[Thảo Luận Quan Trọng] Nếu không dùng Fshare, Uploader nên dùng host lưu trữ nào?

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi HDVNService, 16/4/20.

1. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    bác nói thể chỉ nghĩ cho uploader. Còn ae downloader. Họ cũng sưu tầm và giữ file như uploader thôi. ( cho những bạn không có torrent )
    Em nghĩ fshare nên tạo cân bằng giữa downloader với uploader với nhau :|

2. gprsmms

gprsmms Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    303
    1fichier 300 GB/file

3. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    thằng này cũng ok đấy :V

4. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    Nhưng cái giao diện host đấy xấu vãi ra :V

5. KenhCuaDaoLeMinh

KenhCuaDaoLeMinh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,379
    Mình bị rồi này, file ko share cho ai, một ngày đẹp trời click vào tự nhiên nó báo "File vi phạm điều khoản dịch vụ" =))

Uchiha_Madara cảm ơn bài này.
  6. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    cung dung .Cái ý kiến khá hợp lý vừa cho ae downloader vs uploader. Nhưng ai đứng ra :V

thedu1020 cảm ơn bài này.
  7. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    ? lạ nhỉ :V mình thường bỏ trong teamdrive. My drive ít khi nào bỏ lắm trừ phi hình ảnh các thứ khác. Chứ phim các kiểu bỏ teamdrive. À bác xài cái gì edu hay gsuite buss ?? nếu gsuite mua 1 mình ấy. Chứ mua domain người khác. Bác không share. Nhưng người khác share dẫn đến admin die . bac cũng die theo thôi. Như vụ vultr.vn ấy :V

8. hiepham

hiepham Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    250
    Toàn nội dung có bản quyền, em nghĩ mà thuê server như vậy nhà mạng chắc chắn không cho phép.

gik271 cảm ơn bài này.
  9. GK102

GK102 Member

Đã được cảm ơn:
    27
    nháy chuột phải vô 1 folder chờ bất kì có mục show url download là hiện link nha bác :)

10. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    406,872
    có acc cho uploader đó bác (gói Promo) , file 100% ko bị xóa . có điều ko phát sinh point .mình vẫn xài gói này để có acc dung lượng nhiều . trc mua gói Storage 450k 1 tháng dc 5TB upload nhưng giờ kinh tế khó khăn nên ko mua nổi gói đó .(gói Storage có phát sinh point , số point gom đc bán đi vãn ko đủ tiền mua gói do lượt tải ko nhiều)

gik271 cảm ơn bài này.
  11. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,279
    Không nhé, HDVN không làm chuyện lưu trữ nào cả. Bác thích thì bác cứ làm.

ps: cách này vô dụng, không có tác dụng gì đâu, nên khỏi bàn.

12. chinhto

chinhto Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    263
    Nghề nghiệp:
    Ăn bám xã hội
    Sớm muộn cũng sờ gáy thôi bác, mình chửa die nhưng cách an toàn nhất là không share public trên gg, chỉ lưu cá nhân thì ok.

13. casaumazon9000

casaumazon9000 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Có khi cũng nên tính phương án vẫn dùng fshare cho đến khi có host khác do những ưu điểm về tốc độ của fshare,đ thời hỗ trợ các uploader đã bỏ thời gian và công sức...

14. Mr Pink

Mr Pink Member

Đã được cảm ơn:
    8
    thiết nghĩ HDVN nên làm thêm tính năng thống kê lượt thank của mình với một user nào đó để tự thấy mình download nhiều thì nghĩ tới chuyện donate cũng được :D
    hoặc mở tính năng donate (bằng phương tiện nào đó)
    thay vì mỗi tháng tốn tiền cho netflix hay phim+ ... thì donate cho uploader cũng được mà (download từ nhiều uploader thì cứ donate mỗi người 1 ít, tích tiểu thành đại)

anhminhlth cảm ơn bài này.
  15. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    thôi e xin bác à :V Bác nói thế lại bênh fshare rồi

16. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Bác này chắc bạn của Fshare hay không thì không biết chứ mình thấy nhiều ý ko chính xác?? anh em phân tích, theo mình Fshare bảo lỗ chứ thật ra là Fshare phải lãi khi ko còn ai ở trong nước tham gia mảng này mới đúng chứ????

1/ Chi phí Fshare bỏ ra là đắt? => Theo mình là không, họ sống lâu nên chắc hẳn được hậu thuẫn phía sau, tiền đổ vào nhiều như mấy startup, nên chắc họ không mất nhiều chi phí.

2/ Dân VN rất ít người bỏ tiền ra để mua account VIP, hoặc mua qua Point cho rẻ, chưa kể rất nhiều site leech free cho mọi người?.. tâm lý người VN là sẽ tìm cái gì free trước, xong tìm đến cái ít tiền, xong mới đến cái chính thống nhiều tiền => Mình nghĩ người Việt sau khi bào WTO thì kinh tế đa phần khá hơn, chưa kể người dùng Fshare chắc ở các thành phố nhiều, đã hạn chế dùng free, hay getlink, số Point các bác bán được thực sự mình nghĩ không nhiều, dù có rẻ hơn chút để cạnh tranh so với mua VIP bằng tiền. Tóm lại, doanh số của Fshare chắc chắn người mua VIP bằng tiền nhiều hơn hẳn so với getlink, xài free chùa như xưa hay mua point.

3/ Chúng ta sống ở VN, nơi mà kinh tế còn chưa phát triển, khách hàng chưa sẵn sàng bỏ ra nhiều tiền, tâm lý luôn muốn bỏ ra 1 nhưng nhận lại phải đc 5-10, chính cái đó giết chết nhiều dịch vụ ở VN? => Fshare ra chính sách này thì buộc điểm sẽ có giá hơn, nghĩa là uploader buộc phải bán mắc hơn chẳng hạn, cái này chỉ lợi cho Fshare, vì user sẽ mua VIP thêm, và nếu họ hiện ko sống quá khỏe, thì thật ra vẫn sống thoi thóp thôi, vậy bạn cho rằng họ chết thì cho họ chết luôn đi, dừng up thì Fshare toi chắc chắn vì như họ bảo là đầu tư không nổi nên họ phải những chính sách kiểu này. Khi họ die thì sẽ có dịch vụ thay thế thôi, đây là điều mà quy luật thị trường họ phải chấp nhận. Việc tâm lý bỏ ra 1 phải nhận lại 5-10 gì đó theo tôi là bình thường, uploader cũng cần có cái gì sống theo đam mê, mà đã là đam mê cũng phải có lợi, có vui vẻ chút chứ, Fshare ko chịu đầu tư tiếp, ko biết suy nghĩ cho cộng đồng được thì dẹp họ cho xong.

hellboy9432 and Taratino like this.
  17. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    :) lại cười nhẹ :rolleyes:

18. Dat0dinh

Dat0dinh Member

Đã được cảm ơn:
    14
    Cái sieutoc.top là dùng Googdrive. File 14GB mình tải 2 lượt là bay luôn

19. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,279
    Riêng chuyện "phải khai báo lý lịch mới được điểm thưởng", thì anh em uploader nên dừng up được rồi, cái thứ này là thứ sẽ đưa anh em vô tù sau 1 năm, 2 năm, 5 năm nữa.

20. Dat0dinh

Dat0dinh Member

Đã được cảm ơn:
    14
    Hôm trước em tải file trên Fshare tốc độ cứ nhảy lên 3M/s đước đoạn đầu, sau còn 900kb/s. Chán vl