Thảo luận các vấn đề liên quan đến Fshare 2023

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Fshare, 12/6/18.

1. soncasillas

soncasillas New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Cho mình hỏi IOS có fshare tool có xem được online không hay phải tải về ạ , mình thấy trên hướng dẫn trên mạng thì android có nút xem online nhưng ứng dụng trên ios thì chỉ có cho tải về

2. winterfell101

winterfell101 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    161
    Mình đang muốn mua điểm fshare, bác nào có giá tốt inbox e nhé

3. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Lướt qua 1 số diễn đàn Uploader kêu quá trời, lượt tải thì hiển thị mà Poimt có rất ít. Up không công cho bọn Fshare này rồi. Mọi người NGHỈ cho khỏe khỏi up.

4. nmt1978

nmt1978 Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Dạo này fshare tệ quá, tool vip thì báo lỗi 400, gửi mail nhờ hỗ trợ thì ko phản hồi, load trực tiếp thì tốc độ quá tệ 600-700Kb/s, hơn nữa mấy ngày liền mình chịu khó cắm máy, down 1 file đến sáng cứ đến 20-30G là toạch, ko retry được :(
    Các bác chia sẻ phim trên này có phương án nào chuyển sang dịch vụ nào khác ko?

5. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    500,592
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Sau 2 tuần dừng không nén file và đặt pass để theo dõi xem cái gọi là chính sách mới hỗ trợ cho Uploaders của Fshare. Kết quả cho thấy lượt tải bị tụt một cách thê thảm, có phim cả chục lượt thank mà không có nổi lấy một lượt tải. Điều đó có nghĩa là việc tính lượt tải khi xem online khi đạt 90% hóa ra chỉ là một trò đùa dai ngu ngốc. Hoặc là, có thể nhưng khả năng xảy ra lại cao hơn, cho thấy Fshare tiếp tục gian manh trong việc tính lượt tải, mà giờ đây đã trở thành công khai và thách thức. Dù Fshare đã thành công trong việc bóp nghẹt Uploaders bằng cách thay đổi tính point, nhưng có vẻ như vậy vẫn chưa hài lòng, sự việc vẫn chưa dừng ở đó. Thêm vào đó một chiêu trò mới lại xuất hiện. Với một file được tải hoàn chỉnh bằng 1 tài khoản Vip để được tính lượt tải vốn đã vô cùng mong manh, tỉ lệ được tính may ra còn 50% thì giờ đây 1 file nếu được tải bằng 2 tài khoản Vip khác nhau (sử dụng chế độ resume) thì dù file đó có tải về hoàn thành 100% cũng không được tính lượt tải. Cộng với việc bóp băng thông của tk Vip khi đã tải ngoài 50GB lại càng khiến cho những file có dung lượng lớn như Remux hầu như không còn khả năng tự cứu được nữa, và một số lượng file rất lớn đã bị xóa. Tôi đã thử nghiệm tải về đến cả trăm file để kiểm tra, tốn công của một cách vô ích và tuyệt vọng. Mọi người có thể vào kiểm chứng thêm cho rõ ràng hơn nữa. Thế nên, Fshare dù đã tuyển được một người đại diện trên HDVN khéo ăn nói hoặc giỏi lừa hơn người tiền nhiệm, nhưng Hồ ly tinh dù có bộ lông tuyệt đẹp thì vẫn là con Hồ ly tinh.

huyheo09, vinagoh, spiritss and 10 others like this.
  6. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,826,284
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    Đọc cmt của bác làm em càng thêm Nản toàn Tập với Fshare
    Đợi này do em có bận việc cá nhân (Bị Tại Nạn xe) nên ko theo dõi dc đều tình hình như trước.
    Nhưng quả thực với các điều khoản mới đây và lùm xùm kc thì chốt lại = 1 từ Thất Vọng.
    Em có hứa với AE sẽ có một bài viết kiến nghĩ với Fs nhưng chưa có time rảnh.
    Rất mong sẽ sớm có bài đó tới BQT Fs & mong tình hình cải thiện hơn so với hiện tại.
    Chứ cứ đà này Hết Nạc vạc tới xương, rồi thì Xương cũng ko còn đâu mà bay vẽ chiêu với Uploader. ...

spiritss, hoaitrung, trilnh and 4 others like this.
  7. tusontay

tusontay Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    335,640
    Nghề nghiệp:
    7 Nghề
    NGHI VẤN FSHARE "CHƠI BẨN" NGƯỜI DÙNG FPOINT. :(
    (Xin nói trước đây mới chỉ là NGHI VẤN)​

Mình là người Upload & Download khá nhiều bên Fshare.
    Khoảng vài tháng trở lại đây, mình thấy hiện tượng download file *.rar từ host Fshare về hay bị lỗi, với những file có Add Recovery Record thì có thể dùng Rar Repair, nhưng những file ko có Recovery thì chỉ có nước down lại, thậm chí down nhiều lần mới thành công.
    (Có thể xem ảnh mình đính kèm ở dưới).
    Mình dùng Fpoint chứ ko dùng tiền mua Vip, vì mình upload, nên có Point đâu, thì dùng đó.
    Đầu tiên tưởng lỗi do HDD 1Tb (đã báo vàng), mình đổi sang dùng 1,5 Tb, sau đó 2Tb, 6Tb (đẹp) download đều bị điều này. Nâng cấp phần mềm Winrar lên phiên bản mới nhất, quét "HIV", cài lại Windows rồi, đều ko hết.
    Anh em nào cũng bị tương tự, thử kiểm tra lại xem sao?

Chỉnh sửa cuối: 12/5/20
  8. Remux M2TS tốt hơn MKV

Remux M2TS tốt hơn MKV Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,591
    vẫn giữ nguyên ý định chờ tới khi có 1 host phù hợp, không bao giờ xài fshare nữa cho dù fshare tốt lên

cụ thể tương lai
    up host nước ngoài, bán kèm account đã được mua sẵn ở host đó ( do ở vn ít người có thẻ visa và paypal, thời gian đầu, chứ người tải nên tự ra ngân hàng làm thẻ), bán kèm vpn ( cái này dễ do có các vpn của người việt)
    tuy hơi rắc rối nhưng uploader sẽ không thể bị thiệt

vinagoh and hoadainhan70 like this.
  9. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,544
    Chào bạn,
    Fshare xin thông tin với bạn là Fshare không hề ngăn chặn người dùng tải về dữ liệu từ Fshare vì như vậy sẽ đi ngược với ý nghĩa của dịch vụ.
    Chào anh @trilnh
    Việc lượt tải của anh bị giảm có thể do nhiều yếu tố khách quan nữa, trước đây khi chưa tính lượt tải và điểm thưởng cho việc xem online thì đáng lẽ sau khi tính thì sẽ có sự thay đổi tích cực hơn. Việc dựa vào lượt Thanks của bài viết để tính lượt tải là chưa có cơ sở chính xác, thêm vào giai đoạn này trúng ngay thời điểm hết giãn cách xã hội, nên việc người dùng tải dữ liệu ít đi là rất lớn, hiện theo thống kê từ hệ thống của Fshare thì khoảng hơn 2 tuần trở lại đây nhu cầu tải dữ liệu giảm đi khoảng 50% so với trước đây.
    Về việc tính lượt tải thì Fshare đã cùng anh kiểm tra rất nhiều lần và đều minh bạch.
    Cám ơn a @hungdaita đã góp ý, mong anh không có những hiểu lầm đáng tiếc đối với dịch vụ.

10. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Cho hỏi tôi đang tải thì tạm ngưng thì liệu ngay sau đó tôi tiếp tục tải (resume) thì file có được tính điểm không ?
    Đã test 2 lần đều không tính lươt tải nên nhân tiện hỏi ở đây luôn

11. NHT262

NHT262 Active Member

Đã được cảm ơn:
    171
    Vậy FS đã dẹp cái vụ bóp 50GB của downloader chưa?
    Cái chính sách xàm thật đấy!

12. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    500,592
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Các bạn Fshare trả lời nên dùng ngôn ngữ cho trung thực và người lớn chút đi, đừng dối trá và vòng vo nữa.
    - Thứ nhất các bạn cùng tôi kiểm chứng chỉ duy nhất 1 lần gần đây file Doctor Sleep 36GB và còn chưa rõ ràng 2 lượt tải của tôi cùng một người khác tổng cộng hơn 100GB đã tải đi đâu mà trên hệ thống các bạn trả lời không ghi nhận, vậy đấy là minh bạch hả? Còn hàng chục, hàng trăm lần tôi vô cùng căm phẫn trước cái hành vi mà tôi khẳng định là các bạn đã tính gian lượt tải và lên án dữ dội nhưng đều bị các bạn giả điếc để sự việc như cứt trâu hóa bùn. Ngay cái trò ăn gian đó đã được Mod Hoài Trung và hàng chục anh em Uploader tham gia kiểm tra và lật tấy mà rồi cũng bị các bạn sau một hồi thanh minh trình bày đổ do lỗi hệ thống rồi cũng cho vào im lặng không một lời giải đáp rõ ràng, xin lỗi hay bồi thường. Và tôi rất nghiêm túc khẳng định cái hành vi đốn mạt đó cho đến nay chưa một ngày dừng lại.
    - Thứ 2 các bạn có thể nói với những Uploader khác về việc lấy lượt thank làm cơ sở tính là không chính xác chứ đừng nói với tôi, bởi tôi chỉ có rất ít những người yêu thích dòng phim của tôi đăng và họ cũng hết lòng giúp đỡ. Họ đã thank là để lấy link tải chứ không thừa hơi thank để xã giao, để nghịch cho vui.
    Cách đây ít phút vừa tải xong bộ Sissi để cứu file, 3 phần gần 63GB mà kết quả chỉ một phần được tính lượt tải. Đây là một bộ phim gồm 3 phần liên quan chặt chẽ với nhau, nếu chỉ xem một phần thì sẽ không hiểu hết toàn bộ nội dung bộ phim. Đồng thời tôi khá chắc là mọi khác cũng không nghĩ người xem chỉ chọn một phần để xem. Cả 3 phần phim được tôi tải về cùng 1 lúc, cùng cả tk cũng như IP, nếu không tính là không được tính cả chứ không phải file tính file không.và mọi người có thể xem ảnh đây để đoán phần nào được tính lượt tải nhé:

- Và thứ 3, vấn đề tôi nêu ra là một file đã được tải về hoàn chỉnh dù là bằng 2 tài khoản tại sao không được các bạn tính lượt tải? Nếu các bạn trả lời là chính sách thì làm ơn cho chúng tôi xem nó nằm ở đâu? Và nếu nó đã thực sự được các bạn công khai đàng hoàng thì thêm một lần nữa chứng minh cho cái gọi là tính lượt tải cho Uploader khi file được xem online tiếp tục chỉ là trò hề, một thủ đoạn lừa gạt hết sức tinh vi nữa mà thôi! Trước đây với tất cả những gì các bạn đã thực thi và ngầm thủ đoạn thì hầu như tất cả mọi người khách hàng của Fshare đều không còn mảy may tin vào các bạn. Sau cái ngày 28/4, sau những lời hứa nghe rất chân tình của các bạn, cá nhân tôi và nhiều người khác đều không dễ bị lừa gạt, nhưng thực sự trong thâm tâm rất hy vọng rằng mình đã nhầm. Nhưng than ôi, lạ đời thay cho cái nỗi khao khát được sai của chúng tôi chưa bao giờ lại vô vọng đến thế!

13. xuanloi_design

xuanloi_design Active Member

Đã được cảm ơn:
    105
    Vừa vào Fshare.vn thấy báo có quà "Mừng sinh nhật hội viên 2020", nhấn vào báo đã nhận quà --> Tìm mãi không hiểu là được tặng quà gì, nhấn vào "Mã Voucher của Quý Khách là:.........." thấy trống trơn.
    Vậy xin hỏi Fshare.vn tặng quà đó là gì và sử dụng như thế nào????

14. gprsmms

gprsmms Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    303
    Email chúc mừng sinh nhật

15. cvthang

cvthang Active Member

Đã được cảm ơn:
    83
    Fshare biết quan tâm khách hàng gửi lời chúc là "món quà rất lớn" rồi còn gì mà trông chờ nữa bạn.

xuanloi_design cảm ơn bài này.
  16. bladies

bladies Active Member

Đã được cảm ơn:
    60
    Fshare có cái Tool bá đạo thật, IDM tải gần 20mb/s, Fshare tool 800kb/s

17. xuanloi_design

xuanloi_design Active Member

Đã được cảm ơn:
    105
    Thì mình thấy vậy và kg biết là gì nên hỏi mọi người thôi mà :)

18. hoasimtim

hoasimtim Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,995
    Nghề nghiệp:
    KTV Phá Điện Thoại
    Đề nghị Fshare cho ae share tài khoản xài như hồi trước nhé :))

19. hero85

hero85 Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    @Fshare nên trả lời công khai việc giới hạn Vip Point của Uploader với Vip chính hãng sẽ giới hạn ra sao...có nhiều người đã kiểm tra vip Point bị giới hạn 50gb và Vip chính hãng thì lại không, phân biệt như vậy ai chơi lại. (Đưa ra chính sách sách mới như vậy dần dần người Uploader sẽ chán nản và bỏ cuộc).

Chỉnh sửa cuối: 20/5/20
  20. Remux M2TS tốt hơn MKV

Remux M2TS tốt hơn MKV Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,591
    có gì đó sai sai ở đây
    http://www.hdvietnam.com/threads/ju...s-war-2020-1080p-web-dl-h264-ac3-evo.1603086/

nếu bảo số người thanks chưa chắc đã coi thì rất vô lí, vì việc phim hoạt hình này khá hot ở thời điểm ra mắt, và tới tận bây giờ vẫn hot), đăng bài tôi đã ghi là có pass, nên sẽ ko có chuyện người thanks bấm vào link thấy pass và ko tải nữa
    đó là chưa tính tới việc cái link này được chia sẽ ở rất nhiều chỗ khác mà tôi ko biết, vì bài đăng phim này trên hdvn này là tôi đăng đầu tiên (link fshare) nên sức lan toả của nó còn mạnh hơn nhiều