Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi fallengt, 11/10/12.

1. hungmodelvn

hungmodelvn New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Bác Ihlong 75 nó đúng ý của mình, cám ơn bác.

2. curum

curum Member

Đã được cảm ơn:
    0

trang 3 bị lỗi hay sao ấy

3. Stormhdvn

Stormhdvn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    282

Chia buồn cùng bác chủ , phải cho mấy tiệm làm ăn gian dối kiểu này dẹp tiệm là vừa

4. ngdhieu

ngdhieu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    48

Cần phân biệt rõ là NGUYÊN PHONG chỉ là mạo danh NPP chính thức thôi.
    Chứ 1 SP Vi tính mà chỉ bảo hành có 3 tháng thì chỉ có người quá ngây thơ mới tin nó là đồ chính hãng.

5. vucovu

vucovu New Member

Đã được cảm ơn:
    7,320

Đá lên cho bà con thấy nè ............

6. tinhdhmo

tinhdhmo Active Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Nghề nghiệp:
    IT

Không biết bác chủ có hỏi anh chủ là hàng mới ( chính hãng phân phối ) hay hàng cũ hay không, vì thực sự, nếu hiểu thì giá 1t8 cho box HDD hàng mới ( 2 ổ hỗ trợ USB 3.0 ) không bao giờ có giá đó. Thêm nữa là nếu bác dùng Buffalo lâu /nhiều thì có thể nhận ra rằng BUFFALO luôn BÁN BOX KÈM DUNG LƯỢNG chứ không BÁN BOX không ( không có dung lượng ) . Vài lời tâm sự mong các bác đọc

7. Avalon Sentinel

Avalon Sentinel Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Re: Ðề: Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Chia buồn cùng chủ thớt. Quá đen cho đội bán kem đây mà. Biết là dại nhưng nghĩ lại vẫn thấy bực chứ. Tôi cũng đã có lần bị dính chấu thế này rồi. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm cho anh em biết!

8. trum_buffalo_hanoi

trum_buffalo_hanoi Member

Đã được cảm ơn:
    3
    bác mua ko hỏi kĩ trước còn than trời gì , cứ ham rẻ nhảy vào mua ko tìm hiểu kĩ thì chấp nhận đi.

Hàng chính hãng buffalo thì giá trên trời nhé và tất cả đều kèm hdd :)

Nhật nó đâu rảnh như việt nam mà bán box không làm chi =))

9. behattieu82

behattieu82 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    2,898
    Nghề nghiệp:
    IT

Xin chia buồn, lại 1 bài học kinh nghiệm

10. mario80vn

mario80vn Member

Đã được cảm ơn:
    6

Cái này do thớt ko tìm hiểu kỹ rồi mua thôi, mình cũng mua 01 cái Nas ở Nguyên Phong rồi x/định là mua hàng cũ nhưng khi k/tra thì thấy cũng còn khá mới & dùng ok! Đc cái hôm đó bác chủ Nguyên Phong đang vui nên bảo hành cho mình 1 năm luôn thay vì 03 tháng như bthường. Nói chung cũng còn tùy nhưng cái nghiệp mua hàng qua mạng nó ko đơn giản!

11. cuongtn87

cuongtn87 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    35
    bên đó bán hang 2nd mà bác, em có mua bên đó rồi và kĩ thuật nói rõ với em là hàng 2nd ạ, bác check lại thông tin xem, lúc bác mua họ nói là 2nd hay brand new

12. FlameDemon

FlameDemon Member

Đã được cảm ơn:
    4

Vậy ở HCM có nơi nào bán hàng chính hãng Buffalo wireless router ko mọi người?

13. neohsan

neohsan Member

Đã được cảm ơn:
    0

Dân Việt mình có một cái thói quen rất chi là chán đời.
    - Thứ 1: Hàng mới tinh + blah blah blah ( trong đó blah blah blah thuế, chi phí, etc..) thì làm quái j có cái giá = 1/2 giá trên web của hãng. Chẳng nhẽ bạn là dân công nghệ mà bạn không biết dùng google ? Còn nếu không phải dân công nghệ, thì ra kia quất TP-Link mới tinh cho đỡ phải kêu ca. 1 con D1800H bán ở UK giá 129 bảng. Ở VN bán 1tr. Thế bạn còn muốn j nữa ? Check giá NAS ở Mỹ vs VN xem có đúng là 1/2 không ? Cái quan trọng là nó bền, dùng tốt, đúng nhu cầu của mình thì quất thôi.

- Thứ 2: đồng ý với bạn là Nguyên Phong trưng bày như vậy là không ổn. Nhưng chả phải chúng ta đang sống trong 1 đất nước mà việc lừa đảo nó trở thành cơm bữa. Câu truyền miệng: đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng có từ lâu nay, thế mà bạn vẫn ngây thơ tin vào những gì đang diễn ra ?

14. binhco

binhco Active Member

Đã được cảm ơn:
    215
    Nghề nghiệp:
    Education

bữa mình mua đầu hdd buffalo mà cửa hàng chẳng buồn dán tem, chỉ bảo hành 6 tháng bằng miệng, bác chủ thớt như vậy là bị lừa rồi, bác nên kiện Nguyên Phong lạm dụng tín nhiệm lừa đảo người khác.

15. buffalohn

buffalohn New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Mình cũng chuyên bán Buffalo thì thấy thế này. Có vài ý kiến sau. Đây là ý kiến khách quan chứ ko phải bênh bên nguyên phong:

1. Đại diện thương hiệu buffalo tại VN là Viettel. Nguyên phong là đại lý cấp 1 tại TP HCM của Viettel đó bạn ạ. Phong Vũ và Lazada cũng phải lấy hàng qua bên này.
    2. Bạn mua HDD box (ổ cứng di động). Hàng chính hãng do viettel phân phối không bao giờ bán riêng Box cả. Chỉ bán duy nhất Box+hdd đi kèm và bảo hành 36 tháng có tem Viettel dán vào sản phẩm. Bạn có thể xem sản phẩm này ở bên mình giá có HDD rất cao:
    https://buffalohn.com/product/hd-wl4tu3r1/
    Bạn có thể hỏi tất cả người bán Buffalo tại VN hoặc hỏi chính Viettel qua số phone này: 046 6746880. Như vậy bạn mua 1 cái box có 1,8tr thì đương nhiên hàng là xách tay rồi. Hàng xách tay vẫn có mới 100% bạn nhé. Mới 100% hay seconhand thì mua hàng bạn phải hỏi rõ khi mua hàng. Mua rồi ko ưng ý thì đem trả lại. Người bán phải có trách nhiệm hoàn trả lại bạn tiền khi bạn không ưng ý.
    3. Ai bán Buffalo đều phải bán cả 2 loại hàng: chính hãng do viettel pp và hàng xách tay. Khi mua hàng bạn cần hỏi rõ sản phẩm mới hay gì, chất lượng ra sao, bên nào phân phối và bảo hành. Cái này Nguyên phong cũng có lỗi vì nhập nhằng 2 loại sản phẩm. Chứ như mình bán ở ngoài Hà nội. Nói rõ hàng nào là Viettel, Hàng nào là bên mình nhập tại nhật (gọi xách tay cho dễ hiểu, tất nhiên gọi thôi chứ vẫn nhập theo vẫn container nhé)

16. 7522565

7522565 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Lần cuối cùng nói với anh em, BUFFALO chỉ có hàng chính hãng mới 100% do Viettel phân phối.

17. tuthang

tuthang New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Re: Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Đồ Buffalo chính hãng phân phối ở Vn thì chỉ có Viettel Distribution phân phối. Nhưng hàng chủ yếu bán trong HCM, các hàng NAS thường nhập về cho dự án là chủ yếu nên nhiều khi ko sẵn hàng để đáp ứng. Rất nhiều công ty thường mập mờ trong chuyện hàng hãng và hàng xách tay nên khi mua hàng mọi người nên hỏi rõ. nếu ko thì không nên mua hay mua mà giá rẻ, hợp lý thì là do mình lựa chọn.

18. kieunu75

kieunu75 Active Member

Đã được cảm ơn:
    75
    Tiền nào cũa nấy nha các bác,hàng điện tử điện máy thì có giá cã đâu phải chợ trời bán hàng ăn cắp mà có giá bèo.
    Just thinking about that.

19. nha_ngheo

nha_ngheo Member

Đã được cảm ơn:
    1

trước khi để mọi người bàn luận và giúp bạn thì bạn chủ nên có các bằng chứng rõ hơn như biên lai, hình chụp cửa sổ khi chat....chiêu trò chém giết nhau giữa các thương gia không nên để các người dùng khác bị ảnh hưởng, mất đi thương gia uy tín.

20. binhco

binhco Active Member

Đã được cảm ơn:
    215
    Nghề nghiệp:
    Education

em mua cái box hdd buffalo cũng vậy,quảng cáo là hàng mới mà tới mua chỉ có cái hộp hdd k có box,họ cũng đếch dán tem bảo hành,nhét vô bịt nhựa mang về,nói chung là khá thất vọng quảng cáo một đường mà bán hàng một nẻo