[Offline] eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Thảo luận trong 'TestLab HDvietnam' bắt đầu bởi terabyte, 16/9/13.

1. terabyte

terabyte Banned

Đã được cảm ơn:
    3
    [video=youtube;iCf9BuswQbY]http://www.youtube.com/watch?v=iCf9BuswQbY[/video]​

Với sự quan tâm và tham dự của rất nhiều thành viên trên diễn đàn, Hdvietnam đã tổ chức buổi offline giới thiệu giải pháp nâng cấp Android: eBop. Giải pháp này hứa hẹn sẽ biến những đầu Android box vốn rất phức tạp trong cách sử dụng trở thành thiết bị siêu giải trí và thân thiện với tất cả mọi người.

Công tác chuẩn bị cho buổi offline

Nhân vật chính của chúng ta là eBop, giải pháp nâng cấp dành cho Android.

Với những tính năng ưu việt, buổi offline thu hút được sự quan tâm của rất nhiều thành viên trên diễn đàn.

Dẫn chương trình không ai khác hơn là anh Trần Việt Anh, admin của diễn đàn HDvietnam, người có rất nhiều kinh nghiệm chơi HD

Vậy câu hỏi được đặt ra là eBop là gì và vì sao nó là là một giải pháp nâng cấp đáng giá cho các đầu Android box hiện tại?

Cấu đầu Android bo đang ngày càng chiếm được cảm tình của giới HD nhờ khả năng tùy biến cao để phù hợp với tất cả nhu cầu giải trí của các thành viên trong gia đình. Tuy nhiên, trước khi làm được điều này thì chúng phải thông qua giai đoạn cài đặt khá phức tạp mà không phải ai cũng có đủ kinh nghiệm và thời gian thực hiện. Đây chính là lý do mà mọi người sẽ cần đến eBop, để biến những thiết bị phức tạp kia thành một thiết bị giải trí đa năng và thân thiện với người sử dụng. Cần lưu ý là người dùng chỉ cần nâng cấp và sau đó xài miễn phí chứ không cần phải trả phí hàng tháng như các dịch vụ cung cấp nội dung khác.

Giao diện của ebop khá trực quan và thân thiện với các nội dung được sắp xếp hợp lý. Ngay cả trẻ con hay người già cũng có thể tìm kiếm các nội dung mà mình mong muốn.

eBop cung cấp cho người dùng kho phim trực tuyến khổng lồ với lượng tựa phim lên tới 5000. Nó có đầy đủ thể loại để phù hợp với tất cả thành viên trong gia đình. Các bà nội trợ có thể xem phim bộ trong khi trẻ con đắm mình vào thế giới phim hoạt hình. Chất lượng cũng khá tốt.

Kho nhạc số của eBop cũng khá ấn tượng với số lượng bài hát được cập nhật liên tục. Không chỉ dừng lại ở mp3, eBop cho phép bạn nghe những điệu nhạc lossless với chất lượng rất cao, không thua kém gì khi phát bằng CDP. Bạn có thể chọn mọi thể loại mà mình mong muốn, từ Việt Nam cho tới Âu Mỹ.

Hiểu được tâm lý người dùng, eBop tích hợp sẵn kho trò chơi với các tựa game nổi tiếng như bắn máy bay hay ninja trái cây. Bên cạnh đó, bạn cũng có thể truy cập vào của hàng cứng dụng Play của Google để tải các trò chơi khác mà mình yêu thích.

Không chỉ hỗ trợ chơi bằng remote, eBop cho phép người dùng xài cả tay cầm xbox để đem lại những trải nghiệm tuyệt vời không kém gì trên những máy console chuyên dụng.

Nếu thích ca hát, kho nhạc karaoke trực tuyến của Sonca media chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng. Tuy nhiên để có được toàn bộ bài hát, bạn phải trả thêm phí dịch vụ. Bên cạnh đó, tính năng tìm kiếm cũng rất tiện lợi khi bạn chỉ cần gõ các ký tự đầu là được.

"Món ngon mỗi ngày", ai chứ bảo đảm là các bà nội trợ rất thích nội dung này.

Kho sách nói với hơn 500 đầu sách thuộc nhiều thể loại khác nhau, từ bí quyết kinh doanh cho tới tiểu thuyết giải trí.

Phần xem truyền hình trực tuyến với rất nhiều kênh đặc sắc được chọn lọc

Đặc biệt là những người yêu bóng đá chắc chắn sẽ rất hài lòng khi eBop có mục tổng hợp các trận đấu từ những giải lớn trên thế giới.

Do là một gói nâng cấp, eBop vẫn sở hữu khả năng xem phim của thiết bị gốc. Và có chắc hẳn khả năng xem offline phim FullHD của Android box thì chúng ta cũng không cần phải giới thiệu nữa.

Phần tin tức là tập hợp từ hàng trăm đầu báo và tạp trí trong cũng như ngoài nước. Với eBop, người dùng sẽ không bỏ qua bất kỳ sự kiện nóng hổi nào.

Đi theo xu hướng mua hàng online, eBop cung cấp cho người dùng tính năng mua theo nhóm, không chỉ nhanh và tiện lợi mà còn với giá ưu đãi.

Giao diện trình duyệt cũng được cải tiến để thân thiện hơn với người dùng. Nhờ hỗ trợ chuột và bàn phím, bạn sẽ có trải nghiệm như đang dùng PC.

Ngoài ra, eBop còn tích hợp sẵn các tính năng mạng xã hội cũng như chat Yahoo, Skype. Ngoài ra, người dùng cũng có thể theo dõi những thông tin thị trường như giá vàng, giá cổ phiếu chỉ với vài theo tác đơn giản.

Tóm lại, eBop là một hệ sinh thái các nội dung trọn gói. Với eBop, bạn hãy quên đi sự phức tạp mà chỉ cần cắm vào là có thể sử dụng được ngay tất cả các tính năng của Android box và hơn thế nữa.

Kết thúc phần giới thiệu, đại diện của eBop giải đáp các thắc mắc của người tham dự.

Tất cả người tham dự đều được nhận một phiếu giảm giá khi nhưng đây là gương mặt may mắn nhất, nhận được trọn bộ eBop, bao gồm cả thiết bị.

Cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi và hẹn gặp lại trong những bài giới thiệu sau của HDvietnam.

2. EuroAudio176

EuroAudio176 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Tổng kết buổi offline giải pháp nâng cấp Android: eBop

Android, xu hướng giải trí sẽ phát triển mạnh trong thời gian tới
    Cám ơn testlab đã tổ chức các buổi offline rất hữu ích

3. tienlequoc

tienlequoc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    48
    Ðề: Tổng kết buổi offline giải pháp nâng cấp Android: eBop

Điểm đặc trưng của Ebop là: Để phục vụ các nhu cầu chính của dân HD thì Ebop đã đưa vào đó 2 phần mềm xem phim và nghe nhạc lossless khá hay. Về phần xem phim thì nó là một phần mềm tổng hợp rất nhiều link streaming từ nhiều website xem phim đỉnh của VN hiện hay như hayhayTV, HDcafe.... Còn phần nghe nhạc lossless online thì đây gần như là phần mềm nghe lossless đầu tiên trên android với cách trình bày khá đẹp mắt. Nếu so sánh giá cước trọn gói của giải pháp Ebop với việc mua HDviet thì vẫn kinh tế hơn rất nhiều. Vài dòng góp ý.

4. quasin3000

quasin3000 Member

Đã được cảm ơn:
    4

Vấn đề eBop chỉ là giải pháp, nguồi của eBop đã được bản quyền hóa cho người sử dụng chưa?
    Khi test thì có bản quyền, thời gian sau nếu hết thời hạn bản quyền thi ai sẽ trả chi phí phát sinh?

5. tienlequoc

Đã được cảm ơn:
    48

Theo như các bác eBop thì bản quyền do các đối tác của họ cam kết. Nếu một ngày nào đó bạn dùng eBop mà mất đi một số thứ trong đó thì có quyền khiếu nại. :D

6. dungtoandung

dungtoandung Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    42
    Ðề: eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Vậy là em đã hiểu, nhưng vẫn lăn tăn, làm thế nào để có cái hệ sinh thái này vì em đã có đến 2 thiết bị phần cứng ( chạy Android) và một cái chạy Linux mất rồi nên không thể dùng giải pháp Trọn gói của các bác được

7. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,037
    Ðề: [Offline] eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Sắp tới chắc e này lại làm điên đảo hdvn đây...

8. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD

Cảm ơn AE không ngại mưa gió đã sắp xếp đến tham dự buổi offline ( mặt dù hổm tổ chức trời mưa lớn). hy vọng với eBop hiện tại và sắp tới sẽ mang lại nhiều dịch vụ giải trí hơn nữa cho các gia đình Việt.
    Trân trọng

Last edited by a moderator: 17/9/13
  9. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD

hehe thanks bác Tiến. với eBop AE yên tâm vì 1 thương hiệu lâu dài mà. và AE cũng biết đấy nguồn giải trí trực tuyến từ internet là 1 nguồn khổng lồ và eBop đang tận dụng nguồn khổng lồ này để mang nhiều dịch vụ giải trí đến với eBop, quan trọng eBop được xây dựng, phát triển trên đội ngũ dày dạn kinh nghiệm vì thế đội ngũ này luôn tìm kiếm cái mới, thay thế, cập nhật ebop để em nó sống mãi với thời gian.heheh

10. vanthuann

vanthuann Member

Đã được cảm ơn:
    1

Cái Ebop này xem các kênh tivi có kênh hd ko bác chủ, đầy đủ kênh ko. Nếu có em cũng đú đởn theo ae tý

11. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD

Hi bác vanthuann
    eBop vẫn có kênh HD nhé nhu HBO HD. về kênh cho eBop theo hướng chọn lọc, sẽ mang lại những kênh đặc sắc và đôi khi AE xem nhà đài này có nhưng nhà đài khác kg có và ngược lại. eBop sẽ bổ sung nhưng kênh đặc sắc thôi, hiện tại eBop được cập nhật mới nhất là 32 kênh.HBO, starmovies, AXN, Disneychanel.....
    Thanks

12. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD
    Ðề: eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Bác Dũng có android rồi sắp tới có eBop thui

13. tienlequoc

Đã được cảm ơn:
    48

Chỉ cần đưa những kênh tivi chất lượng lên thôi. Các kênh bèo thì có các ứng dụng trên CH-play rồi mà. Bởi vậy eBop đừng quan tâm chạy theo số lượng kênh nhé, chỉ cần đưa kênh chất lên là ổn.

14. Superduelist

Superduelist Member

Đã được cảm ơn:
    3

Em vẫn ko hiểu lắm, cái này là phần mềm mình mua về cài vào AB hay là dạng USB stick, mua về cắm vào AB hả bác?
    Có thể chạy trên các nền tảng khác như PC hay HDP ko hay chỉ chạy dc trên Android?

15. kinhphuong

kinhphuong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    67
    Re: Ðề: [Offline] eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Mình cũng có thắc mắc như vậy..??

---------- Post added 16-09-2013 at 15:50 ----------

Mình cũng có thắc mắc như vậy..??

16. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD

Đúng vậy bác, kênh địa phương nhà nào cũng có, rồi CH-play cũng có nên eBop chỉ chọn lọc 1 số kênh đặc sắc thôi

17. servicedat

servicedat New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    KD

Hi bạn
    Hiện công ty sản xuất eBop sẽ bán trọn bộ cho bạn nhé, bạn không phải cài đặt gì cả. thiết bị eBop sau khi bạn mua về bạn kết nối với Tivi qua cổng HDMI là sài thui (tất nhiên kết nối internet cho nó)

18. phucluong

phucluong Active Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    2 triệu 6. Nhưng nhà mình đang dùng mạng internet Viettel , gói cước rẻ nhất, download từ 200-280kb/s , ko biết cắm vào đây xem trực tuyến có lag ko nhỉ ???

19. vanthuann

vanthuann Member

Đã được cảm ơn:
    1

đồng quan điểm với bác, cứ nhiều kênh HD là em khoái rồi, với vài kênh chính của vtv là ok
    còn nữa bác chủ cho hỏi cái này đòi hỏi tốc độ đường truyền như thế nào mới xem ổn định chất lượng hình ảnh tốt, ko thì toi. Nhà mình xài cáp quang của vịt teo mà cũng ko ăn thua lắm.

20. scotty

scotty Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    85
    Ðề: Re: [Offline] eBop: biến TV thành TV siêu giải trí!

Với tốc độ đó thì theo trải nghiệm của scotty, bác có thể giải trí ổn với các món sau:
    - nghe nhạc lossless,
    - chơi game (Android app),
    - xem clip chất lượng khá > thấp,
    - đọc tin, xem clip dạy nữ công gia chánh, v.v...
    - chơi phây (Facebook),
    - nghe Audio book (sách/truyện đọc)
    - tra cứu tỉ giá đô la, vàng, chứng khoán

Nhưng nếu bác muốn xem được phim HD và các clip có chất lượng HD 1080p, âm thanh DTS, truyền hình HD... thì bác buộc phải nâng cấp gói Viettel của mình lên ít nhất là gói Home E+ (4MB).

Thân.
    scotty