BQT khuyến nghị các Uploader nén rar và đặt pass để tự bảo vệ mình

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi HDVNService, 15/3/20.

1. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,826,607
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share

Mặc dù lượt tải về có vẻ ít hơn nếu ko nén rar, nhưng cá nhân mình cấp nhận điều này chứ Không để Kodi tiếp tục "Ăn Bám" sống trên Lưng Uploader mãi như trước được.

"KoDi" họ có được thu nhập bao ngày Tháng năm nay phần lớn là do Content - Nội dung - "Hàng" của mình (Mảng phim lẻ nói riêng) mà mới có KoDi" ngay hôm nay.

Thời gian "Kodi" lấy Free Content của mình tính bằng Năm chứ không ít ....
    Nhưng thực sự "Kodi" đã chơi không đẹp với ae Uploader & cá nhân mình.

Do vậy nhân tiện BQT HDVN kêu gọi, mình sẽ ủng hộ luôn.
    Với cách nén rar "Store" ae tải về giả nén thời gian chỉ bằng đúng như copy dữ liệu thôi chứ không hề
    Lâu như với cách nén rar thông thường.

Vậy nhé, đôi lời tâm sự với ae Member - Downloader HDVN. Mong AE thông cảm và tiếp tục ủng hộ Uploader chân chính, kỳ cựu như mình cũng như ae Uploader mới.
    Mọi người cũng nên tự bảo vệ quyền lợi của mình, đừng để kẻ khác sống ăn bám làm thiệt hại.

P/S: Tất cả các bản Sub Việt Mux Sẵn & Sub Việt Thuyết Mình. Internal ORG, HDB AHD & Bản do mình Encode. Sau này sẽ được RAR hết. Còn lại hàng Internal "Tung", Hàng Scene mấy loại chất lượng Thấp đó Mình sẽ vẫn Share cho "Kodi" Miễn Phí .

Nói chung sau này "Hàng Ngon" em nén RAR hết.

Chào thân ái và quyết thắng, Make HDvietnam Great Again!

Chỉnh sửa cuối: 3/7/20
    hoaitrungfan and manny1992003 like this.
  2. kamibmt

kamibmt Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Bác cho e hướng dẫn cụ thể được k ạ e dư cái HDD :D

3. GNAD96213

GNAD96213 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    8,256
    Để file cần nén ở HDD 1, chuột phải vào file chọn Add to archive rồi Browse đích đến là HDD 2 là xong thôi ạ :D

4. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Mình không có nghĩa vụ phải trả lời bạn những chuyện riêng tư đó.

5. bolynu

bolynu Active Member

Đã được cảm ơn:
    205
    các bác uploader đặt pass rar thì e cũng ko có ý kiến gọi là phản đối hay gì gì

e chỉ nêu quan điểm là giờ 2021 rồi, mọi người dần chuyển qua streaming online cả rồi. Tiết kiệm thời gian, công sức, cả tiền bạc mua HDD nữa → cái này là thực tế đang và sẽ tiếp tục phát triển theo chiều hướng này.

Nên nếu mà đặt pass thì thời cơ thị phần mới cho mấy bác uploader file ko pass sẽ ngày càng lớn và càng nhiều nha. hihi^^

6. truongxuanthai

truongxuanthai New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    sao đang từ admin lại thành lãng khách vậy ad? phải chăng có vấn đề gì xảy ra à?

Kulee cảm ơn bài này.
  7. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    sao đâu bạn, mình chỉ là mod quản lý, giờ mình rút khỏi vị trí quản lý, nên thôi.

Kulee cảm ơn bài này.
  8. lequang2021

lequang2021 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Cảm ơn admin

9. ngocha1996

ngocha1996 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    mất công tải phim về rồi còn nén rar thì chịu sao nổi. Ví dụ như download phim trên internet download manager, download một file phim 82GB thì sau khi tải xong nó cũng mất thời gian nối file lại với nhau. Bây giờ nén rar, vừa mất thời gian tải phim, rồi internet download manager nó nối file mất 10-20 phút trên ổ HDD, rồi tiếp tục mất thêm một mớ thời gian 10-20 phút nữa để giải nén, giải nén trên ổ HDD thì nó quy chiếu mã hóa file với mật khẩu cài file nếu có rồi nó giải nén file rar dựa trên đó, không cài mật khẩu thì giải nén vẫn lâu cho dù chỉ mất một nửa thời gian.

Nếu để coi một bộ phim mà mất 20 phút nối file trên internet download manager sau khi tải, 20 phút ngồi chờ giải nén thì khác gì cực hình. Mình tải phim xong chỉ muốn ngồi coi trên mxplayer pro thôi, chứ không có rảnh ngồi giải nén file mất thời gian đâu.

Sẽ có người nói là nâng cấp lên ở SSD, ổ SSD chắc nó rẻ, lưu phim trên ổ cứng 16TB HDD, rồi làm 4 ổ HDD 16TB trên máy NAS. Quy ra giá SSD coi thử bao nhiêu tiền. Ý tưởng thì nghe hay, nhưng áp dụng thực tế thi cực kì phiền phức.

đây là ý kiến cá nhân của mình thôi.

10. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Không được thì khỏi xem thôi bạn, cái gì bạn cũng đòi có lợi cho bạn thì sao được.
    Ngày xưa bạn biết tải 1 phim mất bao nhiêu ngày không, từ 3 ngày đến 1 tuần mới xong 1 phim, người ta còn chưa kêu than. Giờ tốn vài phút đã than, đúng con nhà lính tính nhà quan.

821835 cảm ơn bài này.
  11. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    BQT chỉ khuyến nghị, còn uploader làm theo hay không thì tùy. Nếu muốn nuôi béo đội Kodi ăn sẵn, thì cứ tiếp tục như hiện tại, đừng than thở gì cả.

Còn downloader, các bạn hãy nhớ là người up cực 10 thì các bạn chỉ cực có 1 thôi, nên hãy thông cảm và bớt than vãn.

12. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Cứ nén rar là phương pháp tốt nhất hiện tại. Ai nghĩ là không nén rar người ta sẽ download nhiều hơn thì tùy thôi, mỗi người một suy nghĩ, BQT chỉ đưa ra giải pháp.

trilnh cảm ơn bài này.
  13. vip009

vip009 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    209
    Nghề nghiệp:
    Lao Công
    ủng hộ cách này

minhduc20101107 cảm ơn bài này.
  14. baoenzo

baoenzo Member

Đã được cảm ơn:
    75
    Dạo này fshare nó xóa file gắt quá

15. samgiang

samgiang Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    672
    downloder lên đây tải về rồi lấy pass, giải nén xong lại đưa lên Kodi hay Fshare để stream thì củng như không, có ngăn chận được trộm đâu?