Nội Quy & Hướng Dẫn Post Bài Tại Box SD Video Clips

Thảo luận trong 'mHD, SD Video Clips' bắt đầu bởi tkltmt, 17/5/11.

1. boykutehp90

boykutehp90 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,400
    Nghề nghiệp:
    Tân Cảng 128
    Ðề: Báo cáo tình hình box SD Video Clip

dạ, em move vào thùng rác rồi đó bác. có topic nào post bài nhố nhăng như vậy e sẽ move ngay

2. duchien_7

duchien_7 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,697
  3. DanielTran

DanielTran Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    90

Chính xác rồi đó bác, topic nào mà có những câu đại loại thế này IF BUY ACCOUNT PREMIUM FILESONIC ==>CLICK HERE

Đề nghị gửi ngay cho MOD ăn thịt!

4. boykutehp90

Đã được cảm ơn:
    3,400
    Nghề nghiệp:
    Tân Cảng 128

Vừa mần xong;)) yêu các bác thế;))

5. duchien_7

Đã được cảm ơn:
    1,697
    Chỉnh sửa cuối: 14/12/11
  6. lathanhminh

lathanhminh New Member

Đã được cảm ơn:
    354
  7. lathanhminh

lathanhminh New Member

Đã được cảm ơn:
    354
  8. boykutehp90

Đã được cảm ơn:
    3,400
    Nghề nghiệp:
    Tân Cảng 128

Những nick này đã post quá nhiều bộ link kém, mình sẽ nhờ admin can thiệp

9. DanielTran

DanielTran Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    90
  10. lathanhminh

lathanhminh New Member

Đã được cảm ơn:
    354
  11. cocongidau

cocongidau Retired

Đã được cảm ơn:
    507,444

Rác hơi bị nhiều rồi Mod ơi

12. duchien_7

Đã được cảm ơn:
    1,697

cái vụ "topic rác" này nên có biện pháp gì hợp lý hơn. chứ mỗi lần phát hiện báo cho MOD, rồi đợi MOD move vào "sọt rác" :))
    làm như zậy ai cũng "hơi bị mệt" =)) trong khi "topic rác" vẫn cứ "tiếp tục phát huy" =))

13. boykutehp90

Đã được cảm ơn:
    3,400
    Nghề nghiệp:
    Tân Cảng 128

Dạ, em không có quyền ban nick vĩnh viễn, vả lại những nick này bị ban thì tụi nó lại lập nick mới đăng. Quyền hạn của em chỉ ở mức 14 ngày thôi nên chưa đủ răn đe ban IP :| các anh thông cảm em đã nhờ Ad Hùng xử lý giúp. Ngoài ra nhóm này còn sử dụng phần mềm (bot) để post bài nên nhiều nick mới IP 10.0.0.2 thì cũng k biết thế nào nữa. Hoàn cảnh là như thế chứ em move k có ngại

Chỉnh sửa cuối: 15/12/11
  14. nguyenkim

nguyenkim Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,786

Mình có chút ý kiến nhỏ trong này, nếu có gì không phải các bác, các Mod bỏ qua cho - nếu vi phạm nội quy! Đừng đưa em ra đảo nha. Giờ lạnh lắm! Tks!

Việc các uploader kiếm tiền từ việc họ reupload theo mình nghĩ là hoàn toàn hợp lý. Vì họ đã bỏ công sức ra để uploader nên họ cũng nên hưởng 1 điều gì đó. Mình không bao giờ cảm thấy khó chịu khi link down đó có đính kèm quảng cáo, hay dạng phải chờ 5s rồi click Skip AD của adf. Mình không nói đến việc vi phạm là dùng HDVN để quảng cáo ngoài quy định.

Mỗi người cũng có nhiều cách để kiếm tiền, nhưng tiền mà các Uploader đó làm có hợp pháp không, có chính đáng không? Mình nghĩ là nó là những đồng tiền sạch. Nên không có gì phải khó chịu về vấn đề này.

Còn việc link die, các uploader up xong mà không quan tâm đến topic của mình, hay ăn cắp link thì nên xử lý. Nhưng việc phát hiện ăn cắp link cũng rất khó đối với các Mod. Nên quy định là phim đó, clip trước khi post phải search trên HDVN, xem có trùng (link, chất lượng, cùng 1 bản không). Nếu trên HDVN có rồi thì không được post tiếp, Còn nếu khác link của host khác, khác chất lượng thì vẫn có thể post bình thường.

Tư tưởng của em là có chơi, có làm nếu kiếm được tiền nữa thì càng tốt. Nhưng chơi phải lành mạnh, tiền đừng có bẩn là được!

Các bác cứ chém thoải mái!

15. boykutehp90

Đã được cảm ơn:
    3,400
    Nghề nghiệp:
    Tân Cảng 128

@nguyenkim: Cảm ơn bạn đã góp ý! Chính những ý kiến của bạn đã đóng góp tích cực vào sự phát triển chung của box cũng như HDVN. Về vấn đề bạn đề cập đến mình xin được trả lời như sau:
    - Những nick đã bị ban (sắp bị ban) vì lý do đăng tải nhiều nội dung không chính gốc, ở đây tức là những DVD "hàng chợ" chất lượng kém được bày bán tràn lan trên thị trường. Những DVD này nguồn gốc ở Web/Forum nào mình không rõ nhưng trong số đó nhiều đĩa không có các trung tâm, NSX phát hành mà DVD do cơ sở làm đĩa tạo với chất lượng kém, chắp vá nhiều nguồn lại...
    - Người đăng cũng là "đến rồi đi" tức là chỉ tới box đăng bài sau đó mất hút, thường thì ít sinh hoạt và nếu bạn để ý kỹ họ thường đăng tải bài đăng tại nhiều nơi cũng với 1 nội dung như vậy. Không khác một cái máy mặc dù có post bằng tay thật. Những bài họ post thường rất ngô nghê, cứng nhắc, người post cũng không biết nó có nội dung gì & chất lượng ra sao, cứ chuyển host, chép file qua lại. Nhiều khi sai link, lộn link, bể file, không giải nén được cũng bỏ mặc...không quay lại hỗ trợ. Bài đăng chỉ bao gồm 1 cái ảnh và mớ link dầy cộm kèm banner, link kích mua acc...quảng bá host.
    - Bộ link upload rất nhiều và công phu nhưng tiếc một điều nó toàn nằm ở những host trả phí xa lạ như FilePost, Filejungle, Uploadstation...mà chưa thực sự phổ thông. Để download những file này thường phải có tài khoản trả phí và thực tế ở VN mua những tài khoản này là rất khó, gần như không hỗ trợ.
    - Post nhầm box quá nhiều, bình thường nếu post bài sai, Mod sẽ sửa & move tới đúng box chuyên về nội dung đó. Nhưng ở SD Videos Clip, nơi mà chứa những clip ca nhạc được chia sẻ thì lại post những nội dung về phóng sự, học nấu ăn, chính trị...rất nhiều lần. Mod thậm chí đã nói chuyện qua Y! khuyên bảo một số nick, send thư qua HDVN nhưng vẫn "như chưa có gì xảy ra", vẫn post dồn dập, thậm chí ác liệt hơn những thể loại từ trên trời rơi xuống. Có tình trạng "treo đầu dê, bán thịt chó", báo bài đăng có link MU... nhưng không có vì là do copy/paste hàng loạt...
    - Tình trạng vi phạm ở những nick này lặp lại tại nhiều box trong HDVN những chưa có mod nào mạnh tay giải quyết dứt điểm. Hạn chết của minhd là mod với lên quản lý, mình không muốn mang tiếng lạm dụng để ban nick ai bừa bãi. Trước khi move chúng vào thùng rác hay sửa lại bài mình đều xem kỹ và tìm hiểu thông tin về người post, IP họ đang sử dụng để kiểm tra rồi mới đưa danh sách cho ADMIN giải quyết. Để nắm chắc tình hình box nên mình đã đưa ra topic này để xem động thái member, uploader như thế nào trước tình trạng trên. Đa số mọi người đều có chung quan điểm với mình rằng những kiểu bài đăng như thế này cần được loại bỏ tại HDVN, không riêng gì mình và mà tất cả các bạn member, mod khác
    đều mong muốn HDVN là sân chơi chia sẻ hết mình chứ không phải vì mục đích tư lợi nào hết. Camr ơn bạn đã góp ý và hy vọng những giải đáp của mình phần nào giúp bạn hiểu rõ thực trạng box.

16. victor77

victor77 Active Member

Đã được cảm ơn:
    19,389

Cám ơn những lời giãi bày của MOD boy, qua đây mới thấy được những khó khăn vất vả và mất rất nhiều thời gian của một MOD có trách nhiệm và nhiệt huyết như bạn. Đa số anh em trong box đã đang và sẽ tiếp tục sát cánh bên bạn để cho box SD ngày càng "sạch" "đẹp" và chất lượng, là sân chơi lành mạnh và bổ ích cho những người cùng đam mê.

@nguyenkim: Ý kiến của bạn chỉ là thiểu số đi ngược lại với đa số, chắc chắn sẽ không được ủng hộ và bị loại trừ.

17. nguyenkim

nguyenkim Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,786

Mình rất hiểu và đồng tình với cách làm của bạn. Mình biết tới bạn từ trước khi bạn làm Mod. Nên thái độ, trách nhiệm của bạn đối với HDVN rất đáng nể và trân trọng. Việc quản lý box thật sự rất khó khăn và nhiều việc, các mod trước đã thể hiện rõ điều này. Do vậy, những mem sinh hoạt thường xuyên tại box này cũng hiểu những khó khăn của bạn và sẽ luôn ủng hộ bạn. Mình cũng vậy.

Mình nói ý kiến ở trên chỉ mang tính tham khảo về việc hỗ trợ các uploader. Vì nhờ các Uploader mà có HDVN như ngày hôm nay.

Mình rất hiểu và rất thích tinh thần "chia sẻ nhưng không vụ lợi" của các Uploader. Việc link down khi click vào nó dẫn đến các trang kiếm tiền, quảng cáo khác cũng không ảnh hưởng nhiều, cũng không làm hại gì đến HDVN thì điều này mình nghĩ là bình thường.

Ý kiến của mình, trong khía cạnh nào đó mang tính chất xây dựng, không phải ý kiến phá hoại nên mình nghĩ các cấp điều hành có thể suy nghĩ. Còn áp dụng hay không thì còn tùy thuộc vào quy tắc của sân chơi, nội quy của diễn đàn. Mình luôn biết ơn những gì mà các Uploader chân chính đã mang lại! Còn chân chính ở đây là gì thì Mod boykutehp90 đã nói rất rõ ở trên rồi.

18. lathanhminh

lathanhminh New Member

Đã được cảm ơn:
    354

Với tiêu chí Mod đưa ra, với mục đích diễn đàn HDvietnam.com ngày càng là nơi chia sẽ thông tin, giải trí đáng tin cậy của cộng đồng HDvietnam, thiết nghĩ mọi thành viên luôn xây dựng những bài viết bổ ích (em rất ghét rác).

19. thu u

thu u Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    399
  20. quaxoai89

quaxoai89 Active Member

Đã được cảm ơn:
    2