[Tâm Lý] Short Term 12 2013 1080p BluRay Remux AVC DTS-HD MA 5.1-EPSiLON ~ Trại Trẻ 12

Thảo luận trong 'Bluray Remux' bắt đầu bởi trilnh, 8/3/17.

1. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,093
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Short Term 12 (2013) 1080p BluRay REMUX AVC DTS-HD MA 5.1-EPSiLON
    Trại Trẻ 12
    Vietsub

Brie Larson, Frantz Turner, John Gallagher Jr, Rami Malek
    IMDb: 8,0/10 ~ 68.102 votes
    Metascore: 82

Short Term 12 (Trại Trẻ 12) là một bộ phim độc lập của Mỹ năm 2013 do Destin Daniel Cretton viết kịch bản và đạo diễn dựa trên bộ phim ngắn cùng tên của Cretton, được sản xuất vào năm 2009. Được đề cử 3 giải tinh thần độc lập (đoạt giải dựng phim), Short Term 12 là một trong những tác phẩm độc lập đáng xem nhất trong năm 2013.
    Short Term 12 là một trung tâm nuôi dưỡng, chăm sóc trẻ vị thành niên. Chúng là những đứa trẻ gặp vấn đề về gia đình và trong quá khứ, không được ai nuôi nấng. Sống tại đó còn có những nhân viên trẻ tận tụy, thấu hiểu tâm lý, chăm sóc và chơi đùa với chúng, giúp chúng vượt qua khó khăn mà những đứa trẻ vị thành niên không đáng phải nhận. Grace (Brie Larson) là một tư vấn viên trẻ cố gắng hết mình tạo điều kiện tốt nhất cho những đứa trẻ đã được kéo ra khỏi những nơi tồi tệ. Và rồi sau đó, mọi chuyện tiếp diễn không dễ dàng như Grace và các đồng nghiệp của mình nghĩ khi phải chăm sóc cho những đứa trẻ ngang bướng và ngỗ nghịch, ngay cả khi họ cố gắng để có cuộc sống của riêng mình. Bây giờ, mọi thử đang trở nên khó khăn khi Grace khởi đầu một bước ngoặt mới cho hôn nhân. Để đối phó, Grace sẽ phải đối mặt với sự lựa chọn và quyết định khó khăn...
    Câu chuyện được kể nhẹ nhàng, tinh tế, từng lớp lang được bóc tách dần để đưa người xem thấu thị vào câu chuyện của từng người để từ đó chủ đề nhức nhối của xã hội hiện đại về lạm dụng tình dục trẻ em được đưa ra. Nhưng ngay lập tức, nó được xoa dịu lại bằng tình người, bằng sự cảm thông, chia sẻ cảm động. Chủ đề to tát nhưng lại được kể bằng một câu chuyện nhẹ nhàng. Sự khó dung hòa đó được đạo diễn Destin Cretton thể hiện hoàn hảo đến mức người xem không hề thấy gượng ép, không thấy nghịch lý. Ông dường như chỉ muốn khán giả nhìn được những điều mà bình thường chúng ta không nhìn thấy và đôi khi võ đoán để gán cho những cái mác phức tạp và buồn bã.

Short Term 121 (Copy).jpg Short Term 122 (Copy).jpg Short Term 123 (Copy).jpg Short Term 124 (Copy).jpg Short Term 125 (Copy).jpg Short Term 126 (Copy).jpg Short Term 127 (Copy).jpg Short Term 128 (Copy).jpg Short Term 129 (Copy).jpg Short Term 1210 (Copy).jpg

INFORMATION
    DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLES
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

BẢN 720p
    Short Term 12 (2013) 720p BluRay DTS x264-SbR

BẢN 1080p
    Short Term 12 (2013) 1080p BluRay DTS x264-SbR

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

Chỉnh sửa cuối: 10/8/22
  2. Jellkeen

Jellkeen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,833
    Nghề nghiệp:
    Vô Định
    Phim này rating cao vãi nhỉ :) chiều về dl rồi xem. Mấy phim tâm lý thường rating cao hơn mấy phim loại khác. Nhiều phim cũ nhưng vẫn chưa được xem. Cảm ơn chú :) Glory MU :)

trilnh cảm ơn bài này.
  3. Jellkeen

Jellkeen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,833
    Nghề nghiệp:
    Vô Định
    Mấy phim đó mình dl hết rồi. Nếu không thì đã dl giúp bác. Hihi. Toàn phim hay.

trilnh cảm ơn bài này.
  4. lexsupa

lexsupa Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Bác up lại giúp em một lần được không ạ? Em cám ơn bác!

trilnh cảm ơn bài này.
  5. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,093
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Được rồi đó bác.

lexsupa and playat3am like this.
  6. tranphulocson

tranphulocson Well-Known Member

Đã được cảm ơn: