Top 10 Uploader xuất sắc nhất HDVN Quí IV 2017 và tặng thưởng cho Top 3

Thảo luận trong 'Sự kiện HDvietnam' bắt đầu bởi Uchiha_Madara, 10/12/17.

Tags
  1. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Như đã thông báo từ nhiều tháng trước. Từ giờ, mỗi quí HDVN sẽ thống kê và công bố top 10 Uploader hoạt động tốt nhất trên diễn đàn. Cùng với đó để tưởng thưởng cho sự đóng góp của những người làm nên linh hồn của diễn đàn, BQT HDVN sẽ có những món quà ghi nhận đến từng Uploader.

Bảng xếp hạng Uploader hiện nay chủ yếu dựa trên lượng bài viết và lượng Thanks/cảm ơn phát sinh trong 3 tháng, sau đó quy đổi ra điểm tổng. Trong đó Uploader box nhạc sẽ được tính hệ số 3, do đặc thù của nhạc sẽ ít tài nguyên hơn phim, và cũng để khuyến khích các uploader chia sẻ kho nhạc lossless, kho MV, kho đĩa bluray nhạc...

Dưới đây là bảng xếp hạng Top 10 với số điểm kèm theo.

1. hungdaita 68730
    2. duongtr46 35859
    3. 0joro0 22664

4. coduocgidau 16921
    5. tuTCM33 13117
    6. Tommy2304 9569
    7. xemaydinh 8327
    8. mrbenhien 6781
    9. Devil_Woman 5908
    10. ahuyblog 4132

Như vậy, 3 uploader đứng đầu là hungdaita, duongtr46 và 0joro0 sẽ nhận được quà tặng của BQT trong đợt này. Đợt sau, 3 uploader này sẽ nhường quà cho các uploader khác.

1. hungdaita sẽ nhận được món quà là tai nghe Sennheiser cx 5.00i chính hãng, trị giá 1,9 triệu.

2. duongtr46 sẽ nhận món quà là tai nghe bluetooth Samsung Level U Pro chính hãng, trị giá 1,5 triệu.

3. 0joro0 sẽ nhận được món quà là tai nghe Braven Flye Sport thích hợp cho thể thao, trị giá 1,1 triệu.

Chúc mừng các Uploader, rất mong các Uploader sẽ tiếp tục cống hiến cho HDVN, quí sau thứ hạng cao hơn quí trước!

HuyKTC, mimosasu, ph291 and 28 others like this.
  2. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    3 uploader nhận quà hãy inbox thông tin cá nhân, tên, số đt, địa điểm nhận quà cho mình nhé.

hungdaita cảm ơn bài này.
  3. cubine

cubine Uploader

Đã được cảm ơn:
    36,955
    Em thấy danh sách ở trên có mấy Uploader chuyên canh me thành viên trong HDVN upload trước là reup ngay sau đó. Hoặc bê nguyên nguồn từ các diễn đàn khác, ít khi nào tự chia sẻ cái của bản thân. Nếu thưởng cho các bác ấy thì không công bằng cho các Uploader chân chính - Những người luôn chia sẻ những cái họ làm và những cái họ có, không bị trùng lặp các thành viên khác. Đó cũng là 1 phần lý do khiến các Uploader gắn bó lâu năm với diễn đàn ra đi. BQT nên xem xét lại.

Chỉnh sửa cuối: 11/12/17
  4. dungpham2808

dungpham2808 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    598
    Trong danh sách này mình thấy số 1 và 2 hoàn toàn xứng đáng.
    1. bác Hungdaita thì khỏi nói up rất nhiệt tình trình bày rõ ràng cho các bạn download bạn nào mà tải của bác Hùng chắc khó tải của người khác tìm thông tin của film hay chuẩn gì trình bày đẹp. mình luôn vào topic của bác này mỗi ngày tìm phim. còn mấy bạn khác up gì mà chả có nhóm rip thông tin -> nản (làm cho có) mình chân thành cám ơn bác Hùng bác hoàn toàn xứng đáng.
    2. bác Duongtr46 mình thấy mới tham gia nhưng những gì bác ấy đóng góp thì không ai có thể dù họ có hàng lại tách ra sẵn file cho anh em, thắc mắc gì cũng nhiệt tình tư vấn, có mấy bạn trong lossles post được có cái album mà nói này nọ up file lạ người ta ko biết người ta hỏi thì coi thường mình ko tiện nói nhưng các bạn sẽ biết file DSD mình cũng xoay hoay mãi mới cho ra wav đuối luôn. làm chê người ta này nọ -> oải thôi đừng post để người ta đỡ down. cháu cám ơn bác Duongtr46 rất nhiều ah.
    Cám ơn bác Hungdaita và bác Duongtr46 rất nhiều ah!

ph291, tekar, biennguyen75 and 4 others like this.
  5. chinhto

chinhto Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    263
    Nghề nghiệp:
    Ăn bám xã hội
    Mình đồng ý, hai bác trên khi post bài mình chỉ tải và khỏi lăn tăn dù các nguồn trên Internet nhiều tại một thời điểm.

6. bigdog

bigdog Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    265
    chuyên mục rip phim 3D rất ít thành viên, vì vậy theo cá nhân mình nên bổ sung thêm bác tammoto để bác ấy có thêm động lực cống hiến

7. phan phong tan

phan phong tan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    589
    Nghề nghiệp:
    Chuyên viên kinh tế
    Bản thân mình rất trân trọng và luôn ghi nhận công lao rất lớn của các Uploader này. Mong rằng các Bạn sẽ đóng góp cho diễn đàn ngày càng nhiều tuyệt phẩm hơn nữa để chia sẻ cùng tất cả ACE trên diễn đàn. Xin chân thành cảm ơn các Bạn. Chúc các Bạn nhiều sức khỏe, hạnh phúc và luôn thành công trong mọi công việc.

8. manhha2005

manhha2005 Active Member

Đã được cảm ơn:
    52
    Rất xứng đáng với công sức uploader đã bỏ ra. Cảm ơn Mod BuiAn đã có phần thưởng để khích lệ mọi người.

9. ahuyblog

ahuyblog Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    106,805
    Nghề nghiệp:
    Chăn trâu
    Chúc mừng các uploader nhé! Hy vọng trong thời gian tới BQT sẽ có nhiều hơn những sự kiện nhỏ để tri ân những đóng góp của các uploader, đồng thời sớm ra mắt đội ngũ BQT mới để diễn đàn phát triển mạnh mẽ hơn.

10. sugarfreejazz

sugarfreejazz Active Member

Đã được cảm ơn:
    23
  11. longcoma

longcoma Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Từ trước đến giờ chỉ down mỗi của bác hungdaita, em là thành viên trung thành của bác.
    Tặng em cái tai nghe đi, hí hí.
    Chúc mừng bác nhé.

12. HDCP

HDCP Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    305,343
    Chẳng lẽ quay trở lại với upload :))

13. coduocgidau

coduocgidau Uploader

Đã được cảm ơn:
    570,437
    ;)

hungdaita and Uchiha_Madara like this.
  14. Bladebrave

Bladebrave Active Member

Đã được cảm ơn:
    5
    khoảng năm trở lại đây toàn kéo torrent. lâu rồi cũng quên béng fshare nó ra sao rồi :D

15. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Cái họ làm? họ đâu thể tự quay phim post lên? Phim ảnh họ cũng download từ nguồn nào đó rồi up lên chia sẻ, đời này đâu có ai mua được hết. Chúng ta đều lấy từ đâu đó, thì tỵ nạnh gì chuyện reup. Reup cũng phải tốn công download, tốn công upload, tốn công post bài. Reup góp phần giúp link sống.

Nên quan điểm của HDVN luôn nhất quán, khuyến khích upload mọi thứ, không vi phạm nội quy là được. Còn chuyện ở những nơi khác thì HDVN không quan tâm, chơi ở đâu thì có luật đó.

leglessbirds, ph291, daithu and 5 others like this.
  16. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    bung kho lossless còn giấu giếm đi nào :D cơ mà tuần sau có khi em ghé Hải Phòng thăm bác buihung, bác rỗi không ghé làm ly bia nhỉ?

hungdaita and HDCP like this.
  17. children09

children09 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,264
    Hấp dẫn quá. Gác kiếm đã lâu

18. lehuytrinh

lehuytrinh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,528
    Mong là diễn đàn lại sôi nổi

19. maolivn

maolivn Member

Đã được cảm ơn:
    13
    Chúc các bác luôn giữ lửa để em có thể down phim :D. Cám ơn các bác.

20. leutrunghieu1993

leutrunghieu1993 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    41,598
    Nghề nghiệp:
    Director Animation
    ai đăng trước ai đăng sau mình hiểu và biết là được rồi. dù ngta có copy bài hay bê nguyên si thì ít nhất họ cũng còn muốn ganh đua cố gắng vì mục tiêu của họ. nên công tâm hơn vì cộng đồng chút. Còn vi phạm nội quy thì đã có các MOD bem rồi. nên các bác k cần lo đâu