NỘI QUY MỚI DÀNH CHO KHU VỰC CHIA SẺ PHIM (10/2017)

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Uchiha_Madara, 11/10/17.

1. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    500,599
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Bác cứ vin vào nội quy này không cấm, uploader kia không ngăn. Thử hỏi tất cả các uploader đăng bài dù cầu kỳ hay đơn giản cũng đều tốn công tốn sức tìm nguồn, tải về, kiểm tra rồi upload file, tìm kiếm tư liệu viết bài (dù có khi chỉ là mấy cái ảnh, mấy dòng text).v.v.. Còn bác chỉ việc chầu sẵn, copy cái rẹt có phút mốt (có khi file trên Fshare cũng copy nốt) rồi ung dung ngồi thụ hưởng. Bài người ta đăng lên rồi, chia sẻ để vui chung, vừa có point bù vào phần nào công sức, vừa lượt tải để duy trì file. Bác ở đâu nhảy vào, lấy bài người ta đăng lại, tranh giành để trục lợi, thế mà là công bằng ư? Ở đâu ra cái kiểu ăn sẵn nằm ngửa thế? Tôi nói thật, nội quy có thể không bao quát được hết, nhưng hành vi rất xấu của bác không chỉ trên diễn đàn này mà rộng ra cả xã hội nên cấm cửa triệt để. Với nick cũ bác cũng mới lập, không vẻ vang gì để giữ. Bác cũng có nick mới, theo tôi bác nên rút kinh nghiệm vụ này, để làm uploader đích thực, bỏ công sức ra cùng đóng góp cho cộng đồng chơi HD thì hay hơn.

canodinh, ngvutam, hoaitrung and 2 others like this.
  2. nguyenhien0

nguyenhien0 New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Bác đồng ý với tôi vụ tôi ko vi phạm nội quy diễn đàn và uploader là đc rồi. Tôi mới, tôi vào thấy ng khác copy đc thì tôi cũng copy thôi, và tôi cho rằng việc diễn đàn muốn cấm vụ này dễ òm sao ko làm, các uploader là người quen admin, thêm 1 rule nhỏ nhoi đơn giản, sau bấy lâu không có. Nên tôi mạnh dạn cho rằng diễn đàn cũng muốn có người vào upload chơi, lâu lâu lấy ra ban 1 phát giải trí. Chứ còn cấm thì lúc đó tôi đoán có tầm 10 uploader đổ lại đủ khả năng tạo ra nội dung từ source BD từ máy móc của họ. Tôi vào thì chỉ còn thanks, bình luận vài cái, tải phim và đi ra.

Bác nói đến công sức của uploader, tôi đồng ý họ bỏ nhiều công sức để encode ra 1 bộ phim (hàng intenal), tôi luôn tôn trọng và luôn giữ nguồn của file. Tuy nhiên mọi người đã tham gia vào việc chia sẻ dữ liệu thì cũng nên hiểu là việc phát tán sẽ không tránh khỏi, dù rule hdvietnam cấm thì nó sẽ đc chia sẻ ở torrent nào đó, diễn đàn nào đó. Ngay các nhà sản xuất phim cũng ko ngăn đc nạn quay lén trong rạp, hay ngăn người dùng chia sẻ những bản encode lan truyền khắp internet để họ bản đĩa BD mà?

Còn cái bác nói là trục lợi thì theo quan điểm của tôi, đó chỉ là "lụm mót" mà thôi. Bởi bất cứ thành viên cũ hay mới mà tinh ý như tôi đều sẽ chọn uploader nằm trong top để vào đó mà download (tôi kiếm phim thì cũng phết hungdaita vào ô thành viên vì tên bác ấy là bảo chứng cho việc link còn sống),--> lượng người vào topic của tôi chỉ đếm đầu ngón tay, mấy bác tôi view thì toàn mới lập nick nên ko biết ai với ai nên vào thank và down thôi. Kế đến là tôi ko phải ngồi canh phim, nên rảnh thì vào xem có gì mới ko, nên lúc thấy có phim mới thì ai cần tải đã tải xong, tôi down về up lên rồi share thì cũng muộn màng và cũng chỉ có vài ma mới vô tình lạc vào mà down thôi. Mà không phải ai thanks là down đâu, hơn 2/3 số thanks là để cho vui, để cổ vũ thôi.

Viết ra để các bác thấy ko phải là copy là mọi người bay vô download, còn uploader gốc thì đứng nhìn đâu, chẳng qua là mót vài bác mới mà thôi.

3. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    294,148
    @nguyenhien0 : Đây là các nick post bài trùng IP từ forum. summmonerswarnyx, fsharett, thientruc...và còn 7,8 nick nữa mới reg forum cũng từ đây mà tôi không cần kể ra hết.
    Tôi làm MOD, cái nào sai là tôi xử lí. Tạo nick giả để up bài cho nhau tôi đã xử lí nhiều, thậm chí ban thẳng tay không cần lí do. Và tôi đang dò thêm một số nick giả của nhiều người nữa, sai tôi sẽ xử lí hết!

Nếu bạn không phục, xin mời bạn kiện lên cấp Admin. Nhiệm vụ tôi đến đây là đủ!
    http://imgbox.com/6xMmsWoi
    http://imgbox.com/3RtCc4o8
    http://imgbox.com/Jo7w4LQR

4. nguyenhien0

nguyenhien0 New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Chào bác @hoaitrung,
    Tôi làm ở ct phầm mềm có cả ngàn người trong 1 toà nhà, nên tôi không thể nào biết đc việc có ai khác ngoài tôi tham gia dd hay không. Tôi cũng sử dụng internet ở nhà tuy nhiên cũng là đc cấp phát IP động ra internet, sao tôi có thể quản được việc IP thay đổi và đc cấp phát cho người dùng khác? Bác làm đúng chức trách của mình để duy trì trật tự của khu vục upload nên tôi sẽ chẳng kiện cáo gì cả. Chỉ là nếu tôi là nick clone thì tôi phải xin unban cái acc thintruc gi đó hơn 9 năm tuổi kìa, chứ tôi vào đây xin unban cái acc summonerswarnyx 1 tháng tuổi làm gì, tôi tạo nick mới không lẹ hơn à.
    Tôi code cả ngày, vào đây down/up phim để giải trí chứ ko phải kiếm lợi từ nó, nên vui chơi mà ức chế vậy thì thôi.

5. tieubao64

tieubao64 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    344
    Mình hiện có 1 số film trên dĩa DVD mà chưa thấy có trên diễn đàn. Mod cho hỏi :
    - Cách chuyển film từ trên dĩa DVD thành định dạng mkv để up lên diễn đàn
    - Hoặc cách up film từ dĩa DVD lên diễn đàn (mình cũng không biết nó ra định dạng gì
    Mong được hướng dẫn. Thanks

6. johnkenerdi

johnkenerdi Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    423
    Phim tôi up có đủ các thông tin cần thiết của phần MediaInfo, tại sao lạ lấy lý do là sơ sài?
    MediaInfo đã thể hiện đủ các nội dung chính sau:
    -Bitrate Video
    -File size
    -Duration
    -Resolution
    -Tên nhóm RIP
    -Bộ mã hóa (X265)
    -Bitrate Audio
    Vậy thì tại sao lại gọi là sơ sài? Những thông tin khác quan trọng hơn hay sao.

Screen shot tôi chụp 3 tấm, lưu thành 3 file 1,2 và 3. Mục đích là chứng minh cho người download biết rằng phim của tôi là phiên bản IMAX, Mod dựa vào đâu và lấy gì chứng minh mà nói là tôi đi "nhặt" về.

7. zz_sky_zz

zz_sky_zz Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Hello moị người. Mình có thắc mắc là 1 số phim mHD chỉ có 720p mà ko có 1080p là sao vậy ah. Mình coi trên iPad Air 3 nên mình muốn coi 1080p mà 1 số chỉ có 720p :((

8. giangnn123

giangnn123 New Member

Đã được cảm ơn:
    12
    Thank you

9. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,599
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Khái niệm độ phân giải mình thấy khá chung chung. Cụ thể có tới 4 box đang cùng có độ phân giải 1080p, 1080i là: Fshare, Phim có Audio Việt, Bluray Remux và Bluray nguyên gốc. Theo mình hiểu thì không được đẩy bài bằng thông báo lẫn nhau trong 4 box này và thấy một số uploader tuân thủ. Nhưng cũng có một vài uploader vẫn sử dụng điều này để đẩy bài trong các bài đăng của họ mà không thấy Mod quản lý có ý kiến gì. Vậy được phép hay không được phép mong Admin @BuiAn cho giải đáp cụ thể. Xin cảm ơn!

tuankbas cảm ơn bài này.
  10. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,280
    Các mod và uploader có thể cùng đóng góp ý kiến về vấn đề này, để làm sao hài hòa được lợi ích cũng như tính công bằng cho mọi topic trên diễn đàn. BQT sẽ xem xét thay đổi luật theo hướng phù hợp nhất.

trilnh and tuankbas like this.
  11. tuankbas

tuankbas Uploader

Đã được cảm ơn:
    249,096
    Nghề nghiệp:
    công chức
    TRước đây em cũng không biết nội quy , có đăng 1 nhóm rip nhưng vì có 2 audio khác nhau vào 1 box và đẩy bài .Nhưng bị các upload tố cáo và bị treo án 1 tuần, còn bay giờ thì loạn rồi...

trilnh cảm ơn bài này.
  12. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,599
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Theo cá nhân mình nghĩ nhu cầu về phim Remux hay encode hay nguyên gốc hoàn toàn khác biệt nhau. Nếu như mems có nhu cầu thì sẽ sang hẳn box chuyên biệt đó tìm phim mình ưa thích chứ không đợi thông báo. Còn 2 box Remux và Fshare thực sự đã rất chật chội vì lượng phim đăng tải, thế nên không thật sự cần thiết phải thông báo khi đăng bài bên những box đó.

Uchiha_Madara cảm ơn bài này.
  13. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,599
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Đó là cái giá của việc bị ban nick đấy bạn. Chứ ai cũng làm sai, làm bậy rồi khi bị ban thì lập ngay nick mới, nghiễm nhiên được đăng bài mới trùng với bài cũ cùng box, thế thì tiện lợi quá

14. trilnh

Đã được cảm ơn:
    500,599
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Bạn đang cmt trong mục Nội quy chia sẻ phim đấy, chịu khó đọc lại quy định up bài đi.

15. HDVNService

HDVNService Administrator

Đã được cảm ơn:
    479
    Bạn cứ làm theo luật là được bạn nhé, khi có bản mới cùng độ phân giải có thể cập nhật vào trong cùng 1 topic được.

3033 cảm ơn bài này.
  16. khachla1989

khachla1989 Uploader

Đã được cảm ơn:
    67,475
    Xin BQT cho hỏi những bài viết như thế này thì có bị xử lý không ạ:
    https://hdvietnam.org/threads/hanh-...-tvs-quai-xe-giao-hang.1791794/#post-10854049

Em xin đưa 1 vài lý do:
    - Screenshot ở post không đúng với bản phim họ chia sẻ. Media info là 1920x804 nhưng screenshot lại là 1920x1080. Phải chăng họ lấy từ bản remux?
    - bản "Special Delivery 2022 1080p BluRay x264 ACC 7.1-CHD" này hoàn toàn là giả mạo. Media info full của nó đây:

Mọi người có thể thấy BD chỉ mới xuất hiện mấy hôm nay nhưng sao bản này lại có hơn 1 tháng trước?

Mong sớm nhận được phản hồi từ BQT. Xin chân thành cảm ơn!

17. tuankbas

tuankbas Uploader

Đã được cảm ơn:
    249,096
    Nghề nghiệp:
    công chức
    https://www.blu-ray.com/movies/Special-Delivery-Blu-ray/311962/
    BỚT XÀM ĐI THẰNG NGỐ

Chỉnh sửa cuối: 10/7/22
    khachla1989 cảm ơn bài này.
  18. khachla1989

khachla1989 Uploader

Đã được cảm ơn:
    67,475
    6E74627A687363 cảm ơn bài này.
  19. tuankbas

tuankbas Uploader

Đã được cảm ơn:
    249,096
    Nghề nghiệp:
    công chức
    khachla1989 cảm ơn bài này.
  20. khachla1989

khachla1989 Uploader

Đã được cảm ơn:
    67,475
    Khôn là để đi làm mấy cái trò mèo này à?