[Fshare] [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

Thảo luận trong 'Phim bộ - Series' bắt đầu bởi kiemkhachlangtu, 9/2/13.

1. HanThienTruong

HanThienTruong New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

nội chung phim này cảnh đẹp (màu sắc tươi sáng), đánh ảo (nhảy như múa balê), nội dung bèo (không logical, làm mất hình ảnh LHX, tập trung khai thác ĐPBB). tạm cho 6/10. các bác thấy sao?

2. hanlongbaochu

hanlongbaochu Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

Tiếu Ngạo Giang Hồ hay nhất là cái chất lãng tử, ngạo của LHX, mà giờ dìm hàng, lăng xê e DPBB thì e bó tay, chưa kể kỹ xảo hoành tráng nhưng cái chất của kiếm pháp không thấy đâu ...
    E không chấm điểm vì chế kinh quá, coi xong chẳng đọng lại gì

3. shallwedance

shallwedance Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Re: Ðề: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

Thử chấm theo thang điểm của bác xem nào:

-Cảnh vật (6/10): màu sắc đúng là tươi sáng nhưng mà ngoài một vài địa điểm ngoài trời thì cũng có rất nhiều là cảnh dựng bằng đồ họa trông rất giả. Màu sắc vì quá tươi nên ko thật, xem giống kiểu tiên hiệp rẻ tiền.
    -Võ thuật (5/10): giống như bác nói là 'đánh như múa ba lê'. Lại một lần nữa quá sức lạm dụng đồ họa máy tính, ko hề có chút khí khái võ thuật nào cả. Đành rằng trong tiểu thuyết và phim kiếm hiệp thì có khái niệm 'khinh công' nhưng mà cũng chỉ nhảy cao hoặc lướt trên ko được một đoạn ngắn rồi thôi. Thế nhưng trong phim này thì có các cảnh người bay được như chim luôn.
    -Nội dung (3/10): 'sáng tạo' là một con dao hai lưỡi. Làm tốt thì rất khó nhưng phá cho nát bét thì rất dễ. Bộ phim này tệ thế nào thì đã có quá nhiều người comment rồi.

Bác cho 6/10 thì rộng rãi quá rồi, theo như mình cho như trên thì trung bình được 4.7/10 điểm.

4. m30c0nx

m30c0nx New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

Kỹ xảo: 6/10, nhiều cảnh CGI quá tệ như cảnh mặt hồ mùa đông, cảnh chim cò bay bay...etc...

Võ thuật: 5/10 thảm hại, ko thể hiện được đặc trưng của từng loại võ công, cứ những bộ film TQ mấy năm nay vậy...toàn bay nhảy >.<

Nội dung: 7/10, sáng tạo nhưng lại gây ức chế cực kì ở đoạn cuối. Một số chi tiết copy những film khác, ví dụ như copy Họa Bì 2 ở đoạn cuối.

Tóm lại là xem xong chỉ ấn tượng đc e Trần Kiều Ân, vai Đông Phương Bất Bại của e này làm lu mờ hết những vai chính khác. =.= Thấy tội cho e này, e diễn rất đạt. Những vai ác diễn tốt (Nhạc Bất Quần, Lâm Bình Chi, Tả Lãnh Thiền...etc...). Còn Lệnh Hồ Xung dở dở ương ương, như thằng gay quân tử Tàu đúng nghĩa. :| Nhậm Doanh Doanh thì chỉ thấy đc sự nham hiểm, có phần đáng ghét. Nhạc Linh San thì ngây thơ, ích kỷ. 8-|

Tổng: 6/10.

--> Bị ném đá là chính xác và mình đã thành fan của e ĐPBB =.=

5. bongbang2008

bongbang2008 Member

Đã được cảm ơn:
    7

eo ôi xem phim này chỉ thấy em đông phương bất bại là nhân vật chính có tý hấp dẫn...vì đẹp gái:):) chứ các nhân vật còn lại quá tệ...xem tới tập 4 là thấy nãn dễ sợ luôn, Lệnh Hồ Xung chả có khí phách ngạo nghễ gì cả....đánh đấm thì như múa ba lê chịu ko có nỗi....nói chung chán thật sự.....

6. m30c0nx

m30c0nx New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Xem tiếp đi bạn, sẽ chuyển từ nản sang buồn, bực tức, rồi chửi rủa. :))

7. phuongchau2000

phuongchau2000 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Cam on ban da share. Phim rat hay.

8. chipintel_li

chipintel_li New Member

Đã được cảm ơn:
    7

cá nhân thấy các phim bộ sx lại đa phần ko hay bằng bộ cũ trừ Thiên Long Bát Bộ

9. tomonline

tomonline New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Re: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

thanks ban da chia se phim

10. kiemkhachlangtu

kiemkhachlangtu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,902
    mỗi bác 1 ý kiến khác nhau. t hiệt là đa dạng

11. losbancos

losbancos Banned

Đã được cảm ơn:
    25
    Nghề nghiệp:
    sinh vien bk!

sub có sẵn trong film rồi hả bác ??

12. binh_sg

binh_sg New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác chủ thớt ơi, link tập 49 die rùi, xem giúp em với, đang sướng mà bị đứt ....:)

13. kiemkhachlangtu

Đã được cảm ơn:
    1,902
    Re: Ðề: [Kiếm Hiệp] Tân Tiếu Ngạo Giang Hồ (2013) - 720p HDTV - Hoắc Kiến Hoa - Sub Việt

Link 49 bình thường nha bạn

14. phugia111

phugia111 Member

Đã được cảm ơn:
    11

úp oánh dấu ...............

15. cobralee

cobralee Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,278

Phim này càng về sau xem càng thấy vô lý và càng tức LHXung, ngày xưa làm gì có vụ thay tim được, tái bản làm cho phim hoàn hảo thì đồng ý nhưng phim này đã đi quá xa, đổi lại dàn viễn diên nữ phim này đều xinh.

16. ledung321

ledung321 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    phim đã hết, quá buồn, doi phim khac

17. lam_nguyen56

lam_nguyen56 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

bạn nào có các bản soundtrack không, mình đang tìm mấy bản lúc Doanh Doanh chơi lúc gặp LHX

18. kiemkhachlangtu

Đã được cảm ơn:
    1,902

sub sẵn có trong phim nhé bác.

19. tuyetkiem79

tuyetkiem79 Active Member

Đã được cảm ơn:
    65

Ủng hộ bác, đang kéo tạp 48

20. kyohiros

kyohiros Member

Đã được cảm ơn:
    20

Nói chung mấy bác gạch đá thế nào e nhận hết nhưng e là fan của ĐPBB rồi :x
    Mình mà là thằng LHX này thì lấy em ĐPBB ngay :(

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13