Top Uploader là gì?

Thảo luận trong 'NỘI QUY - Thông báo' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 20/8/13.

1. invisible9x

invisible9x Táo Tàu

Đã được cảm ơn:
    185,186
    Ðề: Top Uploader là gì?

Theo mình thấy lách luật có gì là sai luật đâu nhỉ :D

2. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

e thấy ngừng tranh cãi đc rồi ạ, không phải bác HLIEU không hiểu, mà bác ấy không chấp nhận sự thật
    luật cho phép ăn cơm lẫn ăn phở, ai thích ăn cơm thì ăn, ai thích ăn phở thì ăn, bác thích ăn cơm kệ bác nhưng đừng bắt người đang ăn phở phải ăn cơm theo bác.

3. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,771
    Nghề nghiệp:
    Bác sị Y Khoa chuyên Nội khoa

Bạninvisible9x,
    “Theo mình thấy lách luật có gì là sai luật đâu nhỉ” Bạn là MOD chính hiệum khyến khích mọi người làm sai, vi phạm luật do chính MOD lập ra . Thật hết y kiến. Thoe ý tôi hễ cố tình lách luật thì MOD co nhiệm vụ gò vao khuôn khổ . Thế MOD đề cử để làm gì thế, làm hoa lá cánh dành cho triển lảm ư?
    Bạn BuiAn,
    Trong nhà bạn, bà xã bạn có tự chế biến ăn phở cho bạn ăn mỗi ngày không, là bao nhiêu tô đây ? Có cực ngán không khi bạn nuốt nỗi ngày từ 10-18 tô không nào. Có bị ói hết ra không ? Bạn ví von ăn cơm và ăn phở càng sai nữa. Muốn ăn phở ra xin ngoài đường, vô luật lệ nếu bạn nuốt nỗi ở ngoài đấy mỗi ngày ngày khoảng 10-18 tô phở dù khác rip do spammer chế ra rồi spammer thêm chục ngày nữa
    Bạn không bội thực nằm đường là còn may đấy.
    Hãy để cho Anh Chip lập ra luật ngày 3/10/2012 có ý kiến sau cùng, đóng lại làm gì khi vẫn còn tranh cãi giữa 2 trường phái tự do và bảo thủ( luật lệ phải nghiêm) do các MOD được bổ nhiều đầy đủ ở mọi box.
    HLIEU

4. invisible9x

invisible9x Táo Tàu

Đã được cảm ơn:
    185,186

to HLIEU:
    Mình nói 1 câu duy nhất là lách luật không phải là sai luật. Nhìn cái chỗ mình in đậm kia kìa, nói sai như bạn mới là sai đấy. Đấy cũng có thể gọi là ăn không nói có nhé :)
    P.s: Mình không post thêm comment ở topic này nữa đâu nhé. Thân!

5. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

cmt cuối với bạn HLIEU này, bạn hình như không hiểu mình nói với bạn về cái gì, nên chẳng muốn nói thêm nhiều nữa.
    thôi nói thẳng toẹt ra cho nhanh, bạn muốn post phim hay (theo ý bạn) và chỉ post một phim một topic thì tùy bạn, người khác muốn post một chục topic thì kệ người ta, không trái luật là được, bạn không thể bắt người ta cũng phải làm như bạn

6. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,771
    Nghề nghiệp:

Reply cho 2 bạn Invisible 9x và Bui An
    Đáng lẽ mình không buồn reply nữa nhưng bạn nói sẽ ngưng comment mình cũng ngưng theo.
    Vô cùng Sorry vì mình đánh máy nhanh, sai chính tả nhưng dù biết sai, cũng không sữa được vì không có mục sửa xóa/ nên bạn mới góp ý "hiệum khyến khích" đánh lẽ phải là hiệu, khuyến khích.
    Post 1 chục topic làm sao kệ người ta được khi ở đây vẫn còn luật lệ; cứ SPAM vô tội vạ mà không phạm luật ư?
    Nếu Anh Chip đồng ý xóa bỏ luật đi 3/10/2012 đi tôi không còn ý kiến nào nữa. Một khi vẫn còn đấy, tôi vẫn tiếp tục có ý kiến để Forum còn lại toàn những gì chọn lọc, thật đáng coi, đáng download; chứ không toàn spam chép link với nhau loạn xị được.
    Hãy để Mr Chip có ý kiến sau cùng về vi phạm luật lệ hay không nhé.
    HLIEU

7. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Mình có ý kiến thế này:

Hiện tại uploader có quyền tự do upload không hạn chế, miễn là thỏa mãn 2 điều kiện sau:
    - link down của mỗi topic không trùng với bất cứ link down nào đã hiển diện trong forum.
    - đối với 1 phim cùng thông số thì mỗi người không lập 2 topic trở lên.

Thông số của phim được xác định bởi: tên phim, độ phân giải, định dạng âm thanh, nhóm rip. Định nghĩa "cùng thông số" ở câu trên: tất cả các thông số vừa nêu giống nhau.

Việc upload đa dạng giúp đáp ứng nhu cầu phong phú của anh em download, đó là ưu điểm và không nên làm khác đi. Rất cảm ơn sự góp ý của HLIEU.

8. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,771
    Nghề nghiệp:

K/g Anh Chip thân
    Phán xét cuối cùng của anh vẫn là hàng hai, không giải quyết được gì cả về chuyện SPAM ì xèo trong forum HD .
    “link down của mỗi topic không trùng với bất cứ link down nào đã hiển diện trong forum.” Điều này không thể xét vì nếu tôi down link của người khác rồi sau đó tôi ụp lại trên Fshare với account của tôi thì link ấy cũng khác nhau đấy chứ.
    Tất cả spammer không ai sáng tạo ra phim khác encoder nào cả để post được quá nhiều thread vậy. Link chỉ toàn lấy từ nơi khác website nước ngoài đưa lên Fshare làm của riêng mình với hàng chục thread khác nhau. Thí dụ như Iron man 3 vậy đó có 5-7 uploader ông nào cũng hàng chục link ấy . Mỗi ông cứ ụp đi ụp lại Iron man 3 ở mục trả lời hết ngày ngày, sang ngày khác. Cứ lách luật sơ hở cho là mình update link nhưng có vậy không hay chỉ là ông này này chép của ông kia rồi ụp lên Fshare rồi cho là của tài sản mình.
    Update link mới chỉ có 1,2 thì đâu có lý do nào phải đưa vào link update 2 cái đấy vào hết cả chục link cũ, định spam hàng ngày hoài suốt cả tuần sau rồi tự biện hộ nói là update link.
    Điều quan trọng anh cho post đa dạng lúc đầu( tôi không phản đối) nhưng sau đó họ lại dùng các link cũ ấy đưa vào mục trả lời, không phải update link vì các thread spam đều giống nhau hết ngày này sang ngày khác. Cứ dùng mục trả lời tự mình post lại link cũ của mình có phải là spam, có cấm hay khuyến khích không?
    Vậy ý kiến sau cùng của anh là xoá luật 3/10/2012 hay không? SPAM bằng các link ở mục trả lời không thể chấp nhận vì còn luật điều 1,2,6 cấm spam dưới mọi hình thức.
    Nếu anh bỏ luật thì tôi không có y kiến gì nữa. Mong anh nói rõ thêm lần cuối, định nghĩa SPAM thế nào, forum này có cấm không và cần áp dụng ra sao? Chấp nhận tự do Spam đúng không?
    HLIEU

9. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Những cái mà uploader làm không bị coi là spam bác ạ, mà cái topic này thông báo chuyện khác cơ mà, lạc đề hết trơn rồi.

10. invisible9x

invisible9x Táo Tàu

Đã được cảm ơn:
    185,186

Hí Hí mình cũng lọt vào top 10 rồi, chả biết bao lâu nữa bị tụt :)

11. HDCP

HDCP Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    305,755

Hôm nay lại thấy cụ vào top 7

12. invisible9x

invisible9x Táo Tàu

Đã được cảm ơn:
    185,186

Hí hí, up hết chỗ em có trong HDD là dẹo ngay ý mà

13. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,037

Quả này cụ ín... có cơ hội thay áo tiếp đấy nhỉ? ;))

14. HDCP

HDCP Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    305,755

Đã hơn 1 tháng, chưa thấy bác Chip thống kê để set hoặc unset tag uploader nhỉ?

15. vucovu

vucovu New Member

Đã được cảm ơn:
    7,323

Chắc đang bù đầu lo sửa lỗi forum nên tạm ngừng set :))

16. nvqhaiduong

nvqhaiduong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    17,757

Set mới thì có rồi, chỉ có gỡ tag thì không thấy danh sách

17. Miu_HDNinhBinh

Miu_HDNinhBinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    3,043
    Nghề nghiệp:
    Mưu Sinh

Chuẩn @ nói hay lắm Anh Chíp à !

18. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,037

Chuẩn. Chưa thấy tag nào bị gỡ nhỉ? ;))

19. invisible9x

invisible9x Táo Tàu

Đã được cảm ơn:
    185,186

Em thấy bác tuannm0508 bị gỡ rồi, ở trang đầu em để top Thanked bình thường nhìn toàn màu đẹp tự dưng hôm nay để ý bác ý đã chuyển sang màu đen

20. cocongidau

cocongidau Retired

Đã được cảm ơn:
    513,335

Không hiểu cách tính chỉ số của Top Uploader như thế nào? Mà chỉ số của Mình mỗi ngày một giảm từ 30000 xuống tà tà hôm qua thì hàng 29, giờ thì 28. Nhờ Bác Chip giải thích giùm.Thanks