NỘI QUY MỚI DÀNH CHO KHU VỰC CHIA SẺ PHIM (10/2017)

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Uchiha_Madara, 11/10/17.

1. fixerro

fixerro Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    16,071
    Cám ơn BQT đã check và giải đáp. Mình có xin giải thích lại. Nếu BQT nói bài bị xoá của mình vì giống form của bác Anh YAM thì nhờ BQT check lại bài mình up trước đó xem giống form không.
    Còn đây là ảnh mình download phim hôm qua mời BQT xem thử có giống file của bác Anh YAM up không. Mình chụp đè 2 cái lên để so sánh : https://prnt.sc/5GF6uJ_qmadO
    Cám ơn BQT!

2. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    411,653
    Tôi không bảo giống bài của Anh Yam . mà là tôi muốn bạn tìm hiểu xem , các bài của Anh Yam ko bị xóa , còn bài của bạn thì bị xóa , (về nội dung + tiêu đề) ?

https://prnt.sc/uTYVpi0EFms8

3. fixerro

fixerro Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    16,071
    Cám ơn BQT nhiệt tình chỉ ra lỗi, mình sẽ không tái phạm.

4. HDVNService

HDVNService Administrator

Đã được cảm ơn:
    483
    Update về đặt tiêu đề:

*Về cách đặt tiêu đề phim:
    -Cho phép gắn tag [Subviet], [Thuyết Minh] hoặc [Lồng Tiếng] (gắn cuối tiêu đề)

-Không gắn những thể loại phim vô nghĩa: Bắn súng, bắn nhau, giật gân, bom tấn...
    -Không gắn điểm mark rating cho phim (18+)
    -Không gắn các giải thưởng của phim để câu view.

5. lamthi9

lamthi9 New Member

Đã được cảm ơn:
    9
    post phim 18+ nhu nao moi khong bi xoa nhi. Minh moi bi xoa ma k biet ly do tai sao

6. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    411,653
    Đọc lại nội quy post bài

7. v0v

v0v Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    51,143
    Chào BQT.

Tài khoản cũ 6066 của mình bị cấm truy cập từ 2/12/2023, tới nay lá 1 tuần (7 ngày).
    Vậy BQT cho mình hỏi là đã được truy cập lại bình thường chưa? Hoặc thời gian cấm là bao lâu?

Cám ơn.

8. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    296,247
    Ban nick cảnh cáo được, nhưng không thể unban được. Chỉ có Admin mới có thể unban.
    Đã nhắn tin cho Admin và bạn hãy chờ, tuỳ vào quyết định của Admin.

HDVNService and v0v like this.
  9. HDVNService

HDVNService Administrator

Đã được cảm ơn:
    483
    Do bạn dùng tool để post bài, repost bài quá nhiều trong forum, gây ảnh hưởng đến hoạt động của HDvietnam. Nên nick của bạn sẽ không được làm như vậy nữa, nick này sẽ được unban sau 1 thời gian.
    Bạn có thể dùng nick mới để post bài, nhưng nếu vẫn post tràn lan như trước thì sẽ bị ban vĩnh viễn mọi nick, bao gồm cả nick lập thêm.

hoaitrung and vip009 like this.
  10. v0v

v0v Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    51,143
    Mình có gửi video về "cái gọi là Tool post bài" cho mod adm820 xem, để chấm dứt những sự đoán mò vô căn cớ cứ lặp đi lặp lại dù mình đã nói từ đầu là chẳng biết tools auto post là gì. Có người còn trưng ra cái "Thư mời hợp tác truyền thông..." gì gì đó. Đây là công việc gắn liền với mỗi uploader, nên mình không muốn chia sẻ, nhưng nay để chấm dứt lùm xùm về tools gì đó thì mình có gưi video cho mod adm820, người theo sát box phim từ đầu tới giờ, và cũng biết rõ nguồn cơn mình thỉnh thoảng đăng bài bị trùng.

Mỗi uploader chắc chắn đều có 1 cách để lưu trữ thông tin của bài đăng. Lúc trước thì mình dùng Excel, sau này dùng Access của bộ Microsoft Office vì nó hỗ trợ form. Ai học qua tin học văn phòng chắc đều làm được. Như BQT nhìn bài cũng thấy, khối lượng thông tin của mỗi bài là rất nhiều và khá chi tiết, và xin thưa tất cả thông tin đó đều được nhập bằng tay, bằng công sức. Điều khác biệt có lẽ là mình dành mỗi ngày 16-18 tiếng để làm việc, liên tục, còn máy tính thì hầu như chạy 24/24.

Việc vi phạm nội quy thì BQT cứ xử lý theo quy định, nhưng xin đừng quy chụp mơ hồ về cái tools gì nữa.

Thân.

PS: à, để biết một bài đăng bằng tools như thế nào thì BQT có thể tham khảo box Server nước ngoài . Tool dùng để đăng bài trên 1 loạt forum một lần, với format không đổi và giống hệt nhau. Còn mình thì chỉ chơi ở mỗi hdvietnam này thôi.

Chỉnh sửa cuối: 10/12/23