[Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi locke1602, 22/3/09.

1. nghiauel1

nghiauel1 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

chơi torrent thì phải chơi đẹp, mọi người cùng tốt

2. mwphong

mwphong Banned

Đã được cảm ơn:
    4,083
    Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

\:D/ Thanks bài viết rất hữu ích.
    Phần giải thích thêm về uTorrent để mọi người chùng chơi nào :
    Ví dụ :
    Fshare quy định 1 links không dowload trong vòng 15 ngày thì xóa file. =>Coi như links chết
    Còn đối với uTorrent khi các bạn dowload xong, thì các bạn vẫn phải treo máy trong vòng 48 tiếng.
    => Mục đích treo máy không xóa file để làm gì?
    - Mục đích chính là tìm người dowload, rồi người đó cũng phải giữ file như công việc mà bạn đã làm (Cha truyền con nối)
    - Nếu không còn ai dowload thì links đó sẽ chết. Giống như quy định của Fshare vậy. (Không ai dowload thì sẽ bị xóa links trong vòng ... ngày)

3. hodackhoa

hodackhoa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    278
    Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

Ôi!, Phức tạp quá!~X(

4. hsilver

hsilver New Member

Đã được cảm ơn:
    1

mình download xong cứ để máy tính chạy và mở utorrent là được phải không bạn!? có cần đăng ký tài khoản của trang nào không!? mình hay load film nhưng không hiểu, anh em tư vấn đề có thể góp sức chút đỉnh, thanks

5. mautuann

mautuann New Member

Đã được cảm ơn:
    0
  6. qt1211

qt1211 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Chỉnh sửa cuối: 29/7/13
  7. xibu

xibu Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em mới tập tọe tìm hiểu về các down phim bằng torrent này,em hiểu nôm na nó là down phim dạng chuyền tay nhau chứ không phải vào kho lôi ra :D. Mình nhận được phim từ người khác và lại tiếp tục đưa tay chuyền cho người kế tiếp,nhưng mà đưa tay ra lâu thì tay mỏi không giữ được nữa mà không có ai đưa tay ra nhận thì tay mình cũng phải có lúc hạ xuống ==> link chết :)). Em hiểu như thế có đúng không các bác :D. Em đang tìm hiểu chứ chưa đăng kí acc,chưa down thử nên chưa biết cụ thể thế nào nhưng cũng có vẻ hơi lằng nhằng

8. kinhphuong

kinhphuong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    67
    Em cũng đang tập tành cái ni, tải về nó toàn lưu vào ổ C mà ổ C thì chứa không hết nên lỗi hoài. Không biết cài đặc thay đổi chỗ lưu như thế nào, nhờ mấy anh chỉ giúp với..
    Cảm ơn nhiều.

9. quanchua

quanchua Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Nghề nghiệp:
    siêu sinh viên
    Ðề: Re: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

khi bạn mở file .torent lên trình cilen đao load sẽ hỏi lại thư mục lưu trữ dư lày nhé :)

chúc bạn có những trải nghiệm thú vị

10. hungnguyen996

hungnguyen996 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

các bác cho em hỏi là chất lượng phim của PublicHD thế nào vì em lên tìm phim thì nhiều phim cua publichd rip ma ko bit chất lượng thế nào?

11. maison2

maison2 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
  12. ryualviss

ryualviss Member

Đã được cảm ơn:
    9

rutracker,kickass... cũng tốt
    nhưng để tìm hàng hiếm thì....

13. cnfan

cnfan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    258

Cái này khó that, mình cài utorrent và download 1 file isohunt torrent tốc độ có vẻ rất chậm, kg biết mấy cái vụ leach seed có ảnh hưởng gì kg hay chỉ cần cho các website phải đăng ký gì đó... khó hiểu thật

14. quanchua

Đã được cảm ơn:
    11
    Nghề nghiệp:
    siêu sinh viên

lech & seed rất quan trọng trong chơi toz phương thức p2p nhé nếu thỉ lệ seed/lech càng cao thì bạn down load càng nhanh nhé

15. muoitv

muoitv Member

Đã được cảm ơn:
    15

Đúng là phức tạp thât.
    Hôm nay lần đầu tiên thử nghiệm torrent.
    Em đang thử dowload một phim khoảng 46GB, chạy được 60% rồi, không biết kết quả thế nào.

16. quanchua

Đã được cảm ơn:
    11
    Nghề nghiệp:
    siêu sinh viên

trải nghiệm đầu tiên bao h cũng thú vị bác ak hehe kéo toz size lớn bác nên để ý lượng seed/lech để có 1 speed như ý :D

17. Cùi Bắp Số 1

Cùi Bắp Số 1 Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Đọc xong em chẳng hiểu gì hết...

18. ngan 001

ngan 001 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    cho tui hỏi làm sao mà chuyển torrent uri thành url để rutorrent bắt link vậy....tui vừa bắt đầu chơi torent và định tìm hiểu về seedbox....cám ơn

19. Bluray :)

Bluray :) Member

Đã được cảm ơn:
    47
    Nghề nghiệp:
    Đam mê phim ảnh
    Không biết còn anh em nào chơi torrent k?!
    Mình cứ down sau đó up bằng trình duyệt Cốc Cốc thôi, không dùng utorrent, như thế tốc độ có chậm hơn không?!