ITVplus vô trách nhiệm - quảng cáo sai sự thật

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi babyworm, 23/6/16.

1. LUC QUYET CHIEN

LUC QUYET CHIEN Active Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: Re: Ðề: ITVplus vô trách nhiệm - quảng cáo sai sự thật

bên itv hoa mắt gõ nhầm rồi bác. Trên website là 0904655447 - Thịnh :))

2. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2
  3. thanhcdth

thanhcdth Active Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: ITVplus vô trách nhiệm - quảng cáo sai sự thật

Cũng có thể là đại lý của bác thì sao, nếu bác này ở quận 9, nếu mình không lầm thì bác ấy lấy hàng bên ITVPlus về bán đó, vì mình nhớ có người ở quận 9 nhờ mình giúp vụ MXQ này, nói là lấy hàng bên itvplus về bán, có 1 con bị lỗi firmware, cài lại không được nhưng mình không dám nhận

4. babyworm

babyworm Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    317
    Tôi bán Android Box nhỏ lẻ. Nhưng tôi cũng là dân chơi Android Box. Xem nick tôi thì biết có từ bao giờ và chơi cái gì.
    Tôi cũng bán MXQ của nhà phân phối ITVPlus. Không lẽ tôi đi nói xấu nhà phân phối của tôi.
    Nhưng sự thật thì cần được tôn trọng.
    Cạnh tranh lành mạnh cũng cần được tôn trọng.
    Bảo vệ quyền lợi người dùng cũng cần được tôn trọng.

Tôi chỉ nói đơn giản vậy thôi.
    Mod muốn làm gì thì làm. Tôi sẽ không tranh cãi nữa. Vì sau 2 cuộc điện thoại với Mr. Thịnh và Mr. Hiển tôi đã hiểu ra vấn đề. Tôi còn giữ thâu âm 2 cuộc điện thoại đó.

5. tuyenda1985

tuyenda1985 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Re: Ðề: Re: ITVplus vô trách nhiệm - quảng cáo sai sự thật

thưa người agg đang bảo trì, mạng kém có xem bằng giời

6. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader
    Ðề: Re: ITVplus vô trách nhiệm - quảng cáo sai sự thật

Ok, vấn đề liên quan đến mua bán và giữa đại lý với nhà phân phối/ giữa cửa hàng với cửa hàng.... các bác tự xử với nhau nhé.

Lúc đầu mình cũng nghĩ bác mua về dùng tháo ra nghịch mà họ vẫn bảo hành thì cũng ko vấn đề gì, nhưng giờ lại liên quan đến mua bán giữa hàng hoá bác bán, hàng hoá bác nhập.... Thì mình move topic nào qua mục khiếu nại để trả topic về đúng vị trí.

7. hienrp

hienrp Active Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Cũng đang đợi bác chụp cái tem sản phẩm bên em để xem có đúng bác mua hàng của bên em ko?

Và cũng đã trao đổi với bác thì biết bác cũng kinh doanh sản phẩm Android Box, bác cũng đang nhập và bán MXQ, M8S, thì bác cũng phải hiểu rõ lợi và hại và rủi ro của những box giá rẻ bên em đã khuyên cáo rõ.

Còn bác nhập được MXQ, M8S hay nhưng con giá rẻ đó từ đâu, từ TQ hay từ NPP nào thì bác nên tìm đúng nơi bán cho bác.
    Còn như hình con M8S bác chụp gửi qua thì ko hề phải hàng do bên em cung cấp.

Kinh doanh thì ai cũng thừa hiểu, muốn tồn tại lâu dài phải giữ được chữ tín cho tốt, giữ được sự tin tưởng của khách hàng, giữ được cam kết với những sản phẩm mình bán với người mua.
    Với hàng do bên em cung cấp, tất nhiên sẽ phải đảm bảo hỗ trợ và có trách nhiệm bảo hành cho khách hàng. Như trường hợp của bác, không rõ bác mua của ai, miễn là có tem do bên phân phối, bên em sẽ có trách nhiệm hỗ trợ bác.

Đằng này, tờ bắt đầu bác liên lạc với bên em trên hộp chát trên website, cho đến trên diễn dàn, trên zalo (bác gửi 1 con box tem khác) thì cũng thấy bác chụp một hình nào có mặt mũi tem bên em. Sau đó, bác tự ý tháo main rồi chụp hình gửi bên em hỗ trợ get fw, đã hỗ trợ bác, máy đã sống lại.

Thực sự không hiểu cách làm và mục đích của bác cũng với cương vị 1 người làm kinh doanh, bán box như bên em.

8. babyworm

babyworm Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    317
    Đang nói con MXQ nhảy sang con M8S. Trong điện thoại tôi có nhiều hình. Gửi nhầm hình con M8S qua bác và bác viện cớ đó nói này nói nọ để đánh lạc hướng người đọc. Tôi nói là tối về tôi chụp box con MXQ vì tôi đang ở ngoài.
    Mà giờ có chụp thì cũng chẵng giải quyết được gì nữa. Bảo hành tôi không cần. Firmware stock không có mà nói có cho nên giờ gửi mấy cái firmware trên mạng rồi test từng cái xem cái nào chạy.

Ai đọc được bài này mà đang xài MXQ tuyệt đối đừng nghĩ họ nói gì là đúng. Giữ nguyên firmware mà xài. Đừng bao giời dại dột update firmware vì nghĩ họ nói có thể dễ dàng update firmware. Đó chỉ là phần nổi của tảng băng chìm thôi.

Tôi sẽ không nói gì thêm vì người đọc ai đủ thông minh thì họ sẽ hiểu. Còn ai hiểu sai thì đành chịu vậy.
    Còn cái box đó tôi để làm kỷ niệm hàng "chính hãng" có thể update firmware "chính hãng" của ITVplus nhưng remote không điều khiển được, youtube không chơi được thì ráng chịu. Trong khi trên web phân biệt hàng chính hãng và nhàng nhái nổ banh trời.

http://itvplus.net/cach-phan-biet-giua-mxq-that-va-gia/a1331399.html

Tôi ngưng đây. Chào mọi người. Chúc mọi người sức khỏe.
    Dù có nói trăng nói sao, chửi tôi, nói sai về tôi tôi cũng không tiếp tục comment topic này 1 dòng nào nữa.

Chào

9. nguyenhai25

nguyenhai25 Active Member

Đã được cảm ơn:
    21
    ở việt nam làm ăn tử tế mới là lạ, người ta nói "nhà dột từ nóc" là rất chính xác. Càng cao làm ăn càng láo, tất nhiên các doanh nghiệp nhỏ thì láo ít hơn.

10. thebluewindows

thebluewindows Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    26

XH mình hàng f*** phổ biến quá nên mới xuất hiện cái tiêu chuẩn "Chính hãng" - chỉ mỗi thế.
    Rất nhiều website bán sản phẩm thậm chí ko ghi tên nhà SX, năm SX...
    E là dân làm nk nên gợi ý là thông tin về sp khi bán nên đăng đầy đủ ít ra cũng như cái tem phụ ấy... Các bác xem vỏ hoắc đít tivi, tủ lạnh, nồi cơm điện... thấy liền...

11. sonbi

sonbi Member

Đã được cảm ơn:
    1

@babyworm
    Tôi cũng có 1 con MXQ tem itvplus cùng model MXQ và Buíld Number KOT49H 20160422 test keys giống y như con của pro . Nếu được tôi sẽ up lên file backup bằng TWRP cho pro thử .

12. thienlang1710

thienlang1710 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em cũng không hiểu, bác mua hàng bên itv họ khẳng đình hàng của họ thì room đó bác cứ phang thôi bác mở box ra làm gì? Còn tem Lỗi họ chịu mà. Giờ bác tháo ra bác còn kêu. Bác bảo bác chụp ảnh lại. E nói thật nếu là em, em bảo bác lấy lõi còn này lắp vào vỏ con kia. Bác lên nghĩ lại