HDvietnam triển khai hệ thống thi đua và ghi công thành viên

Thảo luận trong 'Phòng truyền thống' bắt đầu bởi cuabongang, 22/12/09.

1. cuabongang

cuabongang Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    16
    Các bạn thành viên thân mến,

Để đáp lại sự nhiệt tình và những bài viết có ích cho sự phát triển của forum, BQT triển khai hệ thống ghi công thành viên tích cực.

- Mỗi thành viên khi post bài đều có cơ hội được tính điểm, điểm số này dựa vào mức độ có ích của bài viết đối với thành viên khác, cụ thể là số thanks nhận được tương ứng.

- Bài viết trong box này có thể nhận được nhiều điểm hơn so với bài viết trong box khác, điều này dựa trên định hướng phát triển forum của BQT. Việc kiếm được thanks trong box download dễ hơn rất nhiều trong box Kỹ thuật hay box Bàn luận Điện ảnh..., vì thế bài viết trong box Kỹ thuật và Bàn luận điện ảnh sẽ được tính nhiều điểm hơn với mỗi thank tương ứng.

- Điểm số của thành viên sẽ được cập nhật thường xuyên, trước mắt là mỗi tuần 1 lần. Điểm số của thành viên sẽ là cơ sở cho sự ghi nhận: "Ai là thành viên xịn nhất HDvietnam.com trong tháng". Bất cứ thành viên mới và cũ đều có cơ hội như nhau vì điểm số được tính từ đầu đến cuối mỗi tháng, tháng nào sẽ có điểm số của tháng đó.

- Các thành viên có điểm số cao nhất sẽ nhận được quà của BQT, trước tiên là vé xem phim miễn phí của BQT trao tặng. Trong các cuộc ưu đãi sau này, những thành viên dẫn đầu sẽ có cơ hội ưu tiên cao nhất.

- Vì hệ thống tính điểm này dựa trên số thank của các thành viên nên để hệ thống công bằng và hiệu quả, BQT áp dụng 1 số luật sau:

1. một số thành viên bấm thank vô trách nhiệm sẽ được loại ra khỏi cuộc chơi, tức là tất cả các thank được thực hiện bởi các nick này sẽ không được tính. Việc này sẽ được duy trì đến khi nick đó cam kết và điều chỉnh lại hành vi bấm thank của mình.

2. Các bài viết vô nghĩa và không có giá trị đối với sự phát triển forum khi nhận được thank sẽ không được tính điểm

3. Các nick clone và thank bừa bãi cũng sẽ được xem xét tỉ mỉ và cẩn thận về sự nghiêm túc khi đánh giá người khác.

- Các bạn sẽ được ghi nhận điểm số kể từ ngày 1/12/2009, hệ thống tính điểm đã bắt đầu và luật chơi có thể thay đổi để hướng đến tính công bằng cho mọi thành viên.

Last edited by a moderator: 23/12/09
  2. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44
    Ðề: HDvietnam triển khai hệ thống thi đua và ghi công thành viên

Đã có tổng kết các thành viên dẫn đầu trong tháng 12:

[thứ hạng] - [nick name] - [điểm số]

1 vKtuan_mirror 1333
    2 poly 1242
    3 ledung123 1062
    4 Shayne Ward 798
    5 MrMilan 785
    6 hoangtuan_neu 740
    7 manhthang 588
    8 ivy68 427
    9 darklunar 421
    10 springknife1985 366
    11 mrkoyeu 342
    12 ken3333 341
    13 gaubu 314
    14 cuonglasuco 302
    15 tommy8288 280
    16 AngelaAnh 272
    17 hieu-gia lam 271
    18 trandzung 268
    19 jimminam2000 262
    20 quat_3_tieu 254
    21 neo8x 240
    22 The Dark Knight II 232
    23 Gambit 216
    24 traicam 200
    25 worldvision 200

3. tieuthieugia

tieuthieugia Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    49

thiệt cho em vì em k biết down hay up j cả... hihihi
    Chúc mừng chiến dịch mới của BQT

4. hieu-gia lam

hieu-gia lam Banned

Đã được cảm ơn:
    80

híc em cũng không bít down hay up không biết còn duy trì được nữa đến cuối tháng ko zậy /:)

5. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Đâu cần phải down hay up thì mới lọt vào top rank, tích cực hoạt động trong các lãnh vực khác (bình phim, trợ giúp kỹ thuật, tư vấn thiết bị...) cũng vươn tới ngôi sao được mà :-j

6. vkc

vkc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,099

Ôi, em lọt vào top 10 à **==

7. vKtuan_mirror

vKtuan_mirror Banned

Đã được cảm ơn:
    13

I am no.1 :"> há há..:D

8. toannh

toannh New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Chúc mừng bác. Mình mới có vỏn vẹn 8 points, chắc xếp 1 từ dưới lên.

9. hieu-gia lam

hieu-gia lam Banned

Đã được cảm ơn:
    80

hic hic phải cày cuốc thôi, ko là bị văng ra khỏi Top thì ê mẹt quá #:-S
    có bác nào cần hỗ trợ gì không nhỉ để em giúp :D

10. vkc

vkc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,099

Giúp em giữ vững ngôi vị á <:p

11. toannh

toannh New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Hic, mình vừa check lại là đã có 84 points lận, không quá tệ khi chủ yếu visit ở 02 sub topic "Thiết bị Âm thanh" và "Những bộ dàn mẫu" các bác nhỉ.

Nhân tiện hỏi BQT bao nhiêu posts thì được lên hạng member 1080i và 1080p nhỉ?

12. mrtuanvn

mrtuanvn Member

Đã được cảm ơn:
    1

Không biết các bác thấy thế nào chứ, mình dị ứng với mấy cái thanks vô cảm của mấy vị như

please_helpme
    mrkoyeu

Có thread 2 nicks này bấm thanks từ đầu đến cuối, mà k hiểu muốn thanks cái gì, nhìn riết thấy ớn ;)

13. tieuthieugia

tieuthieugia Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    49

người lịch sự của 4r đấy bác

14. mrkoyeu

mrkoyeu Active Member

Đã được cảm ơn:
    114

Nếu bạn để ý kĩ sẽ thấy mình chỉ thanks những gì "đóng góp" cho diễn đàn.
    VD chỉ 1 câu rất đơn giản: bác chủ thớt ơi link abc xyz die rùi chẳng hạn =:) Mình thank tất cả những những reply nào mà mình cảm thấy ý nghĩa, có những topic 1k reply nhưng vài reply mình không thanks vì mình cảm thấy nó không hợp lý hoặc viết ra chẳng có tác dụng gì cả :)
    Nếu như bạn vào topic thấy tất cả đều được thank nhưng bài của mình không được thank, tự nhiên bạn lại đọc lại và tự thấy cái sai của mình, bạn sẽ tự đặt câu hỏi rằng: tại sao mình không được thanks :-?? . Mình không bao h thank những bài viết nào mà cảm thấy nó không hợp lý, không có đóng góp cho diễn đàn. Có những khi mình cảm thấy mình không sai hoặc lúc đó mình chưa thấy điểm sai của mình mà vẫn bị người khác nói hoặc thậm chí lăng mạ nhưng mình vẫn thank người đó. Đơn giản là vì họ dám nói ra, dám nói thẳng vào mặt mình :)
    Mình đọc rất nhanh, thanks nhiều và chỉ lướt qua thôi nhưng không bao h "thank nhầm", chủ yếu thank những topic "share" :)
    Thank để người viết biết rằng có người quan tâm đến những thứ họ viết ra, họ cảm thấy "muốn" nói tiếp, cái đó cũng là 1 cách để diễn đàn sôi nổi hơn, tất nhiên không lạm dụng nó thank bừa bãi là được :)
    Còn những bài mình không thank, chính là mình nhắc nhở "khéo" :)
    Nói chung mỗi người 1 cách nghĩ, mỗi người 1 cách hiểu, làm thế nào để mọi người luôn có cảm giác muốn "gõ phím" là được :))
    Các bác đừng bao h nghĩ rằng những bài viết nào mở đầu topic hoặc có "giá trị" chia sẻ thì mới cần thank, cái cần thank chính là những bài viết "đóng góp" trong chính những topic đó cơ. Nếu chỉ cái nào có ích lợi cụ thể thì cần thank, cần nói thì diễn đàn gọi gì là diễn đàn nữa :))
    Viết hơi lằng nhằng, đại khái là vậy, có gì sai sót mọi người cứ ý kiến.
    P/s: Nick name trên blog của mình 1 thời của mình là người vô cảm đó :))

15. jimminam2000

jimminam2000 New Member

Đã được cảm ơn:
    37

nhiều khi người ta bấm nút thanks kg chỉ mổi ý nghĩa "cám ơn vì bài post có ích" hoặc mình có thể hiểu: "đơn giản,tôi đã đọc bài viết của bạn"
    còn ông thần please help me là 1 ngoại lệ thôi bác ạ vì ông ấy bị mắc bệnh "hội chứng nút thanks",người mắt bệnh này là ghiền bấm nút thanks trên diễn đàn giống như bấm game ý mà,hi hi.....không chừng bác ấy có vào đây là sẽ bấm thanks bài này cho coi

16. MrMilan

MrMilan Banned

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    IT

các bác check point ở đâu thế nhỉ, mình lọt vào top 20 cũng hơi ngạc nhiên, cố gắng giữ top trong vài ngày nữa vậy.

17. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Nói chung bấm "thanks" cũng cần văn hóa nhất định, bấm "thanks" sao cho công bằng và đúng ý nghĩa là điều thành viên cần hướng tới.

Có nhiều người rất cẩn trọng khi bấm thanks, có nhiều người lại bấm thanks một cách dễ dàng, tuy nhiên khi được 1 người cẩn trọng bấm thanks thì người viết sướng hơn nhiều so với người dễ dãi.

Một số bạn bấm thanks với những bài viết ít giá trị chắc chắn sẽ bỏ qua nhiều bài viết giá trị hơn vì đơn giản là bạn ấy không thể đọc hết toàn bộ forum đồ sộ này. Nhiều hành động như vậy sẽ tạo nên sự bất công và thay vì khuyến khích những bài viết chất lượng thì lại tạo nên phong trào "nói sao cho thích đôi tai".

Để cố gắng gìn giữ tính công bằng và trong sáng của hệ thống đánh giá thành viên, BQT sẽ phải cố gắng lọc ra những thanks ít giá trị hoặc vô giá trị. Những tác giả của "thanks chất lượng thấp" vì thế tự loại mình ra khỏi cuộc chơi. Việc này làm BQT rất mất thời gian và chẳng vui vẻ gì, nhưng vẫn phải làm để hệ thống hoạt động gần với sự công minh nhất.

Rất mong các thành viên hãy trân trọng và thể hiện đẳng cấp của mình ngay cả khi nhấn nút thanks.

18. mrkoyeu

mrkoyeu Active Member

Đã được cảm ơn:
    114

Cái này tranh luận nhiều ở diendan.vtc.vn rùi, nói chung là có 2 kiểu thank:
    Một là thank hết, cái nào không có ích thì không thank
    Hai là thank ít nhưng chỉ cái nào "cần" thì mới thank
    Tất nhiên là cái thứ nhất có rất nhiều điều không hợp lý, đi ngược lại với "văn hóa thank" nhưng nó cũng có cái hay của nó đấy :D
    Dù có hay không "sự kiện" này thì "văn hóa thank" của mình vẫn như vậy, không thay đổi :). Cuộc sống thì chẳng có cái gì gọi là perfect cả :)

19. MrMilan

MrMilan Banned

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    IT

tất cả chỉ là ngụy biện %-(

20. ngoibet

ngoibet Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Nhà "báo"

Hic, em được mấy chục cái Thanks là nhờ bác Hiếp me cả gần một nửa đấy nha...