[Thảo Luận Quan Trọng] Nếu không dùng Fshare, Uploader nên dùng host lưu trữ nào?

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi HDVNService, 16/4/20.

1. Đặng Trung Hiếu

Đặng Trung Hiếu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,041
    E cũng thấy bác hungdaita mở Donate cái PC mới, treo thông báo mấy tháng trời rồi mà vẫn 0% kìa =))
    Buồn lắm, bi kịch lắm [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 17/4/20
    gik271 cảm ơn bài này.
  2. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Liên quan đến Donate em thấy hay, đỡ lệ thuộc thằng fshare, nhưng em thắc mắc là cũng ko khác lắm, thì giờ mình cứ chọn host như Fshare có điểm thưởng và vẫn mở Donate để user đóng góp, lợi 2 đầu phải ko nhỉ?
    Hic, mấy ông Viettel hay VNPT có hạ tầng ngon vậy mà buông đũa kỳ quả, mảng này họ sống ngon mà nhỉ? giờ để 1 ông gánh hết, hay giờ cứ xông vào cheat, hack cho Fshare bõ ghét suy nghĩ lại :D

Liên quan đến Donate em thấy hay, đỡ lệ thuộc thằng fshare, nhưng em thắc mắc là cũng ko khác lắm, thì giờ mình cứ chọn host như Fshare có điểm thưởng và vẫn mở Donate để user đóng góp khi có nội dung hay, có phải như vậy lợi 2 lần phải ko?

3. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    410,992

có lên % đó bạn , nhưng ở đây

Tổng Hợp Phim: iPad/mHD/720p/1080p/Remux/Blu-ray ISO/4K {Phim XXX ~ YYY Khủng Nhất HDVN}

4. vvan95

vvan95 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    22,155
    mạng của bạn upload UPTOBOX nhanh thế hả, sao reup lại phim cũ lên uptobox thì 2~3 tập phim một lần?, (hay là để đẩy bài lên là chính )
    mạng của mình cùi upload uptobox Web chỉ dc 20% tốc độ thôi còn upload bằng FTP thì được 80% tốc độ , buổi tối thì hên xui nửa download thi ok max..!
    file vài chục GB upload lên uptobox bằng FTP thôi, up web thì thua bó bay

gik271 cảm ơn bài này.
  5. Ngo Van Bang

Ngo Van Bang Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    176
    Mình chỉ down phim về để xem thôi, nhưng thấy fshare ngày càng quá dáng khi bóp chặt các anh em uploader. Nếu không có các anh em uploader thì fshare có còn tồn tại đến ngày nay không ? Đúng là ăn cháo đá bát, ức không chịu được.
    Ngày trước khi còn có 4share, tên lửa ... thì fshare tung ra nhiều ưu đải để anh em uploader up phim lên đó, cạnh tranh với 4share, tên lửa,... .Bây giờ khi đã độc quyền thì quay lại bóp chặt anh em uploader. Nếu anh em uploader nghỉ hết, trên fshare không còn gì để tải về, thì chẳng ai mua tài khoảng của fshare nữa, lúc đó fshare cũng sẽ chết thôi.

Shangri-La and thedu1020 like this.
  6. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,096
    Đúng ngày 28/4 tất cả uploader HDVN đình công xem sao :D. (Đương nhiên vẫn có 1 số bác làm vì đam mê nên up acc promo chả quan tâm đến point thì các bác cứ up tiếp.)

7. jjindo

jjindo Uploader

Đã được cảm ơn:
    125,540
    Fshare đang mở 1 site xem phim lậu nhưng ko chính thức, mà gián tiếp từ upload để kiếm tiền nhưng pháp lý lại nhắm vào cái uploader :D
    Nén rar để chặn online thì chỉ hiệu quà vài tiếng thôi, vì vài tiếng sau đội ngủ reup riêng của fshare đã reup lại để xem online rồi :D
    Nhiều khae năng nhiều site như thuvienez biết đâu dc cũng là đứa con vô thừa nhận của fshare

gik271, d680, vvan95 and 3 others like this.
  8. fallheart82

fallheart82 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,828
    Ủng hộ, nhưng Fshare vẫn như xăng, điện độc quyền; ko dùng nó thì biết dùng ai? :(

9. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,041
    Vụ FS tuyển nhân viên Re-up thì nó lại mệt, thôi thì HDVN mình chuyển sang đi đêm với FS đi, lấy tí lương bổng cho Uploaders duy trì đam mê chia sẽ :)

Shangri-La cảm ơn bài này.
  10. fallheart82

fallheart82 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,828
    Cái này cá nhân mình thấy bạn dùng Dropbox thì rất thích hợp, phù hợp để lưu dữ liệu và đồng bộ 2 chiều xuống một thiết bị khác (PC, điện thoại); hạn chế là free chỉ được 5G, tối đa link đc 3 thiết bị; còn One driver thì chưa dùng nhiều, hạn chế là chỉ đồng bộ khi bạn đã thoát hẳn tác vụ đang làm (ví dụ soạn văn bản word phải thoát thì nó mới đồng bộ đám mây; riêng Dropbox chỉ cần lưu file là nó đã lên đám mây rồi).

dungsin_lqd cảm ơn bài này.
  11. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    410,992
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

d680 cảm ơn bài này.
  12. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,041
    Vote Ban!

d680 cảm ơn bài này.
  13. Shangri-La

Shangri-La Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    727
    Quy định mới chỉ nhắm bảo vệ fshare mỗi khi có vấn đề bản quyền hay vi phạm khác thôi, bắt phải đăng ký thêm số điện thoại thì truy tìm chủ nhân đâu có khó khăn gì, nhất là khi Việt Nam có quy định bắt buộc phải cung cấp thông tin cho chính quyền khi có yêu cầu.

gik271 cảm ơn bài này.
  14. hnam31190

hnam31190 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,314
    Mình vẫn đang up bằng cách tự múc account storage rồi share :( cũng chả ăn đc xu nào nữa.
    Bài ngày xưa up vip 1 ngày h nó đổi cũng xóa gần hết rồi.

Chỉ còn cách chuyển 1 ít link rút gọn cho cả folder, cũng chả đc bn.
    Ae kiếm gói promo là ở đâu nhỉ

15. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    129
    Dữ liệu có riêng tư ko bạn ? Nếu ko quá riêng tư (như phim-nhạc v.v...) thì mình cho bạn gửi tạm 1 mục riêng trong Drive của mình.

dungsin_lqd cảm ơn bài này.
  16. enix

enix Active Member

Đã được cảm ơn:
    36
    Fshare giờ độc quyền nên đủ trò chán quá.

17. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,096
    ko biết số tiền build 1 cây PC của bác hungfdaita bao nhiu chứ tui thấy donate cũng đc tiền triệu rùi còn gì...

18. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,546
    Thân chào các thành viên diễn đàn HDVIETNAM,

Chúng tôi rất lấy làm tiếc vì trải nghiệm không mong muốn mà các bạn đã gặp phải, chúng tôi rất tiếc và rất xin lỗi khi đã đưa ra quyết sách đi ngược với quyền lợi các bạn. Và đây cũng chỉ là 1 reply như bất kỳ bài viết nào đang có ở diễn đàn.

Các bạn thân mến, Fshare, ra đời 10 năm nay, từ lúc còn tên Mega1280, đã từng có những thăng trầm, có những lúc khó khăn lớn, thì quyết định tăng giá trị của điểm thưởng lần này, cũng là 1 quyết định khó khăn thật sự, là điều mà chúng tôi đã phải đắn đo suy nghĩ cân nhắc rất lâu và đã dời hạn nhiều lần để chọn thời điểm đưa ra....

Chúng tôi rất đồng ý và chia sẻ về quan điểm có bạn sẽ nghĩ là do thời thế, do độc quyền, do phải bào user bằng được... tất cả góc nhìn đều có sự hợp lý riêng, và chúng tôi hiểu rằng không thể dùng 1 bài post thế này để nói về chính mình, cũng hơi kỳ cục, nó liên quan đến đầu tư, hạ tầng, nhân lực và nhiều thứ khác ko thể ghi rõ hết, nhưng chúng tôi tin sẽ có bạn phần nào hiểu được và chia sẻ phần nào cho quyết định này...

Trên tất cả, bằng mọi sự tôn trọng, chúng tôi rất mong muốn sẽ luôn có thể duy trì tốt dịch vụ để đáp ứng nhu cầu nhiều thành viên nhất có thể, trong khả năng cho phép, để còn hướng đến phát triển lâu dài. Điều này cần sự có mặt của người dùng, cần sự chia sẻ, nên quyết định gây hại nếu có, thực sự khó khăn cho chính chúng tôi...

Để dẫn đến quyết định này, là việc tính điểm khi xem online (sẽ giúp các bạn có lượng điểm mới) và chỉ từ ngày 28/04 mới áp dụng cách tính mới, nghĩa là điểm trước đó của các bạn không có gì thay đổi. Còn về việc đăng ký hội viên, các bạn có bảo vui là khai báo lí lịch, thì khi upload mới được hệ thống ghi nhận điểm thưởng cho người upload thì đây là một trong những chính sách yêu cầu mà mọi dịch vụ đều tuân thủ, tương tự các hình thức Loyalty khác như đi siêu thị hoặc sử dụng các ứng dụng phải cần đăng ký thông tin. Tuy nhiên, hệ thống Fshare chỉ ghi nhận là bạn có đăng ký hay không thôi chứ không hề sử dụng các thông tin đăng ký vào mục đích khác. Mục đích cuối cùng cũng là để hỗ trợ các bạn được dễ dàng và phù hợp.

Các bạn thân mến, để có thể duy trì 1 dịch vụ và làm hài lòng tất cả, là điều chúng tôi rất mong muốn và thực sự rất khó khăn, có những sơ suất trong truyền thông khiến hiểu nhầm, chúng tôi xin ghi nhận, nghiêm khắc rút kinh nghiệm để khắc phục. Fshare, ban đầu phát triển được là vì cộng đồng, và đến nay cũng vẫn vậy, để có thể tồn tại, mong các bạn vẫn có thể suy nghĩ, chọn, và phần nào thông cảm.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn, cũng như toàn thể cộng đồng !

d680 cảm ơn bài này.
  19. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,378
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Lộng ngôn!

20. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,378
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Mình đã từng phải nói cái ngu và nguy hiểm nhất của lũ Fshare là chúng nghĩ chúng khôn hơn tất cả chúng ta.

quaholo cảm ơn bài này.
  21. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,041
    Thế rồi cái thông báo giới hạn dung lượng tải xuống của tài khoản VIP có từ hôm 24/02/2020 đến nay trên FShare vẫn truyền thông là tài khoản VIP tải xuống không giới hạn, có định sửa lại k hay nghiêm khắc rút kinh nghiệm rồi kệ nó?
    https://blog.fshare.vn/tai-sao-mot-...tai-khoan-vip-kich-hoat-bang-diem-thuong.html