[Thảo Luận Quan Trọng] Nếu không dùng Fshare, Uploader nên dùng host lưu trữ nào?

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi HDVNService, 16/4/20.

1. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Up lên đó đâu có đc tiền đâu mà up, ko có tiền thì up làm gì?

sieudaochichqqq cảm ơn bài này.
  2. KenhCuaDaoLeMinh

KenhCuaDaoLeMinh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,387
    Không có lời thì họ không tiếp tục thôi bác :))

ledung123 and anhminhlth like this.
  3. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Cái này chỉ sợ nó quét bản quyền giống file thôi, còn lúc encode lại thì lo gì bác

4. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Đừng bàn ra bác ơi :rolleyes:

5. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Khả năng quay lại không có nhé! thu chả đủ bù chi thì Nghỉ cho khỏe.

6. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    ack ack, sao ko lời nhỉ :D
    theo mình là fshare lời to, người dùng trả tiền chắc chắn là nhiều để họ đầu tư do người Việt mình giờ cũng xài trả phí nhiều, ít dùng free hay dùng getlink đâu. Còn mấy host kia làm đơn giản, chỉ cần có ông lớn đầu tư storage, băng thông sau lưng là xong. vụ này fshare chỉ là tìm cách bào thêm user chứ họ có khó khăn quái gì.

7. kero2005

kero2005 Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    thế mình thua:confused:
    vụ tiền bạc thì cắn lưỡi:D

8. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi đề xuất, ko ai bỏ công sức mà chả thu đc cái gì...phải đi kiếm tiền lo cuộc sống nữa chứ.

9. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    129
    Mình dùng nPlayer và thấy có những host này. Các bạn than khảo xem. [​IMG]

10. anhminhlth

anhminhlth Member

Đã được cảm ơn:
    11
    vậy chắc mình nên hiểu là Fshare bày trò vớ vẩn chắc cũng do kiếm ít tiền lo cho cuộc sống nhân viên kakaka

mình nghĩ chuyển google drive ổn, có api để có thể chèn link để xem video, nhiều dịch vụ ko có, rủi ro cao thì làm nhiều tài khoản backup lẫn nhau, google cũng là ông lớn nên tính năng ok, mấy ông nhỏ khác dùng 1 khoảng thời gian sợ chết yểu do ko dám đầu tư như google, chỉ có cái dạo này AI google quét hơi quá tay hay sao, nhiều link chưa public gì cả đã có thể bị quét xóa khi vi phạm DCMA.

11. zinzuno

zinzuno Uploader

Đã được cảm ơn:
    443,367
    Nhiều bác ko hiểu vấn đề, nếu up chỉ để share và ko vì 1 cái gì hết thì cứ up fshare chứ ngồi đây bàn tính làm cái gì. Uploader dù up fshare nhận lại chả đc bao nhiu nhưng cũng có cái vui bù vào tiền net chẳng hạn. Giờ kêu đầu tư mua tk drive, onedrive này nọ vừa tốn tiền, tốn công rồi họ được cái gì.

12. hoapt309

hoapt309 Member

Đã được cảm ơn:
    25
    Nhà cháu lưu trữ thì dùng google drive gsuite. Dung lượng unlimited, mỗi tội share hạn chế. Mỗi tháng 50$.

13. maihaclau9

maihaclau9 Active Member

Đã được cảm ơn:
    69
    Uploader thì bị chơi bẩn point. Người dùng thì bị bóp băng thông VIP. Chiếm được thị phần cái là chơi chiêu ngay :D

14. M O R

M O R Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Cần tìm một host nơi người upload và download đều cảm nhận được giá trị của nguồn tài liệu đó. Cơ chế tính điểm của fshare là khuyến khích người dùng up những tài liệu chất lượng cao cần dung lượng lớn thích hợp phát triển cho uploader. Vấn đề là bây giờ chả còn host nào nữa thay thế ngoài fshare. Liệu có ông lớn nào nhảy vào cạnh tranh với fshare không hay người upload sẽ chết dần vì chính sách này rồi ai cũng xuống hố.
    Cuối cùng rồi để nước ngoài vào chiếm hết thị phần như netflix. Nghĩ lợi trước mắt mà quên mất rằng chỉ có cải tiến win-win-win giữa bên cung cấp người upload và người download mới có thể cạnh tranh trong thị trường này. Nhìn mảng mạng của FPT là hiểu ngày càng xuống cấp với các chính sách có thể gọi là mất dạy gài người dùng của chúng.

15. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    411,400
    1 : Về host Fshare trong nước

- Đối với uploader như mình hiện tại vẫn phải chọn vì lý do tốc độ upload nhanh hơn các host nước ngoài khác , và phải xài gói Promo cho uploader (Gói này đc cấp dung lượng free , dung lượng đầy sẽ đc cấp thêm , gói này ko phát sinh point nhưng 100% dữ liệu ko bị xóa , ngoài ra có gói promo Plus như @Anh YAM xài , dữ liệu ko đc bảo đảm nhưng phát sinh point . ) . hiện tại mình thấy Smod @hoaitrung cũng đã chuyển sang acc Promo .

+ Tuy vậy host này hay lỗi kĩ thuật như : upload nhiều khi vẫn hỏng (99% thì đứt , tiến trình upload lên tận 101%..) ,, File trong acc có nhưng ko thể tải xuống (dù reup lại) và có thể tính gian số lượt tải xuống vvv

+ 1 số bác thấy xài nhiều acc free rồi kích vip , up 300GB rồi chuyển acc khác up , trc cũng làm kiểu này nhưng mất rất nhiều thời gian log in, chuyển point , nên bỏ . quay về up 1 acc cho dễ quản lý

Về tiền bán point point để chi các khoản tiền điện , mạng , công sức... chăc chỉ bác hungdaita là đc . vì phải có rất nhiều lượt tải mới đủ bù các khoản kia . Cá nhân mình upload ở hdvn này cũng vì cái tinh thần chia sẻ phim Tài liệu thuyết minh + có đam mê chơi torrent nên mới upload (trong acc Fshare đang lưu hơn 15TB file 4K ISO + 1080p ISO gốc) .

+ Về chính sách sắp tới 200MB mới đc 1 điểm thưởng , cái này thực tế vẫn thiệt cho uploader (những ai xài Promo ko phát sinh point thì chả ảnh hưởng gì ) . Trước đây up file 50GB sẽ đc 500 point , up file 90 GB cũng chỉ đc 500 point (do quy định max 500 point 1 lần) .Tức là ai up file trên 50GB sẽ bị lỗ point (theo các gọi của @Remux M2TS tốt hơn MKV @qazwsxrfvtgb ) .

Sắp tới 200MB mới đc 1 điểm , tức là up file lớn hơn 50GB sẽ ko bị lỗ point nữa . nhưng để đạt max 500 point 1 lần thì tải file 100GB .và như vậy up file 50GB sẽ chỉ đc 250 point 1 lần tải .Số lượng file 80-90 GB có nhưng ko nhiều (chưa kể ít người kéo do chính sách limit 50GB của fshare đối với 1 số acc ,và trc đây file 80GB sẽ đc 500 point , giờ đây chỉ đc 400 point).

- Đối với uploader , bị giơi hạn tốc độ khi tải , cái này có thể Fshare muốn bán đc |VIP tiền mặt nhiều hơn VIP point .: ngoài ra có thể do 1 trang getlink Fshare ,rồi up lên drive (như trang xem.men chẳng hạn)

Trích 1 cmt của bạn trên hdvn

Vụ limit băng thông khi tải xuống , xuất hiện từ cuối năm ngoái đến giờ (khi các nhà mạng x2 băng thông ) , mình nghi hệ thống của Fshare ko đủ sức với người dùng nên phải giới hạn lại . Về chuyện limit băng thông đối với acc VIP point thật ra nếu Fshare thông báo rõ trên web thì cũng ko đến nỗi .đằng này ..............
    -
    2 . Về host nước ngoài

- Tốc độ up nhanh nhất chỉ có Google Drive , nhưng ko khả thi ở hdvietnam vì chia sẻ link thì ko bị khóa acc , cũng bị giới hạn lượt tải ....... nó chỉ làm backup tạm (tạm vì ko biết GG xóa khi nào)

- Host mediafire hay Uptobox upload rất chậm , mạng VPNT 100Mbps nhưng up host đó chỉ max 10Mbps (tầm hơn 1MB/s) . up file 4K ISO gốc 90GB chắc cả ngày ko xong ,(hoặc đc 95 % lỗi mạng , mất điện cũng vứt) . Đó là VNPT có tốc độ quốc tế tốt đó. ai xài FPT chắc khỏi up vì FPT băng thông quốc tế rất kém

- One drive chưa xài bao giờ nên chưa đánh giá

16. MXMAS

MXMAS Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    58,252
    @adm820 mạng FPT up UTB khá nhanh đó bác ơi. Em sài mạng 45Mbps up cũng được ~40Mbps ~ 5MB rồi. Ngày nào em cũng up UTB đây.

17. dungsin_lqd

dungsin_lqd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    270
    Tư vấn giúp 1 host lưu trữ. Em định mua Google drive do công việc em làm nhiều trên google. Ví dụ em mua gói 1 tháng mà lỡ hết tháng em quên đóng tiền thì dữ liệu em có bị xoá không? Đôi khi quên mà dữ liệu thì nó quan trọng. Xin cảm ơn.

18. kero2005

kero2005 Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    @adm820 onedrive mình up lên thì max đường truyền bên mình là 8MB/s, tải về thì chắc cũng vậy
    đường truyền cao hơn mình chưa thử
    còn bên onedrive thì cái link trên dc 6thang, bác uploader nào làm mirror cũng dc, nói chung là demo. vụ onedrive đứt cáp có ảnh hưởng hay k thì hình như là k ảnh hưởng mấy , y như google drive thôi
    ===
    vụ uploader kiếm tiền từ point thì có vẻ hơi nhạy cảm nhưng các bác nên nhin thẳng vào vấn đề là THẰNG FSHARE H NÓ ĐANG GIẾT CHẾT CÁC BÁC nên đừng trông mong mấy vào vụ kiếm point nữa nó cố tình làm thế cơ mà

19. adm820

Đã được cảm ơn:
    411,400
    với phim bộ thì ok , nhiều nhưng dung lượng bé . vẫn ổn . nhưng up lên đó có đc point ko cơ .(nếu uploader cần point ...)

. còn với phim 4K . ISO gốc chắc ko ổn với host đó . ví đám iso này up host đó là ko ổn

d680 cảm ơn bài này.
  20. adm820

Đã được cảm ơn:
    411,400
    ko xóa , nhưng cũng khỏi up đc , và có gmail cũng khỏi nhận thư vì đầy con mẹ nó rồi còn đâu . (dính mail trúng tuyển , hay trúng giải gì đó thì ngồi khóc )

dungsin_lqd cảm ơn bài này.