[Aciton] The Purge 1-2-3-4-5 ~ Thanh Trừng (2013-2021) BluRay 1080p DTS-HD MA 5.1 x265 10bit-BeiTai

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi hoaitrung, 15/6/23.

1. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    297,459
    Bộ Sưu Tập Phim Điện Ảnh Theo Series - Bluray x265 10Bit-BeiTai

The Purge 1-2-3-4-5 ~ Thanh Trừng (2013-2021)
    BluRay 1080p DTS-HD MA 5.1 x265 10bit-BeiTai
    Phụ Đề Việt Ngữ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Ngày Thanh Trừng (2013) The Purge lấy bối cảnh thế giới tương lai vào năm 2022, khi Mỹ trở thành “quốc gia mới tái sinh”, với tội phạm và tỷ lệ thất nghiệp ở mức rất thấp. Để giữ mức ổn định này, chính phủ hàng năm đều có một chiến dịch có tên gọi “12 giờ thanh trừng” để con người có thể tự do giải thoát mọi cảm xúc tiêu cực của họ. Trong 12 tiếng này, các hành vi phạm tội (bao gồm cả giết người) đều không bị truy xét trước pháp luật. Bi kịch xảy đến khi một gia đình bị bắt làm con tin và một câu chuyện rùng rợn bắt đầu...

Ngày Thanh Trừng: Hỗn Loạn (2014) The Purge: Anarchy lấy bối cảnh thế giới tương lai vào năm 2023, khi nước Mỹ trở thành "một quốc gia tái sinh”, với tỷ lệ tội phạm và thất nghiệp ở mức rất thấp. Để giữ mức ổn định này, chính phủ hàng năm đều tiến hành một chiến dịch có tên gọi Lễ Thanh Trừng để con người có thể tự do giải thoát mọi cảm xúc tiêu cực của họ. Trong vòng 12 tiếng, tất cả mọi hành vi phạm tội bao gồm cả giết người đều không bị truy xét trước pháp luật. Tuy nhiên, điều này đã kéo theo hàng loạt sự kiện thanh trừng vô cùng khủng khiếp gây náo loạn, càng đẩy tình trạng hỗn loạn vượt ra ngoài tầm kiểm soát...

Ngày Thanh Trừng: Năm Bầu Cử (2016) Ngày Thanh Trừng 3 là phần kết thúc cho series kinh dị trứ danh, kịch bản vẫn xoay quanh một đêm Thanh trừng mới, khi một nữ chính trị gia mẫn cán bị săn lùng bởi bọn sát thủ mang mặt nạ cùng những kẻ thù biến chất muốn ngăn ngừa cô đắc cử tổng thống. Ngoài ra, yếu tố chính trị trong phần này cũng được đào sâu nhiều hơn, không còn là những cuộc chém giết và trả thù quy mô nhỏ lẻ nữa. Kết cục của phần cuối cũng sẽ quyết định được liệu “Ngày thanh trừng” có chấm dứt hoàn toàn hay không, đồng thời những kẻ giật dây tội ác trong hai phần trước cũng sẽ lộ mặt. Phần một của loạt phim ra mắt lần đầu năm 2013 đã khiến cộng đồng mê phim kinh dị “dậy sóng”, khi mang trong mình một kịch bản vô cùng sáng tạo. Tác phẩm đưa ra một viễn cảnh giả định, khi nước Mỹ gần như dẹp sạch hoàn toàn mầm móng tội ác trong mỗi con người. Để điều này khả thi, vào một đêm duy nhất trong mỗi năm, người dân được phép thực hiện mọi hành vi tàn ác như cướp của, cưỡng hiếp, giết người,… tất cả đều hợp pháp!

Ngày Thanh Trừng Đầu Tiên (2018) Phim hành động kinh dị này của đạo diễn Gerard McMurray đóng vai trò như một prequel kể lại những sự kiện dẫn đến sự kiện Thanh trừng đầu tiên. Để đẩy tỷ lệ tội phạm xuống dưới một phần trăm trong thời gian còn lại của năm, Tổ chức sáng lập mới của Hoa Kỳ (NFFA) kiểm tra một lý thuyết xã hội học nhằm chọc giận một cộng đồng bị cô lập trong một đêm để họ sát hại lẫn nhau.

Ngày Thanh Trừng Vô Tận (2021) Tất cả các quy tắc đã bị phá vỡ khi một giáo phái của những kẻ marauders vô luật pháp quyết định rằng Cuộc thanh trừng hàng năm không dừng lại vào rạng sáng và thay vào đó sẽ không bao giờ kết thúc khi họ truy đuổi một nhóm người nhập cư mà họ muốn trừng phạt vì quá khứ lịch sử khắc nghiệt của họ.

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    DOWNLOAD TRỌN BỘ KÈM PHỤ ĐỀ VIỆT NGỮ
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

KHO PHIM ĐIỆN ẢNH THEO SERIES

KHO PHIM NHẠC

Chỉnh sửa cuối: 1/11/23
  2. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,722
    Làm bộ Wrong Turn luôn bạn. Serie này cũng khá hay.

3. silva7

silva7 Active Member

Đã được cảm ơn:
    52
    chú hoaitrung làm bộ Sherlock homes 2009 và 2011 đi chú

anhtien_hd cảm ơn bài này.
  4. roughsoul

roughsoul Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Cảm ơn bác Hoài Trung! Mình tìm bộ này mãi

anhtien_hd and hoaitrung like this.
  5. roughsoul

roughsoul Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Bác Trung ơi cái này bitrate là 265 à bác? Thảo nào em down về không chạy được trên đầu Dune base bác ah. Có cách nào để xem được không bác nhỉ?

6. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    297,459
    Update đầu lên phiên bản mới nhất thử xem có được không bạn. Nếu không được thì do đầu của bạn không hỗ trợ HEVC, cũng đành chịu. Các phim này, mình toàn cắm trực tiếp vào USB của tivi LG 43 inch đời 2016-2017 để xem, hỗ trợ ngon lành, không cần đầu gì cả.

VDUONG and roughsoul like this.
  7. VDUONG

VDUONG Member

Đã được cảm ơn:
    27
    Mình cũng bị y chang bác roughsoul. Xem trên Dune không được, gắn trực tiếp vào cổng USB trên TV LG cũng không được, dùng VLC chơi trên PC cũng không được luôn, buồn quá.

8. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    297,459
    Chắc LG đời cũ rồi, chứ LG 4K là xem được hết đó bạn. Cố nâng cấp lên đi bạn ơi, tương lai sau này là ngập tràn HEVC, trước sau gì cũng phải gặp nó.

VDUONG cảm ơn bài này.
  9. VDUONG

VDUONG Member

Đã được cảm ơn:
    27
    Hix, LG OLED B1 em mới mua được 2 năm thôi bác. Mới ra con G3 thấy ngon quá đang nhăm nhe mà vẫn còn ngán con vợ.

hoaitrung cảm ơn bài này.
  10. amsempron

amsempron Member

Đã được cảm ơn:
    20
    Nghề nghiệp:
    IT
    Kho 18+ Asian va US-EU cua bac em ko truy cap duoc a?

11. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    297,459
    Re-up

12. joeyminh95

joeyminh95 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    bác ơi cho em xin bản ko phải 10 bit với ạ. em xem máy tính màn hình ko hỗ trợ 10 bit ạ.