Yêu cầu nhà cung cấp Itvplus.net giải thích

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi TuanLA18, 15/7/16.

1. TuanLA18

TuanLA18 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tôi Và Rất Nhiều Những Người Bạn Tôi Giới Thiệu mua đầu thu Himedia (ko dưới 10 người) từ itvplus.net ĐÃ KO THỂ XEM ĐƯỢC CÁC ACC VIP do bên itvplus cung cấp, GỌI ĐIỆN THÌ NÓI LINH TINH KO GIẢI QUYẾT, YÊU CẦU VÀO NÓI RÕ, QUÁ THẤT VỌNG !

2. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: YÊU CẦU NHÀ CUNG CẤP iTVPLUS.NET GIẢI THÍCH

Chào anh. Mỗi sản phẩm android box của bên em phân phối ra thị trường ( không chỉ riêng Himedia ) đều có cung cấp một số tài khoản vip cho khách hàng. Đặc biệt trong đó có tk vip của ứng dụng HDPLAY do chính bên em phát triển. Ngoài ra cũng cài đặt sẵn bản kodi tích hợp các chương trình giải trí tốt nhất và ổn định nhất hiện nay kể cả khi không có tài khoản vip cũng xem được. Không biết là hiện tại anh đang gặp vấn đề gì chưa giải quyết được bên em sẽ hỗ trợ a. Anh cũng cho em biết thêm là đã gọi điện đến showrom hoặc chi nhánh nào của bên em để em kiểm tra lại chỗ các bạn nhân viên để có những nhắc nhở kịp thời.

3. TuanLA18

TuanLA18 Member

Đã được cảm ơn:
    0

các anh xem lại tk cung cấp ra hứa hẹn tk vip cho khách hàng, xem thì ko được, nay nói dùng cái kodi đi thì khác nào phủi trách nhiệm, thế nào là tk vip, nếu dùng kodi tôi và các bạn tôi ko phải hỏi anh làm gì, tôi đã nhiều lần gọi cho a Thịnh (HN), dùng kodi à, nực cười, nếu là dvu chuyên nghiệp uy tín thực sự, các anh đã ko phải khách hàng của mình bức xúc thế này

4. tienlequoc

tienlequoc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    48

Quảng cáo mục đích cuối cùng là để bán được hàng. Bất kể người bán nào cũng không ngoài mục đích ấy cả. Còn nhìn nhận của mỗi người dùng đối với 1 màn quảng cáo là khác nhau. Trước đây mình cũng đã từng post ảnh hộp của 1 Android box có dán thêm tờ giấy in sẵn tài khoản của 4-5 dịch vụ xem phim online và cũng đã chỉ ra hệ quả của việc này. Thử hỏi cùng 1 tờ giấy đó được in cả ngàn bản giống nhau dán lên cả ngàn box thì có hợp lý không? Người làm web/app xem phim có chấp nhận chuyện đó hay không? Một số cậu trẻ còn vào đó đá xoáy nói là mình "quảng cáo cho thằng bán" nữa. Giờ sáng mắt rồi nhé. :))

5. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2

Dạ. Chắc anh hiểu nhầm ý của em. Như bên trên em đã nói, kodi không phải là để thay thế cho các loại tài khoản vip bên em cung cấp cho khách hàng và bên em ko có trách nhiệm với các loại tài khoản đã cung cấp cho khách, mà kodi cũng là một ứng dụng được cài sẵn cho các loại android box bán ra. Đối với một số khách hàng chuyên sử dụng app vì thấy kodi có thể hơi khó thao tác, tuy nhiên có một lúc nào đó các tài khoản vip khách hàng được cung cấp có thể bị gián đoạn hay trục trặc gì đó mà khách không muốn bỏ lỡ một bộ phim đang theo dõi liên tục, lúc đó có thể truy cập kodi để xem tiếp nội dung đó trong thời gian bên em khắc phục tài khoản các app. Em giải thích như vậy không biết là có thấu tình đạt lý không

Hiện tại đối với các tài khoản vip bên em cung cấp: hdplay ( 1 năm ); imovies ( 6 tháng ); hdviet và hayhaytv, tich hợp trong KODI. Nên em cũng muốn anh cho biết rõ là hiện tại a đang gặp vấn đề với tài khoản nào để bên em hỗ trợ.

Cảm ơn anh đã có những ý kiến phản hồi. Nếu chỗ nào chưa được cũng mong anh góp ý để bên em khắc phục

Chỉnh sửa cuối: 15/7/16
  6. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2

Cảm ơn một số đóng góp ý kiến của bác Tiến. Lâu không thấy bác post bài trong BOX hôm nay thấy có topic liên quan đến bên em lại được thấy bác đóng góp ý kiến. Sẽ cố gắng tiếp thu ý kiến của bác và anh em người dùng để dịch vụ mỗi ngày một tốt hơn. Thank

7. HNT24681

HNT24681 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Yêu cầu nhà cung cấp Itvplus.net giải thích

Em chả bao giờ dùng mấy cái app cài sẵn cả. Nếu mua về mà có app cài sẵn thì việc đầu tiên là xóa hết, hoặc factory reset nhìn cho nó đỡ ngứa mắt :D

8. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader

tính move qua mục khiếu nại, mà thôi, sẵn tiện giới thiệu các ứng dụng nên bỏ tiền mua hoặc nên xài chùa tại VN luôn.

1. Muốn xem ngon vui lòng bỏ tiền ra mua vip code của Boba, HDplay, Hdviet, Fshare (có tk vip Fshare đăng nhập coi từ link fshare)...

2. Muốn xem chùa ngon: Kodi

P/s: có cửa hàng nào bán box mà không tặng tài khoản không nhỉ ? lần gần nhất mình mua thì tặng vip 6 tháng.

ah, đừng kéo chuyện bản quyền vô bàn ở đây, thích coi phim bản quyền thì mời đến với Film+ ^^

9. TuanLA18

TuanLA18 Member

Đã được cảm ơn:
    0

yêu cầu bạn gửi link download những app trên do bên bạn cung cấp dùng vs tk vip của itvplus, còn ứng dụng dangcaphd là 1 ứng dụng dễ dùng rất hay, đã ko thể dùng suốt từ đầu năm, 1 mình tôi ko nói, đằng này nhiều người tôi giới thiệu mua đầu thu cứ phàn nàn làm tôi cũng bực mình, mà mình có làm gì có ăn đồng tiền giới thiệu nào đâu bực mình

10. kuayue

kuayue New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nói chung vip chỉ 1 năm thôi mình mua android box của huyphu cũng vậy. hayhaytv giờ đâu còn đăng nhập được vip nữa. Gọi điện thoại thì bảo mang lên để đăng nhập mà đâu phải ai cũng ở gần cửa hàng. Chạy tới chạy lui. Thiệt là bất tiện

11. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader

bác lúc đó còn được 1 năm, giờ chính sách mới chỉ được 6 tháng thôi , nghe đồn sau này chỉ còn 3 tháng ^^

12. h2mn

h2mn New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Lúc trước mình thấy itvplus còn để tặng tài khoản vip vĩnh viễn nữa kìa, giờ thì xóa chữ đó rồi

13. newboy77hn

newboy77hn Member

Đã được cảm ơn:
    3

Cái tay Thịnh này chuối cực kỳ , trước đây tôi có mua MINIX X8-H mà hỏng lên hỏng xuống , bên MINIX VIETNAM bán ra có thẻ bảo hành đàng hoàng còn itvplus.net thì không . Do bọn này nhập hàng lậu nên chất lượng phâp phù

Các tài khoản VIP mà itvplus.net cung cấp cho khách đều không còn dùng được ( forever account

LÀM ĂN KHIỂU NÀY CẠCH MẶT CHÚNG NÓ RA

14. laohacs

laohacs New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cậu sent giúp TK: hdviet, hayhaytv, dangcaphd nếu có Fshare thì càng tốt giúp tôi nhé, đang xài mấy himedia từ khi mua đến giờ mới được khoảng 2-3 tháng đã ko biết chúng là như thế nào rồi, còn hdplay thì mới bữa trước bên TT giúp rồi, boba vẫn còn từ lúc mua, chán chả cả buồn gọi điện cho thằng đại lý (chính hãng) bán hàng nữa. Tôi ở tỉnh lẻ xa xôi lắm, cảm ơn cậu.

15. lequocvan

lequocvan Active Member

Đã được cảm ơn:
    66

Đừng tranh luận thêm, sự thật là trước giờ em mua 5 cái AB mà toàn là tài khoản VIP ngon, VIP NGON là nghĩa bóng, nghĩa đen là share dùng chung, nên ngon theo nghĩa đen thì chỉ có 1 cái nào đó 6T duy nhất mà từ mình cào thẻ thôi.
    Mà tài khoản dùng chung thì lúc được lúc không, tự hiểu nhé.
    Quảng cáo để cho khách hàng nào chưa biết thấy hấp dẫn mà mua thôi. Riêng bản thân thì tìm chố nào rẻ hơn 200-300k ko cần vip này vip nọ chi cho mệt óc

16. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2

Anh ơi, anh mua sản phẩm gì bên em và từ bao giờ vậy ah?
    Các app xem phim chất lượng cao đều thu phí. Phí mỗi năm thì từ 200-300k/năm.
    Trên thực tế thì không đơn vị nào có thể cung cấp mỗi thiết bị 4-5 tài khoản riêng biệt cả.
    Mà chỉ có thể chia sẻ tài khoản VIP dùng chung, đây là do các App phim không kiểm soát được các thiết bị dùng chung nên trước đây vẫn có thể chia sẻ được. Hiện tại thì rất nhiều App đã fix vấn đề này rồi.
    Do vậy hiện tại bên em cung cấp tài khoản HDplay (1 năm) tài khoản riêng cho từng box.
    Tk Imovies (6 tháng) cái này IMoives cho phép
    Còn để phát triển vấn đề xem phim miễn phí mãi thì bên em đã phát triển KODI ITVPLUS.
    Trong này có gần chục kho phim, HDviet, Hayhaytv, Phimnhanh, Phimmoi, các phần mềm này đều tích hợp tài khoản vip rồi các anh có thể xem trong đó.
    Để duy trì KODI này bên em cug tốn nhân lực chăm sóc, cập nhật cũng như server dữ liệu, hiện tại đang rất nhiều người dùng hoàn toàn miễn phí.

Hiện tại HDplay là bên em phát triển, bên em chỉ có thể cung cấp code vip cho phần mềm HDplay đó, còn các ứng dụng xem phim khác thì bên em không thể cung cấp được! Rất mong anh thông cảm!

17. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2

Anh Hải ah, hỏng lên hỏng xuống là sao vậy anh?
    Trường hợp của anh em vẫn nhớ ah, anh mua từ tháng 5 hay 6 năm 2014 tại đại lý, đến tháng 10 bị lỗi wifi, dùng dây LAn thì tốt, bên em đã đổi mới cho anh đợt đó, đợt đó đúng dịp hết hàng, không có hàng mới để đổi nên 1 tuần sau bên em mới đổi được cho anh. Đợt đó anh còn yêu cầu bên em thực hiện quy định BẢo Hành Lại Từ Đầu. (tức bảo hành mới từ tháng 10 năm 2014 cho thiết bị).
    Bên em không đồng ý... và tứ đó đến giờ bên em cung không thấy anh qua, cho đến tháng vừa rồi sản phẩm của anh bị lỗi gì đó nhưng anh lại đem qua đại lý chứ không qua bên em nữa!

18. phithien

phithien Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    146

Giờ xuất hiện thêm màn đấu tố nữa chứ. chẳng ra làm sao cả.

19. itvplus

itvplus Active Member

Đã được cảm ơn:
    2

Đã inbox cho anh TuanLA18 ngay chiều nay khi nhận được thông tin phản hồi của a trên diễn đàn, với nội dung mong nhận được ảnh chụp SN sản phẩm và phiếu mua hàng của bên em. Vừa xong anh TuanLA18 cũng đã nhắn lại là mai sẽ gửi lại thông tin để bên em check trên hệ thống. Nếu sản phẩm chính hãng của bên em, bên em sẽ cung cấp lại thông tin các tài khoản mà hiện tại bên em còn cung cấp cho khách hàng cho anh. Thank

20. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader

tự hiểu nha =)), lâu lâu ngứa phải gãi chứ.

P/s: các chế bình tĩnh, việc nào ra việc đó. Sự thật đây ko phải nơi các bác khiếu nại, thớt kỹ thuật và chia sẻ kinh nghiệm chứ ko phải nơi các bác đấu tố. Nếu các bác thích khiếu nại vui lòng qua thớt khiếu nại và trưng ra trường hợp của mình (ví dụ sao mới mua 3 tháng mà tài khoản vip hứa cho 6 tháng đã hết hạn ko coi dc), chứ nói chay chay rồi đòi acc vip thì.....

Tuy biết là "sự thật là mỗi người có 1 sự thật" - trích dẫn @BuiAn, nhưng cụ thể từng "sự thật" thế nào thì các bác nên cụ thể hóa để người ta còn biết mà "phục vụ", chứ cái kiểu hùa nhau đấu tố MC Phan Anh thế này thì mình move qua mục khiếu nại để Mod bên đó xử lý, thớt này không có trách nhiệm phát sóng chương trình đấu tố.

Thân