xin hỏi dienmaygiakhang.vn vì sao im lặng gọi không trả lời. nhắn tin không trả lời

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi nguyenlam_tn77, 8/4/16.

1. nguyenlam_tn77

nguyenlam_tn77 Member

Đã được cảm ơn:
    7
    tâm sự mua hàng ở http://dienmaygiakhang.vn/ mình nói thật. mod ban mình chịu.
    khoảng 6 tháng trước mình có phon và hỏi http://dienmaygiakhang.vn/ mua 1 tv sony
    KD-55X8500C mình có hỏi, bên gia khang họ nói giấy tờ đầy đủ.bảo hành chính hảng
    vì nhà mình cách SG 40KM nên bên gia khang lấy tiền vận chuyễn 500 ngìn
    bên gia khang giao hàng lắp ráp xong ok tất cả, mình trả tiền cho người giao hàng.
    nhưng họ chỉ viết 1 hóa đơn thường ko phải VAT, mình có phon hỏi GK thì GK nói! anh xài

15 ngày, tv ko lổi gì ok hết thì bên em sẽ gửi hóa đơn VAT theo đường Bưu Điện cho anh.

nhưng sau 15 ngày ko thấy bên GK gửi hóa đơn VAT cho mình, mình có phon hỏi GK. GK nói gửi BĐ
    rồi . nhưng mình hỏi lại BĐ thì ko có, và hóa đơn VAT ko có cho tới ngày mình bán chiếc TV đó về
    cho 1 bác ở HÀ NỘI. đối với mình NTD cá nhân thì hóa đơn VAT ko quan trọng gì, mình chỉ sợ khi xài tv có bị gì
    SONY BH họ đòi thì mình ko biếc đâu mà đưa, mình rất hoang mang, vì tv giá trị củng cao ko phải hàng lèo tèo
    và mình có phon hỏi bên BH sony . thì họ nói BH theo số resies . chứ ko cần hóa đơn chứng từ gì hết.vậy thì mình củng an tâm
    xài. nhưng khi check BH thì bị mất BH 1 tháng,nhưng mình nghĩ thôi kệ, vậy là củng ok an tâm xài.
    vì mình mua tv điểm chính của mình là game và xem báo đây là clip mình . review đơn giản trên tv này
    https://www.youtube.com/watch?v=6yFz-sVzPYc
    mình rất bực mình vì chế độ 3d của sony chỉ chạy độ phân giải 1080p mà pc của mình thì đang chạy 4k mổi lần muốn xem 3d phải set về 1080p
    nên mình có đăng bán. và mình bán về cho 1 bác ở HÀ NỘI,cái mình muốn là tv4k3d thì phải chạy được độ phân giải 4k 3d trên pc,
    sau bao ngày lao tâm tìm hiểu, thì mình thấy em SAMSUNG js8000 làm được điều đó.và mình tiếp tục phon bên GK mua con Samsung
    UA55JS8000, lần này thì củng phon hỏi bên BH SS, họ nói chỉ cần cửa hàng kích hoạt là họ sẽ BH theo số series,mà ko cần hóa đơn chứng từ
    nên củng an tâm. và GK đem lên cho mình con SS UA55JS8000 lần này củng như lần trước ko hóa đơn vat.mình thấy ko quan trọng mình nghĩ
    chỉ cần bên GK kích hoạt BH thì ok,giao dịch xong,cắm dây HDMI vào PC sử dụng thôi,samsung uajs8000 làm được nhưng gì mình mong muốn đó là chạy được 4k3d 60p
    trên pc đây là clip review đơn giản em nó https://www.youtube.com/watch?v=FwTsCSzR89Y
    nhưng đời thì ko đẹp như mình mong muốn,mặc dù SS uajs8000 3d mạnh hơn sony, so sánh 2d 4k . màu sắc ss tươi hơn sony tý, đen sâu hơn tý,(đây mình nói tý là 9/10)
    nhưng hình ảnh từ phim, cho đến game thì lại ko sắc nét chân thật như sony, rất buồn, sau vài ngày dùng mình nghĩ 3d chỉ món lạ miệng ko thể xem nó là món ăn chính được
    2d 4k mới là món ăn chính hàng ngày, mình thấy trên web GK có nói cho dùng thử 15 ngày .nên mình phon hỏi bên GK là có thể đổi lại cho mình con sony KD 55x8500c được ko
    chi phí vận chuyển mình chịu. GK trả lời ,sony KD 55x8500c làm gì còn mà đổi anh, mình hỏi tiếp, vậy đổi cho mình con khác cùng số tiền hoặc cao hơn được ko ? GK trả lời.thôi
    để con SS uajs8000 xài đi anh. và mình hỏi vậy giờ bên GK có thể thu lại con Samsung ua 55js8000 này ko ? mình chấp nhận chịu lổ. Im lặng. ko trả lời. phon chuông đổ ko nghe máy.mình tính rất rõ ràng (được và ko được)
    mình nhắn tin cho GK vầy. anh cầu xin em. trả lời cho anh biếc. được hay ko được. nói mình biếc để mình có hướng khác.chắc GK nghĩ đến lời cầu xin của mình nên nhắn tin lại . là ko thu lại.
    ok tới đây thì mình. ko nghĩ đến chuyện đổi tv khác hay bán lại cho GK nửa (quên đi) từ ngày nhận TV sau 15 ngày,mình phon bên GK kích hoạt BH cho mình. GK trả lời OK . 7 ngày sau mình check BH thì
    chưa được SS thừa nhận.phon GK . GK trả lời,bên thuế vụ đang kiểm tra công ty em GK hẹn 2 ngày sau sẽ KHBH. tới đây nghe ớn ớn. ok 2 ngày sau mình check BH SS lại ko thừa nhận,
    phon GK chuôn đổ ko nghe máy nhắn tin ko trả lời, mình rất hoang mang ngủ ko được. do nhà hơi xa nên mình ko thể xuống tận nhà GK, mình nhờ người quen lần theo ĐC và đến được nhà GK chỉ là nhà. ko phải siêu thị điện máy mà trên web quảng cáo hoành tráng,thì được người GK nói chờ 2 ngày nửa họ sẽ kích hoạt BH nguyên 1 lô tv. chứ ko thể KHBH lẽ được.thì mình chờ 2 ngày sau. thì kích hoạt được BH. Samsung xác nhận là con tv UA55JS8000 của mình mua bên GK là đứa con của họ, tới đây rất mừng.an tâm niềm vui nhân đôi nửa là ss BH TV này đến tận 36 tháng,ko phải 24 tháng như tv khác, mình mừng quá nên nhắn tin lại bên GK là..... TV BH được rồi, bên em làm ăn lề mề quá. nhưng lần sau mua tv nếu có giá tốt anh vẫn mua bên em.... mình đả xài sony rồi sự chân thật và sắc nét của sony ko làm mình quên được. nên mình đăng bán tv này và mình có đăng bán trên các diễn đàn mua bán online. bên thớt mua bán non hdvietnam.com mình củng có đăng bán.
    và mình bán được cho 1 anh ở sài gòn lên tận nhà mình lấy 29 tr, vừa GD xong lúc 11h30. nói chung là con tv SS UA55JS8000 ko tệ lắm chạy mát mẽ hơn sony sức mạnh bộ xử lý và HĐH tizen với 3D4K ăn đứt sony x8500c nếu những người dể tính dùng để xem tv và xem phim 3d ngồi với khoản cách trên 3 mét thì ko vấn đề gì.nhưng mình thì chơi PC nên ngồi cách tv có 2 mét nên thấy rất rõ đâm ra chán nên bán.
    nếu đem so sánh tv sony và Samsung như 2 cái trên. thì được cái này nhưng mất cái kia. đời ko thể hoàn hảo được.
    hôm nay sau khi bán con tv Samsung JS8000 xong, mình nhắn tin và phon bên GK là mua lại 1 tv sony 55 X8500D và một máy lanh 1.5hp sharp nhưng GK ko trả lời tin nhắn và gọi máy chuôn đổ nhưng lại ko nghe máy. mình ko biếc lý do tại sao ?

2. Lucky76

Lucky76 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    64
    Ðề: xin hỏi dienmaygiakhang.vn vì sao im lặng gọi không trả lời. nhắn tin không trả lời

Mình có 1 số thắc mắc chủ topic :
    - bạn xem 3D bằng PC qua phần mềm nào, cấu hình máy của bạn : VGA gì ? và phim 3D bạn xem là H-sbs, OU hay ISO Bluray 3D : biết hết mấy cái này mới giải quyết được tình trạng : tại sao xem 3D trên Sony X8500c lại chỉ hiện 1080p và trên SS JS8000 ko lên được 4K60Hz?
    - Vấn đề kích hoạt bảo hành, xuất hóa đơn, gọi điện ko bắt máy... xin mời bên Gia Khang vào trả lời, mình nghĩ uy tín bán hàng quan trọng lắm.

3. nguyenlam_tn77

nguyenlam_tn77 Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Ðề: xin hỏi dienmaygiakhang.vn vì sao im lặng gọi không trả lời. nhắn tin không trả lời

nếu bạn rảnh dành tý thời gian. cấu hình máy của mình có trên clip mà.
    i7-4790k vga gtx-980ti ram 8hb . mình sử dụng phần mềm tridef3d còn tivi sony ko chạy 3d 4k trên pc. thì cái này bác nào xài qua sẽ biếc.các trang web nước ngoài củng có nói.đây là 1 thớt của 1 bác hỏi về 3d sony
    http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/1080271-hoi-ve-4k-cho-3d.html
    bạn đọc kỷ topic. tv Samsung UA JS8000 xuất hình đủ 4k60p và mở 3d ở chế độ này ok mà.
    nói thật lần đầu mua sony x8500c GK lằn nhằn hóa đơn như vậy. nhưng mình đâu nói gì. lần sau tiếp tục mua Samsung 55js8000 . nhưng ss js8000 mình xài cảm thấy ko vừa ý. mình có ý là nhờ gia khang đổi sản phẩm khác bằng giá hoặc cao hơn hoặc thu lại mình chịu lổ. nhưng GK ko chịu. và BH sản phẩm lằn nhằn . mình phải người thân xuống tận nhà giakhang.nói chuyện 3-4 ngày sau ss js8000 của mình mới được BH nhưng mình đâu nói gì. ko buồn ko giận . sau khi mình bán được con SS js8000 mình lại tiếp tục nhắn tin cho giakhang mua 1 tv sony KD55-X8500D và 1 máy lạnh sharp 1,5hp nhưng GK Im lặng . ko trả lời ko hồi âm. phon trực tiếp thì máy chuôn đổ. nhưng ko nghe máy.nói thật cửa hàng bán hàng dạng COD củng nhiều mà. nhưng vì mình mua hàng GK quen rồi,nên mình cần mua gì thì phon cho giakhang. nói thật GK ko muốn bán đồ cho mình cứ trả lời hồi âm cái đi. cứ nói là ko muốn mua bán hay qua lại với mình. thì mình củng ko lên đây để hỏi lý do đâu.

4. Lucky76

Lucky76 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    64

Bạn xem phim 3D gì định dạng là ISO Bluray 3D hay sao --> ý mình nói tới nguồn phim 3D, mình ko xem clip.

5. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader
    rãnh rỗi lội diễn đàn nên đọc thấy topic này ^^

1. chỗ cửa hàng bán hàng như vậy mình thấy cũng bình thường mà, đâu đến nỗi ^^. Trừ khi hàng hoá họ bán ra không được bảo hành hay hư hỏng hay xyz thì mới là vấn đề chứ, còn họ bán online, giá rẻ hơn, ko cần cửa hàng, chỉ cần kho... vậy cũng ok mà.

2. Xem 3D, hiện 3D ra được full HD 1920x1080, bác chỉ giúp mình cái phim nào có 3D mà chất lượng 4K ?