BQT khuyến nghị các Uploader nén rar và đặt pass để tự bảo vệ mình

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi HDVNService, 15/3/20.

1. pvanvu_bunny

pvanvu_bunny Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Giờ mới thấy Topic này
    Mà mấy ông nén RAR làm chi cho cực vậy , Kodi nó search = tên phim thế thì mấy ông chỉ cần đổi tên file phim thôi sang tiếng ( Tàu , Hàn , Thái , Nhật , Campuchia , Lào, Ấn Độ , Ai Cập, Pakistan ... etc) các kiểu . Mấy ông nào down thủ công về HDD thì chỉ việc đổi tên phim , còn xem online trên Kodi thì cho bọn xem online nó search tên xấp mặt lờ lun . Tôi dám cá mấy ông đặt tên phim = tiếng Thái thì đố nó search ra , vừa nhẹ việc cho mấy ông mà vừa nhẹ cho mấy người download.

2. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,280
    Khác đấy bạn, muốn đưa lên phải tốn công và tốn acc Fshare để lưu trữ.

Zhao Lusi cảm ơn bài này.
  3. Zhao Lusi

Zhao Lusi Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,364
    Giống thôi đều được cái là chơi khăm bọn stream vì không stream được

4. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,280
    Mục đích làm là để chống stream cơ mà, đó là mục đích của topic này.

Zhao Lusi cảm ơn bài này.
  5. hackervipnet

hackervipnet Member

Đã được cảm ơn:
    7
    stream là xu thế tất yếu, ngay đến FSHARE cũng phải công nhận điều này và thay đổi chiến lược kinh doanh, tính điểm thưởng cho xem online, vậy sao không tìm hướng để bắt kịp mà lại đi ngược lại nó bác, khác gì tự trói mình lại

anhtuhntl cảm ơn bài này.
  6. Zhao Lusi

Zhao Lusi Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,364
    Nếu stream thì mời sang team NF, iQIYI, VieON, Galaxy Play đừng dùng stream kodi bằng fshare hay FshareTV. Không tôn trọng uploader, xem có point fshare là cớ thôi, bao nhiêu trang đối tác của fshare “tải về tài khoản” (clone) file của HDVN để thu tiền quảng cáo hay để fsharetv stream dù chưa phát hành chính thức trên hệ sinh thái android

hugononglam cảm ơn bài này.
  7. ss3000

ss3000 Active Member

Đã được cảm ơn:
    48
    Mình để ý thấy nếu tách riêng video và audio ra đổi tên cho giống nhau thì khi nằm chung 1 folder nó vẫn chạy đầy đủ giống như dùng sub rời, Đây là mình chỉ test trên MPC và 2 định dạng video là ***.mkv, và audio là ***.mka.
    Nếu như giờ up video lên fshare và audio lên chỗ khác kiểu như gdrive thì sao nhỉ? KODI gì đó chiếu phim câm à?
    Người xem muốn xem được bắt buộc phải tải về, để chung 1 chỗ mới có cả tiếng lẫn hình.

8. anhtuhntl

anhtuhntl Active Member

Đã được cảm ơn:
    186
    Thời đại bây giờ đường truyền cao đáng kể rồi, để coi online được 1 phim 4k tầm 30 40G là bình thường,thế nên xu hướng coi online là tất yếu,ngay cả các bác uploader thử đặt mình là người xem phim đi bấm 1 cái là xem thì các bác chọn xem hay dow về,trừ các bộ hay cần lưu để dành,thấy các bác cứ gay gắt với vấn đề xem online mình thấy ko hợp lý,và mình thấy chuyện này cũng chẳng phải của người xem hay uploader mà là vấn đề của Fshare,nên có cách tính điểm dành cho những lượt xem online sao cho phù hợp, ví dụ như là file mà load dc hơn 50% thì tính dc rồi hoặc theo dung lượng load hay ntn đó ....Fshare bán dc tài khoản thì do có phim cho người ta xem online hay dow,khi uploader chán họ ko có động lực xứng đáng thì ko up thì ko có xem, thì Fshare ko làm ăn dc thế thôi!!!

9. anhtuhntl

anhtuhntl Active Member

Đã được cảm ơn:
    186
    Đó là mình nói về khía cạnh công bằng bằng cách tính điểm cho uploader,còn về khía cạnh tương tác của HDVN mình nghỉ cái cộng đồng mạng về phim chất lượng như HDVN nói nhỏ thì ko nhỏ nhưng nói lớn cũng chẳng lớn đâu,quanh đi quẩn lại ai cũng biết diễn đàn nào mạnh nhất về phim chất lượng như vậy, cơ mà thậm chí các ông lấy file trên HDVietnam về stream cung có thể lại là các user hoạt động tích cực trên HDVietnam cũng nên!Còn về những thành viên dow và xem phim online " online nhưng chất lượng phải cao " họ thường có những yêu cầu chất lượng nhất định về phim,coi các đánh giá,coi chất lượng file.... cũng cần tham gia những diễn đàn chất lượng như HDVietnam thôi,chứ ko chỉ cách dùng kodi
    Tóm lại là có cầu ắt sẽ có cung, cầu là dow và xem phim online chất lượng cao thì cần có sever như Fshare... ,Fshare thì cần có uploader, uploader thì cần có những diễn đàn chất lượng như HDVietnam; nó luôn là như vậy ko thể khác dc,khác có chăng là nhu cầu mỗi lúc 1 cao hơn như là ko cần dow vẫn xem online dc file chất lượng cao,thế nên vấn đề cốt lõi là thằng Fshare nó là kinh doanh nó muốn tồn tại dc nó phải có chính sách hợp lý cho uploader,ko ng ta ko up thì nó chết thế thôi

minhduc1107_88 cảm ơn bài này.
  10. nguyenthanht2010

nguyenthanht2010 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,353
    Xem qua kodi tới 90% phim là uploader đã có điểm , clone file thì file gốc uploader cũng được hưởng điểm luôn rồi bác :D

anhtuhntl cảm ơn bài này.
  11. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Bác là một trong số ít những người dũng cảm đấy:D. Mình cũng là người miệt mài nén file dù phải nói là rất thiệt thòi. Nói là thiệt thòi bởi ví dụ như file có chất lượng tương đương mà file nén file không thì bác biết mems sẽ tải cái nào rồi. Chưa kể có file mình vừa đăng bài thì có ngay Uploader khác cũng đưa chính file đó lên nhưng không nén (có thể họ đã lưu trữ cũ hoặc tải nguồn khác, nhưng có uploader mình biết rõ là lấy file của mình về giải nén rồi reup), giống như một trò đùa dai. Có nhiều mem ngại giải nén nên thấy phim của mình họ nghĩ là file nén nên bỏ qua hoặc tìm file khác, cho dù chất lượng có kém hơn hoặc có lúc mình không nén. Khác biệt nữa là phim nào mình đưa lên cũng có sub Việt chuẩn đã fix chuẩn. Gần đây mình ít nén hơn nhưng cũng có lúc, và xác định mình đăng phim chia sẻ còn tải về cái gì và lúc nào là lựa chọn của mems:).

12. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Về cơ bản mình không có vấn đề gì với những người xem onl, cái bức xúc nhất là cách tính lượt tải của Fshare, dù vẫn tuyên bố xem đến 95% là được tính, nhưng họ tính toán rất khéo vì hầu như phần credit của phim nó đều nằm trong cái 5% đó (thử hỏi mấy ai ngồi xem credit). Còn bên Kodi chôm file của mình về làm của riêng, cái đó đành chịu. Nén file chỉ là giải pháp tiêu cực, nó làm khó cho chính mình và những ai tải về xem offline, nhiều uploader còn lấy file đó upload không nén. Giờ giải pháp của mình (chia sẻ với bác luôn) đó là split file. Làm cách đó không ảnh hưởng đến người tải về (mất công giải nén), Kodi hay ai muốn stream cũng chẳng vấn đề, xem hết part đầu coi như đã ok mà vẫn tôn trọng nhà sản xuất không cắt bỏ credit của họ (trừ vài người xem có thói quen seek kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì bó tay). Ai muốn lấy sub về làm của riêng cũng hoan nghênh (chịu khó join và sync lại). Còn với bản Blu-ray nguyên gốc thì không thể, cho nên ai có mạng mạnh và chấp nhận thỉnh thoảng phim giật tung hình lên thì cứ để họ streaming thôi.
    Thế nên cá nhân mình từ nay sẽ làm như thế, còn nhưng file đã upload và reup tạm vẫn để file nén (vì mình đã lưu trên cloud như thế, làm lại sẽ cần có thời gian.

Chỉnh sửa cuối: 17/6/22
  13. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Sao lại không tính lượt tải nhỉ? Mà đã không tính lượt tải thì sao có thể tính point, bác giải thích giúp mình với. Mình có ngờ ngợ khi mấy file mình mới upload thử có vẻ không được tính lượt tải thật.

14. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Ok, cảm ơn bác. Để mình hỏi trực tiếp xem họ trả lời thế nào. Hy vọng sẽ không như "Con kiến mà leo cành đa..."

15. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Nếu họ hiểu và hành xử như người bình thường thì có gì để mà nói hả bác? Và có vẻ như Fshare support cho nhóm này thì phải, mình đã hỏi trực tiếp và họ hẹn sẽ trả lời mà từ hôm qua vẫn chưa thấy. Chẳng lẽ im lặng là đồng ý?

16. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Vậy thì theo bác vụ chia file sẽ làm khó cho Kodi? Công sức chia file hay nén rar thì cũng như nhau, có điều nén thì mình làm khó cho mems HDVN muốn xem offline

17. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,615
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Vậy có nghĩa là nén rar vẫn là phương pháp duy nhất hạn chế trộm cắp

18. vodanhdaisu

vodanhdaisu Active Member

Đã được cảm ơn:
    112
    E chào các bác, mình vào fshare bị mất hết điểm point, vậy nhờ ai để xử lý được ạ ?