Hướng dẫn tách nhạc từ file SACD ISO với Sonore SACD Extract ISO2DSD

Thảo luận trong 'Lossless Albums' bắt đầu bởi langthangvn33, 8/4/16.

1. langthangvn33

langthangvn33 Uploader

Đã được cảm ơn:
    157,625
    Nghề nghiệp:
    Cắm Rút Audio
    nghe bác giải thích em lại càng rỏ hơn ... cám ơn thông tin của bác

2. muadongsaptoi

muadongsaptoi Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    244
    với nhiều người thường họ cứ hay mua loa đắt nghĩ là sẽ hay,nhưng ko phải thông số loa mới chỉ rõ hay và ko hay,nhưng phải đồng bộ với aamply,với các loại amply có class A ,class AB. hoặc AD,do tùy từng hãng,nhưng với kỹ thuật để hạn chế nhiễu và tạp âm cứ nên dùng digital là đỡ bị tạp âm nhất,nhưng đổi lại rất nhiều bản quyền đi kèm,ko sẽ bị kiện ngay,nếu muốn âm thanh hay như trong phòng thu thì khó vì đồ họ là đồ cao cấp,từ A-Z.
    đam mê là phải hiểu thông số truớc,nếu file chuẩn mà loa aamply ko chuẩn cũng bỏ đi,vì mỗi công nghệ đều có ưu và nhuợc,CD đường đi âm thanh ngắn hơn ,từ CD vào luôn bộ chuyển DA,chỉ qua mắt đọc mà mắt lại theo chuẩn ánh sáng nên tốc độ cựu cao,nên nghe hay hơn cùng 1 file như nhau,vậy cho nên pc mà muốn tín hiệu vào nhanh như CD thì phải hạn chế tối đa các khâu trung gian như dây,cổng usb,linh kiện pc,sẽ bị hao hụt,nên các hãng họ phải tìm ra cách nào file ko bị suy giảm khi đến DA,\bộ chuyển đổi tín hiệu\trên amply,vì thế file DSD là theo nguyên lý đó,nhưng hạn chế là dung lương cao,nên chuẩn usb và dây cần phải tốt,để file đến nhanh nhất,còn khi xuất playback ,dù pc tốt,dây tốt vẫn bị nhiễu,do nguồn điện pc và DAC khác nhau chưa kể đến linh kiện kém,thiếu ổn định cho dù bạn có phần mềm chuyên dụng,đó là hạn chế khi nghe digital,nên nghe mới ko mộc là vì vậy,

langthangvn33 cảm ơn bài này.
  3. langthangvn33

langthangvn33 Uploader

Đã được cảm ơn:
    157,625
    Nghề nghiệp:
    Cắm Rút Audio
    mình hiện tại vẫn chơi CD là chính nhạc số có 30% và 10% là LP ....

nhạc số mình vẫn thích kiểu Lumin hay aurender ... mau về chỉ cần NAS hay Hdd cắm trực tiếp là nghe ... music sever có DAC luôn ...

mình thì nghe nhạc yêu âm nhạc chứ ko nghe âm thanh ... ko nghe nhạc cụ trình diễn ... tiếng leng keng ....

mình cũng nghe nhạc chứ ko chơi thiết bị ....hihihihi ....

nên chuyện rip lại cd và Lp chỉ vì chia sẽ cho công đồng ....

qua khoản thời gian >20 năm chơi audio thì giờ mình nghiệm rất nhiều điều nên từ lâu rồi mình chỉ thưởng thức âm nhạc ... bỏ cd , Lp vào là nghe ...

rất vui được trò chuyện cùng bác ....

4. muadongsaptoi

Đã được cảm ơn:
    244
    https://www.fshare.vn/file/3EHWWHHON1V2
    bạn tải DSD này nghe thử,xuất thẳng ra DAC nghe sẽ rất mộc mạc.nhac việt nam nên cảm nhận rõ hơn,có hồn và gần gũi,tôi nghe cũng hơn 20 năm rồi,nhưng công nghệ tôi rất thích,vì dàn tôi mua cũng hơn 20 năm,nhưng đồ 24 bit,chuẩn EU,nên khi có dolby ,hoặc phim chuẩn nghe như ngoài,giờ nghe qua DAC khi xuất DSD nghe rất mộc,đúng như các trang công nghệ viết,bạn nên nghiên cuus xuất file qua cổng mạng thì tránh dc nhiễu và tạp âm,âm thanh sẽ hay hơn cắm 2 jack pc và DAC xuất file ,xuất qua HHD vẫn bị hụt do HHD dùng cơ,

kiennghiep and langthangvn33 like this.
  5. langthangvn33

langthangvn33 Uploader

Đã được cảm ơn:
    157,625
    Nghề nghiệp:
    Cắm Rút Audio
    Nas co thể dùng dây mạng LAN để kết nối ...
    mình vẫn thích dùng dây mạng

Nhưng với hdd mình thấy vẫn ok

mình cám ơn link bác gửi tặng ... mình sẽ down về và nghe ... dỹ nhiên mình vẫn chơi DSD , thậm chí là DSD 256...

Bật mí mình còn tự làm cả nhạc DSD nhạc Việt Nam! ...

6. muadongsaptoi

Đã được cảm ơn:
    244
    vậy là bạn là chuyên gia rồi,nên file bạn nghe hay,nhưng để mộc mạc nhất vẫn là direct thẳng ra amply,hạn chế khâu trung gian,và vì chất lượng thu âm tại viêt nam các file DSD ko tốt do cover từ CD ,hoặc LP,nên ko mấy khác biệt khi nghe,vì khi cover lại kiểu gì vẫn bị hao hụt dù rất ít.các phần mềm chuyên dụng để thu âm giá ko duới 20.000 usd,chưa kể tới máy móc đồng bộ với nó,vả lại khi nghe những file đó thường là loa và aamply thế hệ mới,mới giải mã hết biterate,mới chi tiết ,nghiệm món nay thì rất tốn,có khi lại ko dc như ý,dù sao các file bạn đưa lên chất lượng,hơn nhiều so với người khác,bạn mà làm DSD thì hay hơn vì sẽ phát huy hết file âm thanh do kỹ thuật PCM.vẫn bị hao hụt khi xuất ,cám on bạn đã chia sẻ cho anh em HDVIET

7. vinhtuong78

vinhtuong78 Active Member

Đã được cảm ơn:
    57
    các bác cho em hỏi lỗi này với ạ, em cũng đang tập tành thôi ạ, ai chỉ em với v.png

tienquang2015 cảm ơn bài này.
  8. Acrossusa

Acrossusa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,590
    .........

Chỉnh sửa cuối: 21/12/17
  9. namise

namise Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    23,660
    Cái này mình có trả lời cho 1 bạn rồi nhưng không nhớ ở topic nào. Bạn đừng đặt tên tiếng Việt cho folder và file nhé (trong đường dẫn tới file SACD.iso phải không có chữ tiếng Việt nào hết), nếu không thì sẽ bị lỗi vì Sonore ISO2DSD không hỗ trợ Unicode (một số tiếng khác như China, Nhật, Nga etc. cũng sẽ bị lỗi luôn, dấu "?" mà bạn thấy trong message báo lỗi là nó đấy)

10. hoayeuquai

hoayeuquai Member

Đã được cảm ơn:
    30
    cám ơn bác

11. songanh0911

songanh0911 Member

Đã được cảm ơn:
    39
    thank

12. vitconke

vitconke New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Các bác cho em hỏi tí..
    Em có down được vài album đuôi *.nrg.
    Vấn đề là con máy tính nhà em chết rồi. Bây giờ em muốn extract file *nrg đó trên con điện thoại android mà ko được.
    Bác nào biết chỉ em vs

13. vnltue

vnltue Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    20,220
    Tải app ISO Extractor về cài trên điện thoại:
    https://play.google.com/store/apps/details?id=se.qzx.isoextractor

Mình chỉ giới thiệu, chứ chưa bao giờ dùng nó nên có thắc mắc gì về app này thì hỏi tác giả nhé!:)

ancola66 cảm ơn bài này.
  14. langthangvn33

langthangvn33 Uploader

Đã được cảm ơn:
    157,625
    Nghề nghiệp:
    Cắm Rút Audio
    Chưa bao giờ dùng dt mà tách NRG luôn , bác chịu khó mượn laptop hay ra tiệm inetrnet

vitconke cảm ơn bài này.
  15. luanzzz

luanzzz New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    bác cho em hỏi e dùng phần mềm sonore nhưng nó cứ báo lỗi và không chuyển sang dsd dc thì e phải làm ntn ạ

nghe con cảm ơn bài này.
  16. boyangel

boyangel New Member

Đã được cảm ơn:
    6
    xin loi vi minh khong ranh..cho minh hoi sao khi tach file ios ra dang dsf, thi file se o dau? cam on nhieu

17. ancola66

ancola66 Active Member

Đã được cảm ơn:
    77
    Đọc cái làm được ngay, cảm ơn bác chủ nhiều. Nhưng.....Mình muốn chuyển dsf hoặc dff ra định dạng Flac để ghi đĩa CD thì làm thế nào. Mình cũng mày mò mấy phần mềm free thì convert được nhưng nó toàn chèn silen 2s vào giữa bài :)

18. italy283

italy283 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Em bị dính lỗi này bác ạ, dùng iso extract ra thì toàn file .MCH, cái này phải xử sao hả bác

19. CocoPham

CocoPham New Member

Đã được cảm ơn:
    21
    bác có thể cho em hỏi phần mềm tách cue cho Mac không ạ.Nếu có bác cho em xin với Thanks

20. ngudianh

ngudianh New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    CHào anh em HDvietnam
    Cho mình hỏi có anh em nào chơi lossess có thể chia sẽ cho mình với được không?
    Mình củng có khoảng 2T nhưng cái HDD của mình nó vừa bị hư đột ngột, bây giờ nghỉ chuyện download lại thấy đuối quá, nên anh em nào có cùng đam mê thì nhắn mình với, mình sẽ mời cafe hihi
    Mình là Khoa 0917306060 (zalo, viber)
    Trân trọng cám ơn anh em!!!