Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Thảo luận trong 'Khiếu nại' bắt đầu bởi fallengt, 11/10/12.

1. fallengt

fallengt New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Vừa qua tôi có kiếm 1 con HDD BOX 2 bay USB 3.0 về để làm ổ cứng gắn ngoài chứa phim. Tìm tới tìm lui thì thấy con Buffalo DriveStation Duo HD-WLU3 đáp ứng đủ nhu cầu, cũng từng xài qua router buffalo nên nói chung không thấy nhiều vấn đề và quyết định mua em nó. Google tới lui thì thấy hơi ít cho bán và kiếm được CÔNG TY TNHH TM - DV NGUYÊN PHONG Nhà phân phối chính thức sản phẩm Trend Micro và Buffalo.

CÔNG TY TNHH TM - DV NGUYÊN PHONG

Ngay khi vào trang web đã thấy câu đó rồi. Do dạo này ít thời gian rảnh nên đặt hàng từ xa 1 em, sau 1 buổi nt chat chit,đt cáo kiểu giao hàng thu tiền tại nhà (1.800.000d) đúng như hẹn. Trước khi nhận hàng cũng có kiểm tra 1 ít ( cái ngu là ở đây :( ), đi kèm chẳng thấy box setup disk gì cả, dây nhợ thì vẫn con mới, tem BH 3 tháng mới gián, cũng thấy lạ nhưng vẫn giao hàng.

Đến khi kiểm tra kĩ thì thấy vỏ hơi bị trầy bên hông và phía sau, chân mút nhựa phía dưới bám bụi đầy. Nói hàng mới chẳng ai tin. Có nt hỏi nv sau đó thì bảo là hàng xách tay, không phải mới 100% ???

Nói đến đây thì im, có lẽ hơn 5h nên nv đã ra về.
    Tóm tắt tí cho ai ngại đọc:
    - Con này hỗ trợ raid 0,1 nv lại bảo không cần đĩa driver.
    - Vào trang web chính của buffalo Buffalo - Products - Performance Matters . Thì con này có cả User Guide, setup disk đi kèm.
    - Nói 1 hồi thì bảo hàng xách tay, không phải mới.

Ok tóm lại tôi cũng có cái ngu khi dại dột nhân hàng quá nhanh không xem kĩ. Nhưng chữ đầu tiên đập vào mắt mình là dòng chữ CÔNG TY TNHH TM - DV NGUYÊN PHONG Nhà phân phối chính thức sản phẩm Trend Micro và Buffalo, nên cũng có phần sơ xuất trong vụ này. Nhưng tóm là là Cty này làm ăn kiểu gì đây, có ai từng mua hàng ở đây không?

2. haivinaship

haivinaship Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Nghề nghiệp:
    Nhân viên
    Ðề: Buffalovietnam NGUYÊN PHONG làm ăn kiểu gì ấy nhỉ?

Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần.

3. fallengt

fallengt New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cái dại của mình 1 phần trong đó thì nhận Ok. Nhưng ở đây để là phân phối chính thức thì hỏi 1 hồi ra thành hàng xách tay.. LOL. Mà hàng này như đã qua sử dụng nữa chứ.
    Thôi coi như post lên cho AE biết để rút kinh nghiệm.

4. XBird

XBird New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Bạn chụp hình có hóa đơn và sản phẩm để làm bằng chứng thì sẽ thuyết phục hơn. Dù sao cũng chia buồn với chủ thớt.

5. psdts

psdts New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    nản với kiểu treo đầu chó ,bán thịt dê heee
    thôi nếu hàng xài ngon thì cho qua đi ,next time mua đồ new ,là phải new không thì không nhận

6. xuanman

xuanman Member

Đã được cảm ơn:
    17

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Đầu tiên mình mình cũng tưởng như thế nhưng sau khi vào trang web của buffalo việt nam (Buffalo Vietnam) thì thấy thằng này đâu phải là phân phối chính hãng đâu. Toàn lừa đảo. Anh em cẩn thận tìm hiểu kỹ trước khi mua hàng.

7. vulong

vulong Member

Đã được cảm ơn:
    1

Cái này các Bác phải rút kinh nghiệm. Ở VN làm gì có nhà phân phối chính thức.
    Nas Buffalo chủ yếu là hàng đã qua sử dụng tại japan.
    Buôn bán thì phải trung thực chứ.
    E mà bán thì mới nói mới, đã qua sử dụng thì nói việc gì dấu diếm :)).
    Thời đại của thương mại điện tử mà buôn bán kiểu này AE sao dám mua đồ thơm giá bèo nữa.
    Đôi lời cùng các bác.

8. loiduongmat

loiduongmat Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    278
    Theo em là không nên mua hàng online. Xem trực tiếp tại địa chỉ uy tín là tốt nhất bác ạ.

9. fallengt

fallengt New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thế mới hài, trên web cũng ghi là NPP chính thức Sp buffalo. Mình thì cũng dạng chỉ xài qua vài con Buffalo nas/router cách đây 2-3 năm, lúc đó đúng là chỉ có hàng xách tay, lâu rồi nên không cập nhật tình hình. "NPP chính thức" kiểu gì đi bán 2nd xách tay xong bảo khách hàng không chịu tìm hiểu :)).

10. itxcase

itxcase New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    ghê thiệt .... :-S

11. xuanman

xuanman Member

Đã được cảm ơn:
    17

Xin đính chính lại. Buffalo Vietnam cũng là đồ dỏm luôn. Phân phối chính hãng ở VN là Viettel Distribution. Và mình thấy bán lẻ của nó hiện nay là Phong Vũ.

12. nhatdoan85

nhatdoan85 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    DKMM

- Mình đã từng mua hàng của Cty này rồi! Lúc mua cứ nghĩ là hàng mới vì vào Web, Chat và ĐT người bán đều ko nói là hàng cũ. Sau khi gia hàng mới thấy là hàng cũ, hỏi thì người bán nói hàng này không còn sản xuất rồi hàng xáy tay gì gì đó... do mình cần và tẽ thấy ok nên thôi. Sau này gâp 1 người đã từng kinh doanh hàng này bảo là Cty này gần như lừa đảo khi lấy tiêu đề là nhà phân phối lại còn lấy tên miền là "buffalovietnam" Toàn bộ là dã danh hết thôi! Buffalo nào mà uỷ quyền bán đồ cũ!?

13. 4rgroup

4rgroup Member

Đã được cảm ơn:
    28
  14. gavangchuotngoc

gavangchuotngoc Member

Đã được cảm ơn:
    1

MÌnh cũng mua 2 con ở đây, 1 NAS 1 converter
    Nghe bác kể hơi run

15. hungmodelvn

hungmodelvn New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Xin lỗi, mọi người, mình nghĩ không đến nỗi phải lên án như thế. Thuận mua vừa bán, mua thì phải kiểm tra hàng hoá, đã chấp nhận mua hàng rẻ, hàng xách tay thì làm sao bảo mới 100%, mọi người đã từng mua điện thoại xách tay, vậy có ai dám chắc chắn điện thoại mình mua 99% không 1 vết trầy hay không bị lỗi--- xin vui lòng giơ tay.... Tôi đã từng mua ở Nguyen Phong cũng gần 10 thiết bỉ, Nas, Modem Router, Wifi và sử dụng 2 năm nay không có trục trẳc, nếu có thì trong thoi gian bảo hành đều được đổi mới. Và cách đây 6 tháng tôi cũng mua cho người bạn bên Oklahoma .Usa. 2 cái Nas 4 Hdd 12T hang secondhand thôi ( vì giá ở bển mắc gấp ba) mà hàng secondhand xài cũng quá good mà cỏn hơn thế nữa, không phàn nàn gì, mà vài người bạn bên bển cũng đang muốn mua thêm -đang chờ người về để đem đi đây. Nói chung, mình không phàn nàn Nguyên Phong, vì họ cũng có nhiều loại hàng theo nhu cầu khách hàng. Bạn yêu cầu ra sao thì người bán vậy, và trách nhiêm xem hàng và kiểm tra hàng là của bạn - bây giờ lại nói người ta bán gian dối, hàng nhái, đúng là rõ rảnh rỗi, làm khổ người khác thế.

16. khanhkun84

khanhkun84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    1

bác này đầu óc có vấn đề à? ai chả biết là mua phải test kỹ trước khi nhận hàng. ý bác chủ nói ở đây là : đã dán biển cty phân phối chính thức ( ngang với đại lý cấp 1 rồi còn gì ) . thì phải là bán hàng mới. còn bán hàng xách tay thì phải nói rõ, dán biển rõ ràng chuyên bán hàng xách tay, chứ cái kiểu kêu nhà phân phối chính thức xong lại bán hàng xách tay, secondhand thì là ko đc. khác gì treo đầu dê bán thịt chó.

17. lnt

lnt Active Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nguyên Phong cũng như các nơi khác bán hàng Buffalo, hàng có mới có cũ tùy theo đầu mối "ve chai" bên Japan/China gom được gì. Hàng mới phân phối chính thức chỉ có từ Viettel và giá không hề rẻ!

18. manhthang

manhthang Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    55
    Nguyên Phong cũng chỉ bán hàng xách tay như bao cửa hàng khác trên HDVN hay 5s thôi chứ không phải nhà phân phối chính thức. Trang web của NP sao chép lại của Buffalo Tech cho các bác tưởng bở :))
    Web chính thức của Buffalo Việt Nam phải có cùng hệ thống với Buffalo Tech chứ không phải 1 cái tên miền độc lập và phải ghi rõ ràng ra như thế :))
    Cụ thể là đây Buffalo Inc. và do Viettel là nhà phân phối chính thức.

19. ballack0605

ballack0605 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

sợ mấy vụ này lắm

20. lhlong75

lhlong75 Member

Đã được cảm ơn:
    1

bác NP cũng có bán hàng buffalo BH 3 năm, new 100% box do viettel phân phối chính thức, ngoài ra còn hàng cont nguồn china/japan secondhand mà, bác chủ o rành nên mới phải complain vậy, chứ giá thế thì chỉ là secondhand thôi, chia buồn cùng bác...........................