[Kinh Điển|Lãng Mạn] The Thorn Birds 1983 1080p WEB-DL AAC 2.0 ~ Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai

Thảo luận trong 'WEB-DL, HDTV' bắt đầu bởi trilnh, 27/12/21.

1. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,396
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    The Thorn Birds (1983) 1080p WEB-DL AAC 2.0 H264-QWERTZ
    Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai

Vietsub
    Richard Chamberlain, Rachel Keily, Christopher Plummer
    IMDb: 7,9/10 ~ 8.695 votes

The Thorn Birds (Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai) là tác phẩm văn học của nữ văn sĩ người Australia Colleen McCullough xuất bản lần đầu năm 1977 và được dựng thành series phim truyền hình nổi tiếng vào năm 1983 bởi đạo diễn Daryl Duke và trở thành bộ phim truyền hình có tỉ lệ người xem cao thứ hai trong lịch sử truyền hình Mỹ. Là một bộ phim được chuyển thể từ một tác phẩm kinh điển nổi tiếng nhất mọi thời đại, tác phẩm mang trong mình một vị thế đặc biệt. Đạo diễn Daryl Duke đã giữ lấy cái hồn tinh túy nhất của cuốn tiểu thuyết cùng với khả năng dàn dựng những cảnh quay ấn tượng không tưởng và bước ngoặt mới. Chính điều này đã tạo cho The Thorn Birds những nét riêng biệt và độc đáo. So với tiểu thuyết, một số chi tiết đã được đạo diễn thay đổi. Người đọc và người xem sẽ cảm nhận ngay sự khác biệt giữa truyện và phim. The Thorn Birds đã giành giải Quả cầu vàng năm 1983 với sự diễn xuất tinh tế của Richard Chamberlaid (Cha Ralph), Rachel Keily (Meggie), đồng thời nhận hai giải Quả cầu vàng cho diễn xuất của nam chính và diễn viên phụ. The Thorn Birds được ra mắt khán giả Việt Nam năm 1988 với tên gọi Những Con Chim Ẩn Mình Chờ Chết và cho đến nay nó vẫn là một trong số ít tác phẩm trường tồn trong lòng khán giả Việt Nam.

Câu chuyện buồn về ba thế hệ nhà Cleary với những mất mát, đau thương, những bi kịch giấu kín của những kiếp người, và trên hết là mối tình kỳ lạ giữa Meghann, gọi thân mật là Meggie với cha Ralph de Bricassart. Một mối tình vượt qua tuổi tác, qua không gian và vượt qua những cấm kỵ tôn giáo và từ chính tham vọng của cha Ralph, người luôn cương quyết nói sẽ không phạm lời đã khấn hứa với Chúa... Meggie cứ lao vào bất chấp tất cả, chấp nhận mọi hậu quả và làm nên khúc ca bi tráng cho đời mình. Đó là nghịch lý của cuộc đời, là khúc ca bi tráng, nhưng đó mới làm nên kỳ tích cho tác phẩm. Rất nhiều người xem The Thorn Birds đều tâm đắc với triết lý: “Con chim mang chiếc gai của bụi mận cắm vào ngực tuân theo những quy luật bất di bất dịch của thiên nhiên; bản thân nó không biết sức mạnh nào buộc nó lao vào mũi nhọn và chết mà vẫn hót. Lúc mũi gai xuyên qua tim nó, nó không nghĩ đến cái chết sắp đến, nó chỉ hót, hót cho đến lúc mất tiếng đứt hơi. Nhưng chúng ta, khi lao ngực vào bụi mận gai, chúng ta biết, chúng ta hiểu. Tuy thế ta vẫn lao ngực vào bụi mận gai. Sẽ mãi mãi như thế”.

INFORMATION
    Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4
    DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLE
    Sub Việt đã fix mux sẵn

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

2. Hayabusa

Hayabusa Active Member

Đã được cảm ơn:
    175
    Bạn có thể giúp mình upload riêng từng tập thay vì gom lại 1 file rar không?
    Cảm ơn bạn rất nhiều.

trilnh cảm ơn bài này.
  3. aromat

aromat Active Member

Đã được cảm ơn:
    109
    Một bộ phim tuyệt vời và chất lượng hình ảnh vượt quá mong đợi.

trilnh cảm ơn bài này.
  4. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    501,396
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Upload cho bác từng tập cũng được nhưng mình vẫn nén rar đó. Mà sao lại thế nhỉ, bởi phim này đã ghép lại thành 4 phần thôi, nếu bác cần cụ thể phần nào thì mình sẽ upload cho bác

5. dinhchungcm

dinhchungcm Active Member

Đã được cảm ơn:
    121
    Hi! Bác @trilnh cho mình xin sub với. File Rar tải về không có sub, tìm kiếm thì không gặp sub phù hợp với định dạng film này.
    Thanks!

Chỉnh sửa cuối: 11/8/22