Sao lại xóa bài viết vậy?

Thảo luận trong 'Báo cáo bài viết hay' bắt đầu bởi buituankiet, 5/3/16.

1. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12
    cho tôi cái quy định này là như thế nào? Trích dẫn dùm!

Chủ đề này không bị xóa nè !
    http://www.hdvietnam.com/diendan/235-xem-hd-truc-tuyen/505379-cho-em-hoi-trang-web-nao.html

2. tonytruong

tonytruong Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    14,457
    Ðề: Sao lại xóa bài viết vậy?

Thân chào bạn STAR007!
    Bài của bạn bị xóa là do bạn đả dẫn link sang trang web khác,là vi phạm NỘI QUY CHÍNH THỨC ban hành ngày 28/12/2010,còn bạn thắc mắc sao chủ đề kia không bị xóa là do Mode bỏ sót,những bài trái với nội quy có thể bị bỏ sót, nhưng sẽ bị xử lý khi Ban điều hành phát hiện ra, bất kể khoảng thời gian đã từng tồn tại,hoặc trong thời gian qua đội ngũ BĐH không quản lý hết được,thấy sai ở đâu thì giải quyết ở đó thôi,các bạn thấy những bài nào vi phạm sai Nội Quy cứ việc Report khi Mode thấy sẽ xử lý sau khi có trên máy,bài bạn vừa thắc mắc dẫn link + Report sẽ bị xóa sạch khi kiểm tra đúng vi phạm bạn yên tâm.!

Trích dẫn vi phạm nội quy:

I. Quy định về nội quy:
    1.1. Nội quy chung được áp dụng trên toàn thể các box trên diễn đàn
    1.2. Nội quy riêng của box được áp dụng bổ sung đối với box đó
    1.3. Các nội quy có thể thay đổi mà không cần báo trước, có hiệu lực ngay sau khi sửa đổi
    1.4. Các hành động trái với nội quy sẽ bị xử lý mà không cần báo trước
    1.5. Hành động trái với nội quy có thể bị bỏ sót, nhưng sẽ bị xử lý khi Ban điều hành phát hiện ra, bất kể khoảng thời gian đã từng tồn tại
    1.6. Khi có khiếu kiện, người tố cáo không đúng sẽ bị nhận mức kỷ luật tương ứng với nội dung tố cáo.
    1.7. Những vi phạm chưa quy định trong nội quy sẽ được BQT và BĐH tự quyết định hình thức xử phạt.
    1.8. Sự nhận định và đánh giá mức độ nặng nhẹ của các hành vi vi phạm là do ban điều hành quyết định 
    1.9. Trong mọi trường hợp xung đột, quyết định của BQT là quyết định sau cùng

VI. Chữ ký (signature)
    Ghi chú: Áp dụng cho các thành viên thường, các thành viên đặc biệt có quy định riêng
    6.1. Không quá 5 dòng
    6.2. Không sử dụng font chữ lớn hơn 3
    6.3. Không dùng quá 3 màu sắc khác nhau, không dùng màu sắc phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
    6.4. Không dẫn link sang diễn đàn/website khác
    6.5. Không post nội dung quảng cáo trực tiếp trong chữ ký, có thể dẫn link từ khu vực thương mại trên diễn đàn HDvietnam vào chữ ký

Link NỘI QUY CHÍNH THỨC: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=122139&p=1282211&viewfull=1#post1282211

Chỉnh sửa cuối: 6/3/16
  3. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Tối ngày hôm qua tôi đã report riêng những bài viết trong topic đã nếu ở trên nhưng đến bây giờ không thấy các anh làm việc !?

Nếu theo như điều mà diễn đàn đưa ra thì nó ở phần CHỮ KÝ chứ đâu phải là trong bài viết? Vậy tại sao bài viết của tôi bị xóa? Đề nghị có câu trả lời thỏa đáng!

4. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

diễn đàn nghiêm cấm việc dẫn link sang các trang web khác (nhằm mục đích quảng cáo cho trang đó), trừ các host được chấp nhận ở HDVN như fshare, 4share, tenlua ... Đặc biệt là các trang xem phim online hoặc các host kiếm tiền, các host quảng cáo

5. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

vậy thì làm cái nội quy cho nó đúng nghĩa là nội dung link trong bài viết chứ ai lại ghi trong phần CHỮ KÝ rồi bây giờ xóa bài viết của người khác và nói là "nhằm mục đích quảng cáo" xàm thật! Nói một cách khác những box được trả tiền thì có quyền share link như hayhaytv hoặc là hdviet! Diễn đàn nội quy lủng củng thế người ta nói cũng phải thôi!!!

6. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

quy định chung là không cho phép quảng cáo, muốn quảng cáo cứ liên lạc với BQT nha bạn. Nếu muốn post link phim online, bạn có thể vào box HD Online chứ không phải box Fshare. Chúc bạn chơi vui ở HDVN.

7. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    942

Mình không biết chữ ký của bạn có sai qui định không, nhưng lỗi của bạn gặp phải Smod trích dẫn nhầm nội qui thì phải.
    Bạn viết bài trong mục CHIA SẺ PHIM/Fshare.vn/WEB-DL, HDTV. Và tại mục này thì tuân theo Nội qui cho khu vực chia sẻ

Bạn đã đã dẫn link xem online sang openload (#162 còn có người trích dẫn lại).

Tiếp đó bạn có report hàng loạt bài viết trong mục Xem HD trực tuyến, làm mình cũng phát hoảng. Các bài viết đều đã bị xóa. Đúng theo qui định mình đã trích dẫn thì không có vấn đề gì bàn cãi cả. Nhưng có một mâu thuẫn nho nhỏ mình thắc mắc muốn gửi đến SMOD và ADMIN. Để mình được rõ ràng hơn:
    Tại mục Xem HD trực tuyến thì đương nhiên người viết bài phải dẫn link sang trang web khác (trừ 4 trang đã mở box). Nếu chiếu theo đúng qui định trên thì há phải chăng tất cả đều vi phạm nội qui, ngay cả dẫn link sang youtube

8. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Tôi đâu có quảng cáo làm gì chỉ chia sẻ cho anh em xem film thôi !! Nói tóm lại là cái anh mod #2 và những quy đinh được các anh nêu ra ở trên nó không liên quan gì đến nhau cả. Muốn del là del mặc dù nó ở trong bài viết chứ không phải là "chữ ký" như các anh đã trích dẫn ở Nội quy diễn đàn!

Chữ ký của tôi ghi cách đây đã hơn 1 năm. từ cuối năm 2014 nên nó chả liên quan đến topic bác ạ!

9. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Mình có ghi nguồn voz rồi đó bác. ngay trong trích dẫn vẫn còn !!!

10. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader
    ơ, phim Việt Nam, em chưa kịp kéo :D.

Bà xã toàn cằn nhằn sao bộ sưu tập phim của anh toàn Mỹ mà ko có lấy 1 phim Việt Nam nào vậy

11. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

box này thì được phép đăng, có lẽ mod bị nhầm khi xóa bài

12. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    942

Nếu đúng như vậy thì hơi nguy hiểm, cần phải xem lại tránh những phản ứng khác từ các thành viên.
    - SMod xử lý lỗi STAR007 là đúng qui định.
    - Sau đó STAR007 report liên tục, dẫn tới các bài bị report đều bị xóa.

13. tonytruong

tonytruong Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    14,457

Đả khôi phục bài xóa nhầm khu vực được phép đăng,sorry all

14. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Rõ ràng ghi nguồn voz . thế mà bị xóa bài :)) Đúng mod nhảm :)))

15. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12
    Ðề: Re: Sao lại xóa bài viết vậy?

:D :D :D Bác thì có xem film Việt bao giờ :3

16. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    942

Không hiểu sao bạn vẫn chưa tâm phục khẩu phục. Thắc mắc của bạn 1 chút nữa là kéo theo một loạt hệ quả lớn.
    Mình xin trích dẫn lại và chỉ rõ hơn. Mong bạn tìm hiểu kỹ hơn nội qui của diễn đàn. Và đặc biệt lưu ý về việc dẫn link trong các mục chia sẻ.

Giả sử bạn trích dẫn nguồn Voz là đúng đi. Nhưng dòng link phía dưới rõ ràng là đang dẫn link sang trang xem trực tuyến openload.com.
    Như vậy là vi phạm rồi.
    Thắc mắc này nên kết thúc tại đây rồi.

17. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Nhìn lại #2 đi rồi hãy nói đến việc tôi phải "tâm phục khẩu phục" nhé!
    Xin lỗi chứ các mod cũng phải tự nhìn nhận lại mình khi đưa ra nội quy để xóa bài người khác.

18. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282

mình đã nói rõ với bạn rồi mà, HDVN nghiêm cấm post link quảng cáo trang khác. Một điều nữa là box Fshare nhưng bạn lại post link loại khác, bạn sai hoàn toàn. Sự việc kết thúc tại đây. Nếu bạn còn post link trang khác 1 lần nữa mình sẽ ban nick bạn ngay lập tức.

19. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    12

Tại sao lại ban ngay lập tức vậy? (Cho cái trích dẫn nhé)
    Giờ mới để ý cái Chữ ký của BuiAn là link qua facebook. Thế sao lại vẫn được ? Nếu như nói là "quảng cáo" thì những trang nào được cho phép ? Đúng là NQ thì người ta có thể đặt ra, và thực hành nó thì chỉ có người viết ra là có quyền cao :))

20. Dieu.ngoc

Dieu.ngoc New Member

Đã được cảm ơn:
    0