Đánh giá tổng quan về các Host lưu trữ

Thảo luận trong 'Server nước ngoài' bắt đầu bởi captainclaw, 20/3/10.

1. maiyeu004

maiyeu004 Banned

Đã được cảm ơn:
    5
    Ðề: Đánh giá tổng quan về các Host lưu trữ

Đúng rùi đó pác ah?

Nó sử dụng cùng 1 code phát triển của Galaxyz.net mà

Chắc là mua bản quyền quả Galaxyz.net

Galaxyz.net jo ít ng dùng quá, k bít có sống nổi bao lâu nữa

2. HD_Deals

HD_Deals New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mình có 1 acc của rapid, nhưng giới hạn 5GB/ngày không kham nổi down mấy phim HD nên bỏ. Hiện đang xài MU nhưng phim HD dưới dang link này không phong phú.
    Đang cân nhắc mua thêm hoặc netload hoặc hotfile. Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Cám ơn.

3. diesel_industry

diesel_industry New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Còn tùy bạn định lên trang nào kiếm link nữa. Như tehparadox thì đa phần toàn RS với netload, MU cũng có nhưng không phong phú như RS nên mình dùng 2 account, 1 RS và 1 MU. Account RS down vào happy hours còn MU thì down vào lúc bt.

4. HD_Deals

HD_Deals New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cám ơn bạn trả lời. Thật lòng tôi cũng thích rapid vì tốc độ, tính ổn định và đặc biệt là nó có nhiều từ mục lựa chọn. Nhưng như đã nói trên, chỉ có 5gb/ngày thì eo hẹp quá trong khi những phim tôi thích (.m2ts) thì dung lượng lại quá lớn (>20Gb/phim) và thường dưới dạng link của rapid, netload, hoặc hotfile chứ ít khi thấy ở MU (đặc biệt ở một số site như tehparadox, ...)
    Nhân tiện xin cho biết happy hours của rapid giờ có thay đổi gì không? Được tính bao nhiêu % so với giờ thường? Thanks.

5. diesel_industry

diesel_industry New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Happy hours nó là từ 2:00 - 10:00 CEST tức là 7h - 15h VN. Dung lượng download trong giờ này = 1/10 bt. Tức là 5Gb của bác down được 50Gb :D.

6. HD Hoi-Dap

HD Hoi-Dap New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tui có câu hỏi nhờ mọi giúp ý kiến.
    Nếu máy nhà có thể download nhanh không bị khống chế dung lượng bởi nhà mạng (download thoải mái), vậy tui nên acc premium để down (phim >10GB) hay dùng bit torrent? Cám ơn.

7. pvmhien

pvmhien Member

Đã được cảm ơn:
    24
    Nghề nghiệp:
    Không nghề, hết Nghiệp!

- Mình mua VIP bên Galaxyz mà bị lag với giới hạn Freeuser (Bảo trì nâng cấp gì từ tháng 6 đến giờ) - làm mình k sử dụng link để chia sẻ đc. Nếu hosst nào cũng bán kiểu VCoin hay SMS thì hay :D

8. nguyenxuanluc

nguyenxuanluc New Member

Đã được cảm ơn:
    0

xin lỗi các pác, cho em ké 1 câu.
    người VN mình chủ yếu là dùng hosting free, mà đã hosting free thì ko thể ko nhắc đến mediafire. mà trong bài viết này các pác chả mấy khi nhắc đến MF cả (hình như các pác toàn có pre-acc của RS, MU cả. :D
    xin nói với các pác là bọn em toàn sinh viên với người đi làm ở tỉnh lẻ cả, kể cả có muốn mua pre-acc cũng chẳng kham nổi thì hosting free là lựa chọn tốt nhất, mà đã hosting free thì mediafire.com. em ko có ý khoe cái này tốt hơn cái kia, cái em muốn nói là cái nào nghĩ đến người dùng phổ thông nhiều nhất thì em dùng. bên i-max.vn phim HD 1080p còn có MF kia mà.

9. binhbet

binhbet New Member

Đã được cảm ơn:
    0

miễn phí và có phí cái nào cũng có cái giá riêng của nó. Mà thực chất, chẳng có cái gì thực sự gọi là MIỄN PHÍ.

10. muahe84

muahe84 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Ai thích dùng cái gì thì dùng, người ta làm bài đánh giá tổng quan chứ có phải là viết riêng cho mediafire đâu mà chả mấy khi với chả mấy lúc.. :-?

11. danquevn

danquevn New Member

Đã được cảm ơn:
    24

MF tuy là free nhưng file dễ bị xóa trên đấy. 1 phim HD 1080p hơn 10GB die 1 part up lại đuối luôn

12. rinoavnxx

rinoavnxx Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    818

Theo như tôi được biết , chi cần 1 tháng đăng nhập MF 1 lần là file ko bị del , File trong acc MF của tôi đc gần năm rồi.
    Mọi người có ai sử dụng Megashare.vnn.vn chưa ? Đừng nghĩ nó là 1 với megashare.vn , tốc độ + sự ổn định cao hơn nhiều :)

Administrator cảm ơn bài này.
  13. danquevn

danquevn New Member

Đã được cảm ơn:
    24

không phải việc đăng nhập mà nếu bạn upload quá nhanh và băng thông down xuống ít. Bạn sẽ bị delete mình đã bị 1 acc xóa hết 500GB khi upload trong vòng 1 tháng

14. hdm

hdm New Member

Đã được cảm ơn:
    23

MF là host free bji xóa file không nói làm gì. mình mua premium của FS mà cũng bji nó xóa luôn cả acc. Ăn quịt tiền aff.

15. jojotec

jojotec New Member

Đã được cảm ơn:
    4

Ác quá! Thôi em chỉ xin 1 vé cho MF thôi. Nhà nghèo. Chỉ down về không đã hết hơi rồi thì còn hơi đâu mà up. Dùng hàng free thì MF là No.1, còn hàng pre thì RS là No.1.

Administrator cảm ơn bài này.
  16. ga2gro

ga2gro Member

Đã được cảm ơn:
    3

Bữa nay thì hotfile và fileserve đang rất hot ( nói về acc prenium)
    còn RS thì đang bị tẩy chay, nguyên nhân là RS xóa bỏ chế độ trả thưởng cho các uploader
    Mu thì rất ít hàng

17. tyfnmax

tyfnmax Active Member

Đã được cảm ơn:
    4

Tôi hiện đang dùng HF có phí. Nói chung tốc độ ổn định.
    MF miễn phí: Tốc độ ổn định với link kiểu folder bắt sang IDM khá tiện, nhưng nhiều link riêng lẻ thì bất tiện
    Megashare miễn phí: Tốc độ nhanh, không ổn định lắm phải thay đổi cổng thủ công. ưu điểm là 1 link; nếu nhiều link phần mềm bắt link của hoangbinh vẫn tốt.
    Dùng RS, MU miễn phí chậm như rùa bò và không ổn định.
    MU có phí (đã dùng thử vì định mua full life): Tốc độ khá chậm. Muốn tăng tốc phải down nhiều link một lúc nhưng vẫn chậm hơn tất cả các thằng miễn phí trên.

18. dunksplzz

dunksplzz New Member

Đã được cảm ơn:
    0

mình góp ý tý
    To uploaders: tên phim khi up lên tốt nhất đổi sang tiếng việt để tránh searchengine của các host nó del hết do vi phạm bản quyền, khi nào down về thì tự đổi lại theo ảnh của phim. nhất là hotfile up lên chưa đầy 24h là nó del sạch

19. leo2610

leo2610 Member

Đã được cảm ơn:
    1

MF thì chả có gì để nói,qua 4rum nước ngoài các bác kiếm link MF hơi bị khó đó.VN nghèo nên còn xài free dc thôi chứ có tiền mình vẫn thích mua của HF,FS hơn.Hiện giờ đang dùng acc crack nên chỉ biết dl thui,chứ chưa up dc /:)

20. parkmjn

parkmjn Member

Đã được cảm ơn:
    3

Công nhận nhưng những host nào ở VN hồi beta đều thế cả, đến khi ra bản chính thức đóng phí premium thì mới thấy nó có rất nhiều trục trặc xảy ra.