[Thảo Luận Quan Trọng] Nếu không dùng Fshare, Uploader nên dùng host lưu trữ nào?

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi HDVNService, 16/4/20.

1. gprsmms

gprsmms Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    303
    đây là luật ngầm, mong các bạn tự hiểu và thông cảm

2. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Thằng Fshare đã xem để phản hồi vậy thì nghĩ kiểu này là nó sẽ làm thêm các chính sách khác cho rõ ràng là cái chắc.

3. Đặng Trung Hiếu

Đặng Trung Hiếu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,041
    Hmm, tăng giá trị của điểm thưởng bằng cách giảm phân nữa số điểm có thể kiếm được. Tăng giá sản phẩm bằng cách tạo ra sự khan hiếm nguồn cung =)) Nước đi hay đấy

Chỉnh sửa cuối: 18/4/20
    Shangri-La, quaholo and d680 like this.
  4. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,388
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Cái thông báo đó chỉ để bao biện lấp liếm với những người đã biết, còn trên truyền thông đương nhiên phải để còn lừa những người khác chứ!

quaholo and d680 like this.
  5. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,140
    Chiến sĩ diệt Fshare

6. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Giảm 50% số point và hạn chế 1,1 triệu giao dịch, xong lại ngụy biện là tăng giá trị điểm thưởng.Xảo ngôn thực sự.

seabear and quaholo like this.
  7. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Ngôn từ lồng lộn :D:D:D:D

trilnh cảm ơn bài này.
  8. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,140
    Để mị nói cho nghe, bên Fshare cố tình hạn chế dung lượng tải xuống của tài khoản vip point tức là rạch ròi việc dùng point và mua bằng tiền tươi khác nhau, là để cho khách hàng biết xài point ko bằng tiền tươi. Thế thì tại sao còn ăn xén point của uploader. Nói chung là nói tới ăn thì cũng ai thích nhưng ăn coi nồi ngồi coi hướng, coi cái nồi còn ko mà chừa cho uploader họ ăn, ăn hết đồ ngon chừa đồ thừa thì ai mà nấu nướng gì nữa cho mà ăn

9. Đặng Trung Hiếu

Đặng Trung Hiếu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,041
    Trước tiên, chúng tôi mong quý khách hàng hiểu rõ tài khoản VIP kích hoạt bằng điểm thưởng có chính sách tương tự tài khoản VIP thanh toàn bằng tiền.

Mấy bác VIP tiền tươi cũng tạch luôn nha bác, thấy bên Topic bên kia có người bị :v

quaholo and d680 like this.
  10. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    không biết như nào e dùng phần mềm air explorer pro upload lên mấy host nước ngoài như uptobox, rapid, uploadgig ,.. thi nó nhanh hơn upload file bằng web :V Cơ mà tại sao các bác không up bằng VPS cho lẹ. Em thì thấy uptobox, uploadgig. Đáng đồng tiền ấy .

hiepham cảm ơn bài này.
  11. hiepham

hiepham Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    250
    Các bác nếu dùng Google drive sợ die link, report có thể dùng chức năng tạo DLC container của JDownloader để tạo file dlc chứa thông tin link tải rồi chia sẻ file này. Người tải chỉ cần dùng JDownloader load file .dlc này là phần mềm tự load link mà không sợ bị lộ Url. File upload các bác vẫn đặt password như cũ, khi dùng JDownloader khi tải xong thêm pass nó tự giải nén luôn.

Phần upload các bác có thể dùng File & Image uploader upload file rất tốt, hoặc dùng rclone cũng rất ok, không nhất thiết phải upload bằng trình duyệt nếu dùng VPS hay server linux.

Shangri-La and gik271 like this.
  12. GK102

GK102 Member

Đã được cảm ơn:
    27
    Jdownloader nó đọc dc file dlc thì người tải họ cũng đọc được thôi bác

13. hiepham

Đã được cảm ơn:
    250
    File DLC được mã hoá bác nhé, không xem được Url gốc. Chỉ JDownloader nó giải mã và “bắt” link tải thôi.

14. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    google drive cái bất tiện ở chỗ lá giới hạn tải ... với lại google k an toàn cho lắm khi share public. Em nghĩ

1 .là kiếm 1 nguồn host nào đó có unlimted storge vs unlimted bandwith ở VN ( cái này mặc dù khó. Nhưng cố gắng tìm kiếm, Hoặc nhờ 1 công ty công nghệ nào đó )
    2. Là dùng host nước ngoài mặc dù cực ở khoảng cá mập .Nhưng nó sử dụng ngon trong trường hợp fshare như hiện nay :V Uptobox, uploadgig, ưu tiên hơn vì có chính sách uploader :V

15. KenhCuaDaoLeMinh

KenhCuaDaoLeMinh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,387
    Google Drive không phải cứ share link mới die, chính nó lâu lâu cũng tự scan file một đợt hàng trăm ngàn file, mấy chục acc đội nón ra đi cùng 1 lượt là chuyện thường. Chưa kể bản chất của Drive là lưu trữ chứ không phải chia sẻ, nó cho 15GB nhưng không bao giờ xóa, khác với Fshare.

hiepham cảm ơn bài này.
  16. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Theo như mình biết thì đầu năm Google, Youtube có dùng trí tuệ nhân tạo quét file Khách hàng khi họ dù chưa share vẫn có thể bị trảm, nghĩa là chỉ lưu file thôi, là có thể mất file rồi, tương lai gần công nghệ càng mạnh thì họ càng làm chặt nên đang sợ khó cả backup.

Mình thấy dịch vụ trong nước nhiều thứ không bằng thì cả phần quét (nếu có cũng thủ công), sống vẫn thoải, có thấy upfile.vn có vẻ dùng tốt, mà host này hơi nhỏ, sợ lưu nhiều cái lớn thì hạ tầng ko ổn.

hiepham cảm ơn bài này.
  17. hiepham

Đã được cảm ơn:
    250
    Em cũng góp ý thôi vì hiện giờ mà tìm được host nội tốt chắc chỉ có Fshare là cho speed tốt, chứ host ngoại thì support speed dl không tốt bằng. Em thì không chơi direct download (Em chơi torrent, load file trên seedbox rồi upload lên google drive, dùng apple tv để stream film-> 1 mình 1 ngựa nên không chia sẻ file) nên cũng không để ý nhiều. Nếu Fshare làm khó thì các bác chơi host ngoại cũng đc, giờ đường truyền các nhà mạng cũng khá tốt.

18. Phê Phim

Phê Phim Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    46,223
    Mình thì host nào cũng được, mình chỉ up chia sẻ cho mọi người, có point thì tốt, không có thì thôi. Nhưng mình không cho phép xem online, vẫn đặt pass và nén rar.

Riêng Fshare, họ nên thay đổi chính sách thù địch với uploader, như ví dụ với bác trilnh. Chả có cái host nào lại đi muốn tiêu diệt người đem đến những dữ liệu hiếm quý ít người có cả, không hiểu Fshare đang nghĩ gì?

Một sự nhịn là chín sự lành, Fshare nên đổi thái độ, bằng cách hỗ trợ acc 10 TB lưu trữ chẳng hạn, để bác ấy lưu phim quý hiếm sưu tầm được, đôi bên cùng vui vẻ, thế không tốt hơn sao?

thedu1020 and gik271 like this.
  19. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    ??? ai nói. Ac gsuite của mình trả phí hàng tháng không share public nó đâu chết đâu :V Vấn đề bạn share pulbic bị rp các kiểu . Chứ k share làm gì bị quét :V

20. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    19
    upfile.vn nó giới hạn upload file bác à :V tìm hiểu kỹ những host upload nhiều file dung lượng to ý