Topic báo lỗi diễn đàn mới

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi Uchiha_Madara, 19/8/16.

1. nguoihyhuu

nguoihyhuu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    284
    Ban quản trị cho em hỏi sao diễn đàn nâng cấp lên phiên bản mới đăng ký tài khoản mới sao gửi thư xác nhận không thấy gửi mail xác nhận vào hộp thư ạ! Mặc dù em đã kiểm tra lại mail chính xác và kích lại vào gửi lại mail xác nhận mà không thấy mail trong hộp thư! Em mong ban quản trị sớm khắc phục lỗi này ạ! Em xin cảm ơn ạ.

2. nguyentrungthanh

nguyentrungthanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    11,255
    Hy vọng BQT sớm khắc phục được code HIDE, hoặc chí ít cũng nên ẩn đối với khách vãng lai (chưa đăng ký) cũng được. Mình vừa ẩn danh test thử duyệt sơ vài trang của box chia sẻ phim và nhạc thì link trần trụi ra bên ngoài, như vậy sẽ là thiệt thòi cho thành viên upload, họ cũng chỉ muốn được vài cài Thank hoặc Like để động viên bản thân hoặc khích lệ tinh thần bằng những comment cảm nhận, biết ơn này nọ của những thành viên khi được họ chia sẻ để có động lực post bài chia sẻ thêm... chưa kể có những tình trạng link chia sẻ dưới dạng link trần kiểu như vầy được leech (hoặc copy) hẳn sang web (diễn đàn) khác rồi bị một mực khẳng định là link của chính người ta một cách trắn trợn nữa, ngoài ra còn nảy sinh nhiều vấn đề mà phần thiệt hơn lại thuộc về chính chủ upload. Một vài lời, kính mong BQT để tâm giùm, thanks!

3. DTHWae5

DTHWae5 Member

Đã được cảm ơn:
    32
    E là em ủng hộ bác, nhiều lúc thấy các bác uploader hay mấy bác suber làm việc nhiệt tình, em chả hiểu sao các bác thừa thời gian để làm những việc đó, sau mày mới hiểu. Rất cảm ơn các bác uploader và suber đã dành thời gian của các bác để chia sẻ niềm vui cùng mn. Tks các bác nhiều.

4. lieuliau

lieuliau Active Member

Đã được cảm ơn:
    68
    Mình xin góp ý khắc phục tính năng Search của forum.
    1. Khi vào các sub forum vd mHD của fshare, mình muốn có 1 nút search trong sub forum này thôi mà ko thấy.
    2. Chức năng Search bị lỗi, vd khi kiếm "Me Before You" thì ko hiện ra kết quả gì cả.

5. duymanh09

duymanh09 Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Đồng ý với bác là phải cho thêm mục này vào nữa nó mới phong phú dc,
    Việc nữa là nên sử dụng mã UNICODE để gõ tiếng việt thuận lợi hơn chứ cứ phải có unikey mới gõ dc tv nhiều lúc cũng hơi khó chịu.
    Và 1 cái nữa là thiếu đi mục fanpage FACEBOOK tương tác giữa forum với mạng xã hội, cái mà hầu như trang web từ bé tý cho đến to lớn đều có bây giờ, e thấy chỉ cần copy cái code nhúng đó thôi mà có khó khăn gì đâu chứ nhỉ

6. baoltok

baoltok Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    55,968
    Hoan hô các admin của diễn đàn đã từng bước khắc phục được nhiều lỗi. Diễn đàn đã gần được hoàn chỉnh lại như trước khi được nâng cấp. Quan trọng nhất là đã trả lại cho tất cả anh chị em của diễn đàn Cr rồi. Chúc HDvietnam luôn, sẽ và mãi phát triển! :)

Uchiha_Madara cảm ơn bài này.
  7. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,807
    Nghề nghiệp:
    KS điện
    Hôm nay mới phát hiện ra cái box "Phòng điều hành" dành cho ModAdmin không hiểu đi đâu mất rồi.
    Không biết đăng ý kiến này vào đâu nên mình đang vào đây, ai biết cho ý kiến cái.

8. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,785
    Nghề nghiệp:
    IT
    Ra fắc búc họp cho mau bác ơi :))

binhhc cảm ơn bài này.
  9. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,807
    Nghề nghiệp:
    KS điện
    Thì đã đành, cơ mà thấy lạ phải thắc mắc thôi :D

hbinhlove2003 cảm ơn bài này.
  10. justbenice

justbenice Moderator

Đã được cảm ơn:
    381
    Mình xin có vài ý kiến như sau :

1. Chỉnh sửa lại font chữ theo điễn dàn cũ (đậm hơn, chữ rời hơn, rõ ràng hơn) , cái này khá quan trọng, vì cho tới tận hôm nay mình đọc bài trên hdvietnam vẫn rất rất nhức mắt. Mình nghĩ vấn đề này không khó chút nào, bạn admin kỹ thuật chỉ chỉnh tầm 1 tiếng là xong thôi. Mình google giúp bạn tech admin luôn nè , bạn vào Admin CP > Appearance > Style Properties > là chỉnh được font chữ cho bất kì chỗ nào bạn muốn.

2. Khoảng cách giữa 2 tiêu đề topic rời ra chút nữa cho dễ đọc. Chứ hiện tại sát quá, đọc rất khó chịu. Cái này mình nghĩ cũng không khó, làm nhanh thì vào template show forums và thêm 1 cái <br> vào đoạn show topic là xong. Tương tự với chủ đề được pin, hiện tại chủ đề pin dính liền với những bài viết bình thường, nhìn rất loạn xạ.

3. Ô search đang bị lỗi, bạn có thể bỏ luôn ô search và thay bằng google search như cũ có khi còn tiện lợi hơn khi cần tìm film và nhạc.

Những chỉnh sửa này mình nghĩ rất đơn giản và không mất nhiều thời gian. Chỉ cần nửa ngày tập trung là có thể xong và hoàn thiện layout của forum. Mình cũng không hiểu sao các bạn lại để lâu đến thế khi rất nhiều thành viên đã có ý kiến. Đôi khi mình tự hỏi, phải chăng chính các bạn admin đã không còn tâm huyết với diễn đàn nữa?

Chỉnh sửa cuối: 8/9/16
  11. Bean

Bean Member

Đã được cảm ơn:
    22
    Cám ơn MOD, CR của mình đã trở lại nhưng Thanked vẫn chưa thấy đâu, với lại các bài đã post trước đây Seach hoài không thấy. MOD cố gắng fix lại giùm,
    Cám ơn nhiều.

12. nguyentrungthanh

nguyentrungthanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    11,255
    CR đã có lại tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu cơ chế cộng thêm là như thế nào ? Post bài mới, nội dung hấp dẫn, lôi cuốn, hay chỉ với ý nghĩa "cảm ơn, tri ân" người post là được cộng... ? Với lại mỗi lần cộng có 1 hình như hơi... bèo thì phải ? [​IMG]

P/s: @ bác Bính , em cũng thấy thắc mắc giống bác, có thì cũng tiện trao đổi, giải quyết nhiều vấn đề hơn, chưa kể nhiều tình huống khó xử không tiện công khai cho lắm.[​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 9/9/16
    binhhc cảm ơn bài này.
  13. Bao Lien

Bao Lien New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Kiện tiếp: nick hoangtuak không tìm thấy trên diễn đàn!;))

14. 0joro0

0joro0 Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    340,302
    Nghề nghiệp:
    Cung Cấp Giải Pháp Thực Tế Ảo
    chức năng chuyển cr đã có chưa vậy các bác.

15. nguoidaugio

nguoidaugio Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    124
    Xin hỏi ban quản trị mục đọc tin tức trong forum để kiếm điểm Cr còn duy trì nữa không? mình có thử vài lần nhưng không thấy tăng điểm Cr gì hết mong ban quản trị xem lại.Xin cám ơn.

16. qqwwee123

qqwwee123 Member

Đã được cảm ơn:
    61
    Nghề nghiệp:
    Học sinh
    đợt này dùng 4rum ngon hơn rồi

17. quochuy1996

quochuy1996 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    20,942
    Sao không còn thấy bài viết trước đây của mình, các thanked cũng xoá sạch! Không ẩn được link theo cú pháp
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

18. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,826,719
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    Mong BQT sớm fix code HIDE & mở rộng giới hạn ký tự ở tiêu đề topic. Thanks

knnam cảm ơn bài này.
  19. lenhhoxung

lenhhoxung Active Member

Đã được cảm ơn:
    176
    Có cách nào tắt quảng cáo bên phải màn hình không các bác ? Nó chiếm nhiều diện tích màn hình quá, nội dung chính bị hẹp lại. Trước đây hide được mà.

Chỉnh sửa cuối: 15/9/16
  20. uslt

uslt Active Member

Đã được cảm ơn:
    174
    Nick của mình Chaukhoi bị tình trạng như sau :
    Đổi Email diễn đàn báo là gửi mail xác nhận qua email, nhưng vào kiểm tra mail lại không thấy, tìm tất cả thư rác hay spam đều không thấy, ngay cả đăng ký nick mới trên diễn đàn cũng không thấy mail xác nhận.

Hiện tại nick chaukhoi của mình nó đang chờ mail xác nhận cho nên không post được bài mới cũng như trả lời topic. Giống như giờ chỉ xem bài viết mà không trả lời được hoặc đăng topic mới được.

Mong BQT sớm khắc phục tình trạng trên chứ kiểu như vầy nhiều người bỏ đi hết.