[Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi locke1602, 22/3/09.

1. quynh anh

quynh anh Member

Đã được cảm ơn:
    2
    cảm ơn bác vì bài rất hay

2. BoyzChick

BoyzChick New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cho mình hỏi có thể nạp thẻ đt, SMS....để tăng dung lượng Upload không?

3. vien102

vien102 Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Re: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

4. theladoi963

theladoi963 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

Em đần độn khó hiểu nên em xin hỏi thế này vừa dow vừa upload làm sao :(( mà upload là như thế nào ?
    đừng ném gạch e tội nghiệp:-$

5. givay

givay Member

Đã được cảm ơn:
    49
    Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

cảm ơn bạn nhiều

6. slovik

slovik New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cho em hỏi cái seeds/peers trong utorrent nghĩa là gì vậy ạ? hồi trc em ko để ý

7. xiaoqiao_wu

xiaoqiao_wu New Member

Đã được cảm ơn:
    136
    Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

bạn tưởng tượng mình có 1 file, mình up toz lên tracker, bạn tải toz và leech tức là bạn lấy file từ máy mình thông qua tracker (download), nếu bạn tải xong và để đó seed, có người khác cũng tải file đó mà mình đã xóa dữ liệu trên máy mình, nếu người ta bắt đc peer của bạn thì sẽ tải file từ máy bạn nên bạn sẽ "up để người kia down" :)

8. xiaoqiao_wu

xiaoqiao_wu New Member

Đã được cảm ơn:
    136
    Ðề: Re: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

seed là số seeder hiện tại của tor đó, peer là số kết nối bạn kết nối được đến các seeder :)
    kiến thức có hạn, sai sót mọi người góp ý :D

9. hoankaka

hoankaka Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Ðề: Cheap Oakl

Hự, cái gì vậy ?

10. vankhoip

vankhoip Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Dùng internet bao lâu rồi mà giờ mới biết về torrent. Cảm ơn bác chủ thớt.

11. THEP

THEP New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: [Hướng dẫn] Dành cho những người lần đầu tiên biết đến torrent và private tracker.

Mọi người cho mình hỏi sao mình ko biết chỗ nào để điền passkey khi down cả ,chỉ cần click vào link là nó down về file torrent ,thế thì tracker tính ratio cho mình thế nào ạ

12. tuanreb

tuanreb Active Member

Đã được cảm ơn:
    199

Khi reg acc, tracker sẽ cấp cho bạn 1 passkey, muốn đổi passkey thì đăng nhập tracker rồi thay đổi.

13. THEP

THEP New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Mình cũng hỏi nhiều nơi rồi nhưng ko ai trả lời câu hỏi "passkey được dùng để điền vào đâu " .Thế chắc cái passkey này ko dùng để điền vào đâu cả mà nó chỉ là cái mã người ta cấp cho mình thế thôi ah

14. tuanreb

tuanreb Active Member

Đã được cảm ơn:
    199

- Có thể hiểu đơn giản Passkey cũng giống như số imei của điện thoại vậy. Mỗi tor sẽ có 1 passkey để theo dõi quá trình leech và seed của bạn
    - Bạn chỉ cần nhớ là tuyệt đối không share tor của bạn cho người khác là được (đối với private tracker), còn Public tracker thì vô tư

15. THEP

THEP New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Thế để lộ passkey cho người khác cũng ko ảnh hưởng gì đúng ko ạ

16. tuanreb

tuanreb Active Member

Đã được cảm ơn:
    199

Bạn để lộ mã pin thẻ ATM, pass E-mail hay Facebook của bạn chắc cũng không sao.

17. logan_hoang

logan_hoang New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Xin lỗi bác chủ topic cho em hỏi nhờ chút, có gì sai sót mong bác thông cảm
    Chẳng là em có thamg gia tracker HD-torrent, cũng mới tham gia thôi, mới đàu thì down một bộ phim xong thấy uo chẳng được mấy ratio thì thấy quá mức.
    Mới đây em có up một bộ phim lên, mà trong phần Technical Info phải làm screenshots cho nó, em không biết up ảnh kiểu gì cho đúng rules ( vừa bị anh Mod nhắc xong), dùng link trực tiếp thì ko được phạm rules mất.
    Mong cả nhà mình ai biết làm thế nào thì chỉ bảo em với, hướng dẫn qua TeamViewer thì càng tốt.
    Rất cảm ơn mọi người!

18. thanhhung2012

thanhhung2012 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

tạo acc ở đâu vậy bạn ad ?

19. xiaoku

xiaoku Member

Đã được cảm ơn:
    1

nếu down torrent mà ko fải từ file mà từ link magnet trực tiếp từ 1 số diễn đàn. mà trong thư mục download đó có nhìu file, khi down mình lỡ bỏ tick 1 số file thì làm thế nào để down lại những file thiếu đó??? khi down xong đến lúc seed rồi mình mới biết là thiếu file (vì mở thư mục mình luu file download về thì thấy thiếu file)

20. Johnny Ng

Johnny Ng New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Cái này em mù tịt :D ,thế down xong cứ phải để upload lên hả các bác ?