Cảnh Báo nick trieuhoang bán amply karaoke jaguar hàng không đúng như mô tả trên topic bán hàng.

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi choitetga, 19/1/17.

1. choitetga

choitetga Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Kính chào toàn thể anh em trên diễn đàn!
    Vừa qua tôi có đặt mua giùm a bạn con amply karaoke jaguar PA-203N tại topic của nick của Mr. Hoàng nick trieuhoang. Tôi thấy nick này rao bán mặt hàng này cũng vài năm nay trên 4r rồi nên cũng tin tưởng và vào đọc thấy bác ấy bảo amply hàng bãi xịn, nhập khẩu. Tôi có nhắn tin trao đổi qua zalo để mua một con với giá 3.5tr. Khi nhận hàng thì máy có thùng xốp mới tinh, máy mới theo tôi 100% và qua hình thức và xem ruotj gan thì đây 100% không phải hàng bãi, cũng không phải hàng mới nhập khẩu mà là hàng lắp ráp tại việt nam. Cụ thể mặt trước cạnh trên rất sắc không bo tròn, vỏ rất mỏng, chữ in rất xấu lem nhem, không có tem của nhà sx cũng như nhà phân phối, nguồn vfa linh kiện đều không ghi made in korea. ốc vít dưới đáy máy thậm chí còn không đủ thiếu vài con và còn mới tinh. Tôi gọi ngay khi vừa nhận chưa mở máy cho bác ấy và hỏi amply này hàng bãi như a nói hay hàng mới bác ấy khẳng địnhh àng cũ nhập khẩu tôi nói hàng nội địa đã xài rồi và mình nhập về đúng ko bác ấy nói đúng hàng cũ nhập về do vệ sinh lại nên nó mới như vậy và cup máy. Tôi nhắn zalo báo bác ấy con amply này không đúng hàng bãi và đề nghị trả lại đủ t cho tôi nhưng bác ấy nói trả lại 2.5tr vì chi phí vận chuyển (tiền ship tôi phải trả khi nhận amply chứ bác ấy ko trả). Tôi không đồng ý yêu cầu trả lại đủ nhưng bác ấy nhất quyết không chịu.
    Con amply loại này hàng bãi trước đây tôi đã dùng trong mọt thời gian dài nên nhìn qua là biết ngay. Nay lập topic này đề nghị Ban QT web kiểm chứng và có hình thức xử lý với nick này. Lý do, ghi hàng bãi xịn nhập khẩu nhưng ko đúng; câu bác ấy ghi hình sao hàng vậy là để lừa người khác, khi đọc ta lầm tưởng là ý nói hình đẹp thì hàng cũng đẹp nhưng mục đích của bác ấy là hình chụp hàng giả đã rõ ràng chấp nhận mua thì phải chịu.
    Đồng thời cảnh báo ae không mua hàng của nick này.
    Thật sự số tiền cũng không lớn lắm, bản thân tôi ở BRVT nên thường xuyên mua bán quá mạng với các ae khác. Chơi audio cũng nhiều năm rồi nhưng nay lại bị nick này chăn, sự việc xảy ra tôi cũng nói ch rất đàng hoàng mong bác ấy suy nghĩ lại như bác ấy bảo cứ post lên đây đi nên đành phải post.
    Cuối năm bận rộn còn lập topic này mong ae và Ban QT thông cảm. Cám ơn các!

Link bán hàng của nick trieuhoang:

http://www.hdvietnam.com/threads/to...mb-da-2500mk-boston-pa-999ii-pa-1400.1286151/
    Việc phân biệt hàng bãi và hàng lắp ráp tại việt nam có rất nhiều thông tin trên mạng ae tham khảo.

2. choitetga

choitetga Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Hình chụp tôi sẽ up lên sau

3. zinmax

zinmax Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Phốt cuối năm àh :)
    Mình cũng đã mua hàng của bác này, theo nhận xét của mình thì phong cách bán hàng của @trieuhoang hơi cứng, không vòng vo, không nịnh khách hàng.
    "...Câu bác ấy ghi hình sao hàng vậy là để lừa người khác, khi đọc ta lầm tưởng là ý nói hình đẹp thì hàng cũng đẹp nhưng mục đích của bác ấy là hình chụp hàng giả đã rõ ràng chấp nhận mua thì phải chịu..." Theo mình từ hàng bãi cũng là khái niệm chung thôi, bãi thì chẳng bãi nào giống bãi nào, ai biết anh ấy nhập hàng từ bãi nào về. Quan trọng là sản phẩm bán ra có đúng như hình đã rao hay không? bác up hình lên xem sao, nếu hình đúng như vậy thì một phần do bác chủ thớt xem hàng qua ảnh chưa kỹ thôi. Yêu cầu sản phẩm của chủ thớt hàng bãi xịn nhập khẩu chắc là cái có giá: 4.200.000vnđ (Vỉ mạch đỏ cắt bướm ,có giấu mộc và tem sản xuất, hàng xuất châu âu đời đầu).

4. soncskh

soncskh Member

Đã được cảm ơn:
    16
    Trời, mình mua bác này con 506N năm rồi, vậy chắc cũng hàng...lởm rồi!

5. choitetga

choitetga Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Bác xem lại máy và so sánh với hàng bãi là ra ngay. Ngay cả hàng nhập khẩu mới cũng còn chấp nhận dc đàng này là hàng lắp ráp việt nam.

6. ghost0bk

ghost0bk Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    6,064
    Nghề nghiệp:
    Bản quyền Visio,Project,SQL,Exchange....
    Ráng làm 500 VNĐ ảnh cho 500AE vào đi bác :D

7. khunglongbu

khunglongbu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    48
    Vẫn thấy Bác ấy bán bên box kia

8. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader
    bữa có ghé trực tiếp xem hàng để mua, hàng mới tinh, ráp lại hở / kênh / vênh, mình hỏi hàng này ráp VN hả anh, ảnh nói không, 100% nhập khẩu, thế nên mình đi về :)

tonytruong cảm ơn bài này.
  9. quangtuong

quangtuong Banned

Đã được cảm ơn:
    256
    Úi . định mua đôi loa BMB của bác này về hát hò mà thế này thì thôi vậy ! :D

10. theson148

theson148 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    đập đi bác