Cảnh báo anh em về tên gian thương này.

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi anhbien93, 10/2/17.

1. anhbien93

anhbien93 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Báo cáo scam, lừa đảo chiếm đoạt tài sản.
    Tên chủ tài khoản : Nguyen manh hung: stk:177396049: ngan hang ACB-Hoang Quoc Viet
    Nick lừa đảo : Linh Cun CP
    Sđt: 01626155168
    Tên này dùng nick clone để đăng bán một số sản phẩm audio nhằm lừa đảo và chiếm đoạt tài sản.

Thủ đoạn : giả danh, clone, giả nick phụ nữ. Viết chữ không dấu để nhằm đánh lừa người mua là minh thật thà.

Giao hàng rác, hỏng, thiếu để qua mặt chủ kiểm hàng và nhận tiền từ nhà xe. ( Một cụ bị nó lừa mất 7m2), nó giao hai cái amp phế liệu.
    Nhận tiền từ chuyển khoản rồi không chịu trả lại khi có yêu cầu. Cụ thể là mình bị nó lừa vụ yamaha 5.1, khi phát hiện có dấu hiệu lừa đảo mình yêu cầu nó chuyển lại tiền. Nó bảo ngày hôm nay sẽ chuyển lại nhưng mình gọi thì không chịu nghe máy.
    Khi vụ việc đã bị phát hiện,nó xoá acc fb để chủ nhân không liên lạc đc, vẫn để máy nhưng gọi không chịu bắt máy.
    Trích dẫn bài viết của con cụ bị hại :

"CẢNH BÁO - TÌM NGƯỜI LẠC QUA BÀI VIẾT NÀY !!!
    Ngày hôm qua tức ngày 7/2/2017 bố tôi nick Facebook Quí Nhân Nghĩa có hỏi mua 1 bộ dàn 5.1 Yamaha của người này tại Quảng Ninh, nick Facebook Linh Cun CP. Sau khi nhắn tin bố tôi có hỏi mua thêm 1 Amplifier YAMAHA A1 và 1 chiếc Amplifier DENON 390. Cậu Linh Cun CP này nhắn tin nói Amplifier A1 có vỏ hồi gỗ và 390 đều có điều khiển và HOẠT ĐỘNG NGON LÀNH K 1 LỖI NHỎ. Và tổng tiền bố tôi phải chuyển là 7tr2 cho cả bộ. Nhưng Sáng nay tức ngày 8/2/2017 bố tôi có ra bến xe nhận hàng, nhận hàng về đến nhà kiểm tra thì thấy cậu ấy chỉ chuyển có 1 Amplifier YAMAHA CA - V1 và 1 Amplifier Denon 2800 đã rất cũ và CẢ 2 ĐỀU KO SỬ DỤNG ĐƯỢC, không thèm gửi cả bộ dàn 5.1 ra. Cố tình viết sai tên bố tôi là NGUYỄN ĐỨC THIỆN thành NGUYỄN CHÍ THIỆN. Nay tôi viết bài viết này muốn gửi đến bạn Linh Cun CP vài lời này.
    Thứ 1: Chúng tôi làm ăn đàng hoàng chưa bao giờ có ai phải phàn nàn cả, cậu nên biết điều đó để mà làm ăn lâu dài với chúng tôi.
    Thứ 2: Là cậu ko nuốt ngon được số tiền 7tr2 đâu =) tôi nói trước, anh em bạn bè tôi dưới Quảng Ninh rất nhiều, và hơn nữa là số tiền 7tr2 cậu cắn được thừa đủ để chúng tôi trình báo công an. Cậu có thể chặn Facebook nhưng tất cả những thông tin về cậu tôi đã chụp ảnh màn hình cả lưu lại hết rồi.
    Thứ 3: Hơi nhạy cảm 1 chút là cái ĐỊT CON MẸ MÀY THÍCH GIẢI QUYẾT THEO KIỂU GIANG HỒ HAY LÀ NHẸ NHÀNG TỬ TẾ HẢ CON CHÓ? BỐ MÀY CHO MÀY TỪ GIỜ ĐẾN CHIỀU ĐỂ HỒI ÂM TIN NHẮN FACEBOOK/ GỌI LẠI CHO BỐ MÀY NHÉ. BỐ ĐÉO TIẾC 1 CHUYẾN XE XUỐNG TẬN QUẢNG NINH ĐÂU ĐỊT CON CỤ NHÀ MÀY ĂN Ở CÓ ĐỨC TÍ ĐI CON PHÒ."

2. theson148

theson148 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    cảm ơn bạn, khốn nạn quá

3. HDSaiGon

HDSaiGon Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    19
    Bạn vui lòng cung cấp bằng chứng về giao dịch cũng như thông tin của thành viên Linh Cun CP trên HDVN
    Nếu trong vòng 72h bạn vẫn không cung cấp chi tiết giao dịch mod khu vực mua bán sẽ xóa bài và ban nick vĩnh viễn với vi phạm: spam!
    Trân trọng!

4. HDSaiGon

HDSaiGon Super Moderators

Đã được cảm ơn:
    19
    Bạn vui lòng cung cấp bằng chứng về giao dịch cũng như thông tin của thành viên Linh Cun CP trên HDVN
    Nếu trong vòng 72h bạn vẫn không cung cấp chi tiết giao dịch mod khu vực mua bán sẽ xóa bài và ban nick vĩnh viễn với vi phạm: spam!
    Trân trọng!

5. huongdanvietnam

huongdanvietnam New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    123 quang khai, 2
    tốt nhất sau nên nhận hàng kiểm tra trước trả tiền sau