ăn nói có vẻ chợ búa và dơ bẩn quá (nếu bạn chủ thớt là nick Ngọc Tuyên Đàm trên facebook)

Đề nghị Ad/Mod xóa thread này đi"

Chỉ ít phút sau, bài post của tôi đã bị xóa và tôi nhận được cảnh cáo là Vi phạm nội quy Diễn đàn/Spam

Tôi xin phép được hỏi BQT:

1. Việc post bài này trong box "Sự kiện HDVN" có đúng hay không?
    2. Tiêu đề "Bạn nhận định gì về kiểu phát ngôn khốn nạn này?!" có vi phạm nội quy (lăng nhục người khác) hay không?
    3. Bài post của tôi vi phạm điều khoản nào của Nội quy Diễn đàn?
    4. Thread "Bạn nhận định gì về kiểu phát ngôn khốn nạn này?!" mở từ 16:46, và đến thời điểm này vẫn còn tồn tại, trong khi bài post của tôi chỉ sau ít phút đã bị xóa, kèm theo warning. Như vậy BQT cho rằng nội dung của nó là hợp lý, là chính quyền "cướp" đất của dân?
    5. Đến giờ, Thread "Bạn nhận định gì về kiểu phát ngôn khốn nạn này?!" đã được post thêm trong các box "Phòng truyền thống", "Khảo sát cộng đồng". Như vậy là cùng 1 thread đã post ở 3 box khác nhau mà không hề bị xử lý. Hành vi này chính là đang sử dụng diễn đàn như một kênh truyền bá quan điểm? Vấn đề này có vi phạm nội quy, tôn chỉ-mục đích của HDVN không, đặc biệt là về tính nhạy cảm của nó?

Rất mong BQT xem xét trả lời cho tôi biết, để rút kinh nghiệm không tái phạm lỗi (nếu có) sau này.

Vì một HDVN vững mạnh :)

Cám ơn và chúc BQT vui, khỏe.

Chỉnh sửa cuối: 13/1/19
  2. thanhminhnguyentit

thanhminhnguyentit Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    259
    Ngày 19-2-2024 tôi xin phép hỏi BQT HDVN Việc một Up Loat viên up một phim nước ngoài mà không có Phụ đề Việt Ngữ lên các trang của Hd Vietnam ( để trống phụ đề Việt hàng tháng trới ) là đúng hay sai Khi anh em Dowloader hỏi lại nói không có quy định của HDvietnam và Fshare . Ví dụ Phim:A Touch of Zen 1971 Remux của nhóm canodinhUploader .Vậy Đề nghị BQT HDvietnam và Fshare kiểm tra và có sự chấn chỉnh kịp thời . Xin trân trọng cảm ơn

3. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,458
    Ai quy định up phim phải có phụ đề Việt đâu bạn

4. tran xuan hung

tran xuan hung Active Member

Đã được cảm ơn:
    203
    Nghề nghiệp:
    Chơi
    Không quy định up phim phải có phụ đề bạn ơi.

5. HDVNService

HDVNService Administrator

Đã được cảm ơn:
    483
    Diễn đàn không có quy định phim up bắt buộc phải có phụ đề, phim nào có phụ đề thì người up họ cũng đã viết lên tiêu đề rồi, không viết là không có. Bạn tự lựa phim mà tài, diễn đàn không có bất cứ nghĩa vụ gì với bạn cả.