Luật up phim bộ PHẢI đủ bộ

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi HDVNService, 20/9/20.

1. HDVNService

HDVNService Administrator

Đã được cảm ơn:
    483
    Hiện tại, rất nhiều uploader vì nhiều lý do, up phim bộ bỏ dở giữa chừng, hay thường gọi là "đem con bỏ chợ". Cộng đồng rất cảm ơn công sức và nhiệt tâm chia sẻ của các uploader. Tuy vậy, với phim bộ, mà thiếu tập, hoặc xem nửa chừng thì rất là tụt cảm xúc, mệt mỏi và tốn thời gian.

Ngoài ra, theo phản ánh của một số member thì có một vài uploader up lên chỉ để đấy, không bao giờ có ý định up đủ, lại đi lập topic phim khác.

Vì vậy, đối với Box Phim Bộ, BQT đưa ra luật riêng như sau:

- Phim bộ đã ra đủ bộ khi up lên phải đủ bộ, hoặc ít nhất là 50% bộ có link, thì mới lập topic. Sau đó link sẽ phải cập nhật đủ trong vòng 1 tháng, nếu không đủ thì BQT sẽ xóa topic. Không lập topic trước rồi mới cập nhật nhẩn nhơ sau.

- Phim bộ chưa ra đủ bộ, có thể cập nhật từng tập mỗi khi có tập mới. Nếu bộ nào cập nhật subviet từng tập, cũng có thể làm vậy. Tuy nhiên, sau khi ra đủ bộ, hãy cập nhật full bộ trong vòng 1 tháng.

Phim có thể nén rar (chỉ cần nén 1 vài tập trong cả bộ) để tránh bị stream online lấy không, nếu có pass thì bắt buộc phải để pass ngay trong bài viết (không để dưới chữ ký).

Ai vi phạm sẽ ban nick ngay mà không cần cảnh báo.

Vì một cộng đồng phim ảnh chất lượng nhất thế giới, mong tất cả mọi người hãy chung tay. Xin cảm ơn và chúc tất cả nhiều sức khỏe.

2. YuenBiao

YuenBiao Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    532
    tốc độ upload thì chậm, vừa kéo về xong lại upload, mới được 2 tập Cửu Nguyệt Ưng Phi, đang chờ kéo xong rồi up tiếp. chưa gì bác đã xóa bài của em. upload đã vất vã rồi còn lại găp mấy cái kiểu comment hối hối lại chả ghét. phim thì share chùa chỉ có ngồi ăn sãn còn không biết đợi sao mà phải hối.
    diễn đàn thì có cả đống thánh troll phim upload dỡ dang vài tập rồi bỏ như TVBFFVNLT, DocCoThienPhong... thì bác vẫn để nhỡn nhơ ko xóa bài, ko ban lá sao ???

Armortec900p, guppii and KPF_Huy like this.
  3. HảiYến2k

HảiYến2k Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    753
    Up lại bộ kia đi bác

4. thayhai

thayhai New Member

Đã được cảm ơn:
    24

5. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,282
    Bạn bấm report để mod quản lý box họ xử lý bác nhé. Còn riêng topic của bác, up đủ rồi đăng cũng được nha bác, không có gì phải vội.

6. anhdat@

anhdat@ Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,641
    Minh thấy ý kiến này rất, đề nghị các bạn chờ khi có đủ bộ hãy úp lên.

7. luyenbang

luyenbang Active Member

Đã được cảm ơn:
    32
    Đồng ý, nhiều bạn post còn đặt pass vào 1 vài tập..